หัวข้อ: ....(กลอนลาว) พ.ศ.2554 อวยพร 2555......

ฝ่ายเทคนิคและโปรแกรม สัญลักษณ์ของ บ่าวโจ่โล่

....(กลอนลาว) พ.ศ.2554 อวยพร 2555......

....(กลอนลาว) พ.ศ.2554 อวยพร 2555......

อีกหนึ่งปีที่ลาเลื่อน สิบสองเดือนเคลื่อนกายผ่าน ส้มหรือหวานพานพบพ้อ พอศอสิ้นปี้นเปลี่ยนไป

(มกราคม 2554)
    น้ำมันไผแพงเกินห้าม น้ำมันปล์ามขึ้นเต็มที่ ยาดกันซื้อจนหูซี้ ปลายเดือนยี่กะเอ่ยลา

ก่อนกุมภาบ่หลายมื้อ ชาวพุทธฮือน้ำตาฮั่ว หลวงตาบัวสังขารสิ้น ปานดินฟ้ากระซั่นเซ็น

(กุมภาพันธ์)
    ไทยเขมรเวรความฮ้อน ย่อนความเก่าเขาวิหารย์ แตกประสานฮานสัมพันธ์ เกิดซังกันจนวายวุ่น

(มีนาคม)
    เมืองญี่ปุ่นพรุนแตกม้าง กลางทะเลเพเป็นที่ ซือนามิซัดเปียกเปรี้ย นิวเคลียฮ้อนท้อนฮั่งโฮม

ฝนน้ำโจมโหมเมืองใต้ เกิดเหตุใหญ่ภัยพิบัติ แสนสาหัสพัดโคลนไหล ด้ามขวานไทยใจสะท้าน

(เมษายน)
    ฮอดสงกรานต์ย่านความแปลก แหกเสื้อนมจมยูทรูบ(Youtube) บทสรุปสังคมเพี้ยน เปลี่ยนไปแล้วหล่ะแม่เอ๊ย

ตามชมเชยชายวิลเลี่่ยม เตรียมงานดองน้องนางเคท ในโบสถ์เวสต์มินสเตอร์ เธอฮักหมั่นสั่นอังกฤษ

(พฤษภาคม)
    ข่าวเรื่องปลิดชีวาสิ้น บิน ลาดิน อุซามะห์ หมดวาระก่อการร้าย ตายเสียแล้วหล่ะหมู่เอ๊ย

(มิถุนายน)
    รถแล่นเสยตำกระดูก จนหมอมุกทุกข์ปางตาย ลูกผู้ชายชื่อศักดิ์สิทธ์ บอกบ่ผิดอันได๋แท้

(กรกฎาคม)
    การเมืองแปรแต่ชายล้วน เป็นสาวนวลนามยิ่งลักษ์ เรื่องของพรรคคล้ายหัวก้อย คอยเปลี่ยนข้างต่างศรัทธา

(สิงหาคม)
    ร่วมอาลัยทหารกล้า ฮ.ตกผาสิบเจ็ดท่าน แก่งกระจานเป็นเมฆหมอก พาบักหอก(แบลคฮอกค์) ได้หล่นเพ

เสียใจเด๊นำเจ้าฟ้า เพชรรัตน์-ราชสุดา ทรงอาลำฟ้ากว้างใหญ่ แผ่นดินไทยทั่วล้า อาลัยท่านคู่สู่คน

(ตุลาคม)
    ปวดกมลแอปเปิ้ลกรอบ สตีฟจ๊อป-กะมาตาย ไอโฟนหน่าย ไอแผดเซ ไอทีเป๋ไปนำพร้อม

ยกมือยอมพร้อมฮ้องให้ อุทกภัยแห่งชีวิต โรงงานปิดติดน้ำท่วม ไทยเฮาน่วมกันทั่วแดน

(พฤษจิกายน)
    ทุกข์เหลือแสนหรือรวยล้น ไปเบิ่งคนบ้านล้อมทรัพย์ เผิ่นถูกจับเงินสิบล้าน หลายน้อท่านเผิ่นเฮ็ดหยัง

(ธันวาคม)
    นักร้องดังเมายาโป๊ววว เสก โลโซมาเป็นข่าว ระหว่างหนาวของปีนี้ มีอีกเรื่องให้รับฟัง

ผู้นำดังตายเหมิดเซื้อ เกาหลีเหนือเส้นเลือดกิ่ว คิม จอง อิล ซิวปิดท้าย ดีหรือฮ้ายท้ายพอศอ (ผู้นำคอมมิสนิสต์ตาย จักข่าวดีหรือฮ่ายพี่น้อง)

กะอยากขอพี่อ้ายน้อง ครองใจอยู่สู้พอเพียง เก็บเสบียงกำลังใจ ค้นพบชัยในวันรุ่ง

สิ่งนังนุงบ่ราบรื่น ให้พังคลืนพร้อมปีเก่า ขอหมู่เฮาเจ้าน้องพี่ ครองสุขล้วนอยู่สบายเด้อครับ สิ้นปี 2554 สู่ปี 2555

---------------------------------------------------------------
    ขอขอบคุณทุกท่าน ด้วยใจคาระวะ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย บ่าวโจ่โล่; 25-12-2011 at 17:48.

อย่าคิดนะว่าเธออยู่ในโลกนี้คนเดียว หนทางไม่เปลี่ยวขนาดนั้น ยิ้ม ๆ ไว้ซิก็อุปสรรคต้องฝ่าฟัน ยังไงเธอก็จะมีฉันคอยห่วงใย

สื่อบันเทิงที่นำมาให้รับชม รับฟังเป็นเพียงตัวอย่างเท่านั้น หากท่านชื่นชอบ สื่อใด โปรดซื้อสินค้าลิขสิทธิ์

ศิลปิน นักแต่งผญา สัญลักษณ์ของ พลายแก้ว
    บูยยยย ขอบอกว่า สุดยอด ขอรับ อ้ายโจ่โล่ ขอบคุณมากครับ..อ้าย อิอิ
    ขอให้อ้ายสุขสวัสดิ์พิพัฒน์หมั่น ตลอดกาลเด้อครับ ...

ธุจ้าธุจ้าธุจ้า

ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านมหา
    Mr.Reception
    สัญลักษณ์ของ คนตระการ...
    สุดดดดดยอดครับอ้าย ขอบคุณๆๆๆๆและขอบคุณ............

ศิลปิน นักแสดง นักจัดรายการ สัญลักษณ์ของ ดีเจป้านวลม่วนโสตาย
    คิดฮอดอยู่เด้ออ้าย เป้นได่น้อสบายดีบ่ครับ

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ lungyai1123
    บล็อก
    63
    ปร๊าดๆๆป๊าดอ้ายบ่าวโจโล่ดนๆมาเทื่อคือมาแฮง(แร็งส์ส์ส์ส์)แท้หละอ้ายขอบคุณครับ

ฝ่ายเทคนิคและโปรแกรม สัญลักษณ์ของ บ่าวโจ่โล่

ขอขอบคุณทุกกำลังใจ และการแก้ไข บางวรรคบางตอน

ให้อ่านรื่นอีกจักหน่อยครับผม

คิดฮอดทุกท่านทุกคน ขะน้อยยังอยู่ซำบายดีครับผม

โชคดีมีชัย ปีใหม่พบพ้อความสุข ทุกท่าน ทุกคนครับผม

อย่าคิดนะว่าเธออยู่ในโลกนี้คนเดียว หนทางไม่เปลี่ยวขนาดนั้น ยิ้ม ๆ ไว้ซิก็อุปสรรคต้องฝ่าฟัน ยังไงเธอก็จะมีฉันคอยห่วงใย

สื่อบันเทิงที่นำมาให้รับชม รับฟังเป็นเพียงตัวอย่างเท่านั้น หากท่านชื่นชอบ สื่อใด โปรดซื้อสินค้าลิขสิทธิ์

ดีเจ นักจัดรายการ สัญลักษณ์ของ นู๋น้อย
    เมืองชลบุรี(เช่านอน) สีเกด(หม่องเกิด
    บล็อก
    31
    :*- ขอบคุณสำหรับพรปีใหม่ ขอให้ทุกข์โศก โรคภัย หายไปกับปีเก่า ปีใหม่ขอให้พบพ้อแต่สิ่งดีๆ คือกันจ้าอ้าย

ท่องเวบ สัญลักษณ์ของ pui.lab
    โสดไม่มีใครเอา หรือว่าเราไม่เอาใคร
    บล็อก
    9
    ว้าวววว.............มาแฮงต้อนรับ christmas day
    ขาดอีกงานเด้อท่านพงษ์ ผู้นำเกาหลีเหนือ หัวใจวายตาย :l-

ขออภัย ปุ๊ย เฮาลืมแมะ จัดต่อท้ายไปหล่ะเด้อ

บ่าวโจ่โล่
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย บ่าวโจ่โล่; 25-12-2011 at 17:49.
    บ้านมหาดอทคอม เว็บไซต์ส่งเสริม ศิลปะ วัฒนธรรมไทย ศิลปิน ความรู้ออนไลน์
    st1: มิตรภาพและรอยยิ้ม กับดีเจคนไกลบ้าน st1:

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ สาวบ้านนา

Merry Christmas

ขอให้ทุกคนและครอบครัวมีความสุขในเทศกาลนี้

Tags for this Thread