หัวข้อ: ภารกิจพาสาวอุดรคืนถิ่น

ฝ่ายเทคนิคและโปรแกรม สัญลักษณ์ของ เต็มใจให้เธอ
    ดอกคูณ เสียงแคน ขอนแก่น
    บล็อก
    6

ดวงดาว The Star ภารกิจพาสาวอุดรคืนถิ่น

สวัสดีครับพี่น้องบ้านมหา และพี่น้องผู้แวะเข้ามายามกระทู้บ้านมหาทุกๆท่านครับ
    กระทู้นี้เป็นภาพการเดินทางกลับบ้าน ต้นทางคือเกาะสมุย - ท่าชนะ - ผักไห่ - ขอนแก่น
    ทั้งหมดใช้เวลาสามวันครับ เริ่มกันเลยเนาะครับ
    เช้าวันที่ 7 มกราคม ตื่นนอนตอนเช้าก็เก็บของขึ้นรถกว่าจะเสร็จก็เกือบสายครับ
    เริ่มออกเดินทางจากเกาะสมุย เรือออกจากท่าเทียบเรือ ราชาเฟอร์รี่ เวลา 09:00 น.

1 .ภารกิจพาสาวอุดรคืนถิ่น

2.ภารกิจพาสาวอุดรคืนถิ่น

3.ภารกิจพาสาวอุดรคืนถิ่น

4.ภารกิจพาสาวอุดรคืนถิ่น

5.ภารกิจพาสาวอุดรคืนถิ่น

6.ภารกิจพาสาวอุดรคืนถิ่น

ใช้เวลาอยู่บนเรือ 1:30 ชั่วโมงครับถึงฝั่งดอนสัก จากนั้นมุ่งหน้าไปยังบ้านท่านประธานฯ หนุ่มแก่นนคร ครู
    อาคม และพี่น้องจากบุรีรัมย์อีกหนึ่งคนครับ

7.ภารกิจพาสาวอุดรคืนถิ่น

8.ภารกิจพาสาวอุดรคืนถิ่น
    ท่านประธานฯ อ้ายหนุ่มแก่นนครกำลังชี้ให้เบิ่งคำคมประจำที่ตั้งครับ

9.ภารกิจพาสาวอุดรคืนถิ่น
    ต้องบอกว่าเป็นลาภปากอิหลีครับ ได้กินแกงเห็ดปลวก

10.ภารกิจพาสาวอุดรคืนถิ่น

11.ภารกิจพาสาวอุดรคืนถิ่น
    แม่ครัวเข้าครัวเฮ็ดแกงเห็ดปลวก บอกได้คำเดียวว่า แซบครับ

12.ภารกิจพาสาวอุดรคืนถิ่น

13.ภารกิจพาสาวอุดรคืนถิ่น

14.ภารกิจพาสาวอุดรคืนถิ่น
    นี่เป็นภาพการสาธิตวิธีกินแกงเห็ดปลวก โอ๊ะบ่แม่นครับ ต้องบอกว่า อ้ายหนุ่มแก่นนครชวนชิมครับ
    หลังจากซดไปหนึ่งคำ อ้ายหนุ่มแก่นนครบอกว่า แซบ เอาอิหยังมาแลกก็บ่ยอม

15.ภารกิจพาสาวอุดรคืนถิ่น

16.ภารกิจพาสาวอุดรคืนถิ่น

17.ภารกิจพาสาวอุดรคืนถิ่น
    ครูอาคมตามลงมาสมทบ เดินทางมาจากยอดดอยที่สวยงาม เจ้าของวังน้ำตกท่าชนะครับ บอกว่าไปเข้าสวน แต่ซอดมาฮอดได้จั่งได๋บุ๊นิ ฮ่าๆๆ
    กับสมาชิกชาวบุรีรัมย์เสื้อสีฟ้าบ้านมหาทะเลใต้ครับ

18.ภารกิจพาสาวอุดรคืนถิ่น

19.ภารกิจพาสาวอุดรคืนถิ่น
    ชุดเครื่องเสียงเน้นคาราโอเกะที่บ้านอ้ายหนุ่มแก่นนคร เน้นอีกว่า สำหรับความม่วนซื่น พะนะ

ฝ่ายเทคนิคและโปรแกรม สัญลักษณ์ของ เต็มใจให้เธอ
    ดอกคูณ เสียงแคน ขอนแก่น
    บล็อก
    6

รอบยิ้มพิมใจ ภารกิจพาสาวอุดร(ขามป้อม)คืนถิ่น

20.ภารกิจพาสาวอุดร(ขามป้อม)คืนถิ่น

เจ้าของบ้านประเดิมเพลงแรกแฮกหมานครับ น้ำเสียงต้นฉบับ มนต์แคน แก่นคูณต้องชิดซ้ายครับ
    มาในเพลง อดีตรักมักสาวครู ได้รับรางวัลเก้าอี้ทองคำมาแล้วครับ (เพราะว่าบ่ค่อยนั่งถ้ามีเพลงมักมา)

21.ภารกิจพาสาวอุดร(ขามป้อม)คืนถิ่น
    ผู้นี่ก็อยู่บ่ได้ครับ หากบ่ได้จับไมค์ในเพลงโปรด ลอยแพ พรศักดิ์ ส่องแสงครับ
    พรศักดิ์ยังออกปากยอมรับเลยครับว่า เจ้าอย่าไปร้องบนเวทีเด้อ เดี๋ยวพรศักดิ์จะบ่ได้งาน พะนะ

22.ภารกิจพาสาวอุดร(ขามป้อม)คืนถิ่น

เป็นการรับของฝากจากหนุ่มแก่นนคร กับพี่น้องชาวท่าชนะ ฝากไปลงยัง สภ.ผักไห่ บอกว่าของดีหายากว่าซ้าน
    พักเซาเมื่อยครบ 4 ชั่วโมง หลังจากกินข้าวกินน้ำอิ่มแล้ว เวลา 17:09น. ก็ได้เวลาเดินทางครับ

23.ภารกิจพาสาวอุดร(ขามป้อม)คืนถิ่น
    มาฮอดอำเภอเสนา ใกล้ฮอดพื้นที่เป้าหมาย เป็นเวลา 06:20น. จากนั้นก็มาฮอด สภ.ผักไห่ เวลา 06:32 น. โดยรถยนต์ ฮ่าๆๆ

24.ภารกิจพาสาวอุดร(ขามป้อม)คืนถิ่น

25.ภารกิจพาสาวอุดร(ขามป้อม)คืนถิ่น

ภาพนี้เป็นภาพท่าน เว็บมาสเตอร์บ้านมหาดอทคอมกำลังแจกลายเซ็นครับ
    และมีพี่น้องสมาชิกเดินทางมาสมทบอีก 2 ชีวิต คุณลุงใหญ่ กับ ป้านวล

26.ภารกิจพาสาวอุดร(ขามป้อม)คืนถิ่น
    ท่านเว็บมาสเตอร์ กับท่านจ่าลาศครับ 2 หนุ่มหล่อ

27.ภารกิจพาสาวอุดร(ขามป้อม)คืนถิ่น

28.ภารกิจพาสาวอุดร(ขามป้อม)คืนถิ่น
    เมนูมื้อนี้ที่แซบกว่าเมนูอื่นใดครับ ปลาช่อนลุยสวน

29.ภารกิจพาสาวอุดร(ขามป้อม)คืนถิ่น

30.ภารกิจพาสาวอุดร(ขามป้อม)คืนถิ่น

31.ภารกิจพาสาวอุดร(ขามป้อม)คืนถิ่น

32.ภารกิจพาสาวอุดร(ขามป้อม)คืนถิ่น
    เวลายังพอมี ท่านเว็บมาสเตอร์เลยพาเที่ยวชมตลาดลาดชะโด ซึ้งอยู่บ่ไกลจากโรงพัก

33.ภารกิจพาสาวอุดร(ขามป้อม)คืนถิ่น
    มื้อนี้เงียบสงบดีครับ ลมโชยมาเย็นสบายๆ น่าเที่ยวอีหลีครับ

34.ภารกิจพาสาวอุดร(ขามป้อม)คืนถิ่น

35.ภารกิจพาสาวอุดร(ขามป้อม)คืนถิ่น

36.ภารกิจพาสาวอุดร(ขามป้อม)คืนถิ่น
    เห็นป้ายนี้แล้ว โดนใจอย่างแฮงครับขามป้อมบอก อิอิ

สำหรับกระทู้นี้ก็จบภารกิจไว้แต่เพียงถ่อนี้ครับ
    พาสาวอุดรกลับถิ่นอย่างปลอดภัย
    ขอขอบคุณมิตรภาพที่อบอุ่นจากพี่น้องทุกท่าน ดั่งที่เห็นในภาพเป็นการยืนยันได้ว่า เว็บบ้านมหาได้มอบมิตรภาพมาให้พวกเฮาทุกคน
    เพียงแต่ว่าผู้ใดสิสัมผัสได้มาก หรือน้อยถ่อนั้นเอง

ขอบคุณอ้ายหนุ่มแก่นนคร ขอบคุณพี่น้องทางเกาะสมุยทุกท่าน
    ท่านนายห้างฯ ข้าวเหนียวกะหมูปิ้ง บ่าวโชค มีนาที่แวะมาส่งก่อนวันเดินทางกลับ
    ขอบคุณบ่าวคนเดิม ขอบคุณคุณลุงใหญ่ ขอบคุณป้านวล ขอบคุณจ่าลาส
    ขอบคุณจากใจ พบกันใหม่กับโอกาสดีๆในวันต่อไป
    สวัสดีครับ

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ จำปา
    ขอแสดงความดีใจนำขามป้อมหลายๆเด้อค่ะ ที่ได้กลับภูมิลำเนา "อยู่ทีไหนก็บ่คือบ้านเฮา"คือว่าล่ะค่ะ

เห็นรูปแล้วเป็นการเดินทางกลับบ้านที่อบอุ่นดีเนาะค่ะ มีมิตรภาพตลอดทาง

ดีเจ นักจัดรายการ สัญลักษณ์ของ นู๋น้อย
    เมืองชลบุรี(เช่านอน) สีเกด(หม่องเกิด
    บล็อก
    31
    :l-:l- บู๋ยๆๆ ผุเผิ่นผ้าขาวม้ามัดหัวนั้น แม่นจะไปไสน้อจ้าแม่ป้า

ออยยยยมีเห็ดปลวกนำ ร้องโอเกะอีก เสียดายเด้ ฮ่าๆๆๆ บ่ได้ไปขอลายเซนท่านประธานฯ

:l- โอ้ว แวะผักไฮ่นำบ้อ ของฝากบือไว้ก่อนจ้า อิอิ เป็นตาม่วนน้อจ้า แต่ละท่านเผิ่นเก๊ก คัก ฮ๋าๆๆ

แม่นๆๆยุ๊ไสกะบ่สุขใจคือบ้านเฮา แม่นๆ อิอิ ดีใจนำจ้าได้เมืออยู่บ้านเฮาแล้ว....วิ้ววววว
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย นู๋น้อย; 10-01-2012 at 15:40.

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ esannot
    ขามป้อม ดีเนาะได้กลับบ้านช่วงปีใหม่ เที่ยวให้สนุกเด๋อสมกับที่ได้ไป
    เป็นป้าย จะอยู่ที่ไหน ไม่สุขในเท่าบ้านเรา เผิ่นเข้าใจเขียนคัก
    เดินทางปลอดภัยนะครับ

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ lungyai1123
    บล็อก
    63
    บ้านเพิ่นเป็นตาอยุ่เน๊าะ...อยู่แบบมว่นซื่นโฮแววน่ะนา 5555

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ บ่าวห้วยละโอง
    ดีใจนำหญิงขามเนาะได้ไปยุบ้านแล้ว

ฝ่ายบริหารระดับสูง สัญลักษณ์ของ พล พระยาแล
    ขยันหา ขยันเก็บ อยู่ไสบ่อดตายดอกน้องเอ้ย คนมีความสามารถซะอย่าง
    อ้ายกะว่าสิลาออกไปเลี้ยงกุ้ง, คั้นส้มผักเสี้ยน, ก้อยไข่มดแดง, ลาบแย้, ลาบนกขุ่ม ขายอยู่

อยู่ที่ไหนไม่สุขใจเท่าบ้านเฮาอิหลีครับ ส่างหลักส่างฐานอยู่บ้านเฮาดีกั่วเนาะ
    ขอให้น้องทั้งสองมีความสุขเด้อ พากันพกแนเด้อโทรศัพท์มือถือนั่น 5555

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ นู๋คำหวาน
    บล็อก
    3
    กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ พล พระยาแล
    ขยันหา ขยันเก็บ อยู่ไสบ่อดตายดอกน้องเอ้ย คนมีความสามารถซะอย่าง
    อ้ายกะว่าสิลาออกไปเลี้ยงกุ้ง, คั้นส้มผักเสี้ยน, ก้อยไข่มดแดง, ลาบแย้, ลาบนกขุ่ม ขายอยู่

อยู่ที่ไหนไม่สุขใจเท่าบ้านเฮาอิหลีครับ ส่างหลักส่างฐานอยู่บ้านเฮาดีกั่วเนาะ
    ขอให้น้องทั้งสองมีความสุขเด้อ พากันพกแนเด้อโทรศัพท์มือถือนั่น 5555
    เลี้ยงกุ้งคือยุจ้า ส้มผักเสี้ยนเม็กกะจะส่อยซื้อ ก้อนไข่มดแดงกะซื้อจ้า แต่ว่า/////ลาบแย้ ลาบนก เม็กบ่อทันเคยกิน มันจะดีเร๊อออออออออออออ เม็กว่าอ้ายพลทำงานต่อเถอะจ้า 5555555555

****อั่นๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ขอแสดงความใจดี เอ๊ยยยดีใจนำเด้อจ้าได้กลับมายุบ้านเฮา ยุไสกะบ่อคือยุบ้านเฮาดอกจ้าพี่ขามอ้ายเต็ม บ่อมีปลาแดกแซบๆให้ฉีกเนาะจ้า คันแม่นเม็กได้ไปอยู่ไกลๆบ้านย่านลงแดงปลาแดกตายยุจ้า ฉีกทุกมื้อ แซบบบบบบบบบบบ ขอบอก เฮ็ดแจ่วบองนะ โอ๊ยยยน้ำลายไหล เอิ๊กๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ :l- ดีใจนำจ้าเอื้อยอ้าย

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ นู๋คำหวาน
    บล็อก
    3
    ขอ อนุญาตแก้ไข โอ๊ะเพิ่มเติม โอ๊ะแก้ไข จาก ก้อนไข่มดแดง เป็นก้อยเด้อจ้า แฮ่ๆ

Tags for this Thread