หัวข้อ: สวัสดีปีใหม่ ๒๕๕๕ HAPPY NEWYEAR 2012

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ ไทเมืองมุก

สวัสดีปีใหม่ ๒๕๕๕ HAPPY NEWYEAR 2012

...ในวาระดิถีขึ้นปีใหม่
    ขออวยชัยทุกๆท่านจงสุขขี
    ให้ประสพพบแต่สิ่งดีดี
    และจงมีชีวีที่ยืนนาน

...ให้เบิกบานฤทัยไม่มีทุกข์
    มีแต่สุขทุกคืนวันนั้นฉ่ำหวาน
    สุขภาพพลานามัยให้สราญ
    ให้เบิกบานสมหมายตามใจปอง

...จึงขอมอบของขวัญวันปีใหม่
    แด่คนไทยบ้านกลอนได้สนอง
    ขอทุกอย่างที่ท่านได้หมายปอง
    ด้วยไมตรีผองไทยร่วมใจกัน

...ให้ทุกที่ ทุกถิ่นแผ่นดินเกิด
    ได้พริ้งเพริศงดงามอย่างสร้างสรรค์
    โชคมากมีทวีทรัพย์นับอนันต์
    ที่เฉิดฉันด้วยยศลาภกราบอัญเชิญ

...เทวดานางฟ้าจงมาโปรด
    พรประเสริฐงดงามนามสรรเสริญ
    แด่ทุกท่านทั้งหลายชายหญิงเทอญ
    ให้เจริญก้าวหน้าค้าขายรวย

ฝ่ายเทคนิคและโปรแกรม สัญลักษณ์ของ เต็มใจให้เธอ
    ดอกคูณ เสียงแคน ขอนแก่น
    บล็อก
    6
    สวัสดีปีใหม่ครับอาจารย์ไทเมืองมุกครับ
    กลอนกะม่วนครับ ความหมายก็ดีหลายถืกใจแฮงครับ
    ขอให้อาจารย์ได้รับพรนี้คือกันเด้อครับ

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม
    เข้ามารับพรครับ แล้วกะขอให้พรทั้งหลายเหล่านั้นได้เกิดแก่อาจารย์ไทเมืองมุก ร้อยเท่าพันทวี

สวัสดีปีใหม่ครับ

กลอนไพเราะ สละสลวยมากเลยครับ

สมาชิกที่ยังไม่ยืนยันอีเมล์
    บ้านละเอาะ ต.จีกแดก จ.สุรินทร์
    บล็อก
    1
    ให้สุขกาย
    ให้หายทุกข์
    ให้สุขใจ
    ให้ค่าคายขึ้น
    ให้ได้แสนหมื่น
    ให้ชื่นบาน
    ให้หมานข้าว
    ให้ก้าวหน้า
    ให้ปลาเ็ต็มส่าง
    ย่างไปย่างมากะบ่อึดแนวสิได้ ครับผม
    สาธุเด้อ

Banned

บล็อก
    4
    น้อมรับพรกลอนปีใหม่ไทยเมืองมุก
    ส่งความสุขมาให้จากใจท่าน
    ขอพรนั้นย้อนกลับคืนไปเช่นกัน
    ทุกคืนวันมีแต่สุข ทุกข์ไม่มี

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์
    ช่างภาพอิสระ
    สัญลักษณ์ของ ฅนภูค่าว
    นครโคราช บ้านเกิดกาฬสินธุ์

:*- :*- สวัสดีปีใหม่ ๒๕๕๕ ครับท่านอาจารย์

ศิลปินแดนไกล สัญลักษณ์ของ chudhancock
    cambridge, England
    สาธุ ขอให้สมพรปาก เด้อจ้า คุณครู ไทเมืองมุก
    ขอบคุณสำหรับพรปีใหม่หลายๆเด้อจ้า

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ ลุนนี ศรีเกษ
    ศรีสะเกษ กรุงเทพ จอมเทียนชลบุรี
    บล็อก
    1

สคส. ๒๕๕๕ แด่ชาวบ้านมหาที่น่ารักทุกๆท่าน พิเศษให้ไทเมืองมุกจ้า

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ บ่าวเอส
    หนุ่มอุบล คนพิบูล

♥♡..สวัสดีปีใหม่ครับ..♥♡..♥♡...ขอให้ความสุขตลอดปี 55 นะครับบบบ.. *--*

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ อ้ายเขียว
    สวัสดีปีใหม่ครับ สุขภาพแข็งแรง ร่ำรวย ร่ำรวย ครับ