หัวข้อ: เป็นคนใหม่ไหมเธอ

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ หนุ่มสุรินทร์เหลา

เป็นคนใหม่ไหมเธอ

ตลอดเวลาที่มารู้จักกับมหา ณ แห่งนี้ ที่แห่งนี้ ทำไห้ได้รู้จักกับคนหลายคน ทั้งที่คุยจนทุกวัน หรือไม่ทุกวันนี้ หรือแมกระทั่งยืมเงินกานใช้ 5555555+ มันมีทั้งสุขทั้งทุกข์ แต่ที่มา ณ ที่นี้อีกครั้ง เพราะต้องการที่จะไม่หมกมุ่นกับตรงนี้มากเกินไป ถ้าจะมองย้อนหลัง ที่แห่งนี้เคยทำให้ผมได้รู้จักกับคนคนหนึ่ง เทอร์ไม่ใช่คนสวยอะไรมาหรอก แต่ทุกข์ครั้งที่คุยกับเทอร์รู้สึกว่า มันมีอะไรเติมเต็มเข้ามาในชีวิต ที่เคยขาดหายไป คร้งแรกที่รู้จักเค้าก็มีคนแนะนำมาว่าลองคุยดู เขาโสดนะ อืมได้ นี่คือคำรับปาก หลังจากที่ได้คุยมา เทอร์บอกว่า เทอร์เป็นเลขาประธานบริษัทแห่ง หนึง โอ้ใหญ่โตนี่เชื่อครับ คุยกับยุเกือบสองปี อะไรอะไรมันก็เริมผิดสังเกตมันตรงข้ามกับสิ่งที่เทอร์พูดหรือเทอร์กระทำ เราก้พยายยามเชื่อ จนมาวันนึงได้รู้จักกับใครกับหลายๆคนที่รู้จักกับเทอร์ไม่ว่าจะคนบ้านเดียวกันหรือต่างจังหวัด หลายคนพูดแบบนั้น หลายคนพูดแบบนี้ โดยไม่มีภาพลักษณืที่ดีเลย พยายามสืบมาตลอดจนได้รู้อะไรหลายอย่าง อย่างที่เขาพูดมา ผมโง่มาตลอดเลยเหรอ หรือผมไว้ใขเขาเกินไป แต่บางครั้งเขาก็บอกว่า คำพูดหน้าบ้านกับการกระทำมันต่างกัน เชื่อ แล้วสิ่งที่เทอร์โกหกฉันแล้วจับได้หละ เทอร์พูดเพียงแค่ว่า ไม่รู้จะพูดยังไงดี วันที่เทอร์ร้องให้วันนั้น ฉันจะคิดว่าเทอร์ตอแหลนะ เพราะเมื่อก่อนคิดว่าเทอร์ร้องเพาะเสียใจ แต่ความจริงมันเจอกับฉันแล้ว เทอร์อาจจะคุยกับใครหลายคนก็คุยไปนะ ใครจะคิดว่าเทอร์ดี ก็ช่างเถอะแต่กับฉันมันหมดแล้วแม้แต่เยื่อใย ที่มาวันนี้ฉันไม่ได้ต้องการอะไรหรอก เพราะทุกวันนี้ เทอร์ก็ยังเหมือนเดิม ฉันอยากให้ฉันเป็นคนสุดท้ายกับการที่เทอร์กระทำแบบนี้ ความรักบังคับกันไม่ได้ เข้าใจ คำถามที่เทอร์เคยถามเราเป็นเพื่อนกันได้ไหมถ้ารักกันไม่ได้ ได้นะ แต่ถ้าให้ไปเป็นเพื่อนกับคนโกหกตอแหล อย่างเทอร์ ฉันขอไม่รู้จักดีกว่า ปีใหม่แล้ว ทำตัวใหม่นะ ที่ฉันทำแบบนี้ เพราะเป็นห่วงหรอกนะ ไม่ได้ต้องการอะไรหรอก อยากให้เทอร์ได้เป็นคนดีซะที ถึงวันนี้ไม่มีคำว่าขอโทษก็ไม่เป็นไร ฉันจะจดจำไว้อย่างดี บทเรียน ที่สอนในคร้งนี้ มันเจ็บเกินที่จะบบรรยาย (คนบ้านเดียวกันเขาทำกันแบบนี้เหรอ)อยากจะถาม ถ้าอยากรู้ว่าใครก็ไปหลังบ้านนะครับ ผมเปิดเผยยุแล้ว ตรงไปตรงมา:b-b:b-b

Banned

บล็อก
    4

อ่านแล้วเหงื่อตก....

สังคมจะขับเคลื่อนเลื่อนไปได้
    จำต้องใส่หน้ากากหากเข้าหา
    ใส่ทุกวันจนเคยชินเป็นต้นมา
    เพียงหวังว่าหน้ากากนั้นกลายเป็นจริง

เป็นได้แค่ความหวังฝันลมแล้ง
    แต่แสดงออกมาได้ดียิ่ง
    ความรู้สึกที่มีเกิดขึ้นจริง
    แต่ทุกสิ่งล้วนเป็นภาพลวงตา

ร่วมกันสร้างสังคมอุดมคติ
    ที่คอยผลิให้ชมชมรมบ้านมหา
    ใครเดินผ่านเหลียวมองสะดุดตา
    มีคุณค่าต่อส่วนรวม ร่วมใจกัน
    ......

ขอบคุณเวปบ้านมหาสง่ายิ่ง
    ทำในสิ่งสังคมไทยได้เพาะบ่ม
    สืบทอดเจตคติน่าชื่นชม
    มีอุดมการณ์สืบสานอีสานเรา

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ ลุงเอส
    บุคคลอันตราย ตั๊วนิ อย่ามาทางนี้เด้อ แห่งเป็นคนใจอ่อนไหวง่าย ๆ ยุ อิอิ

Super Moderator สัญลักษณ์ของ ไก่น้อย
    บล็อก
    8
    ทุกสังคมในโลกใบนี้มีเมิดทุกอย่าง มีคนดีกะมีคนเลว มีคนดีกะมีคนชั่ว ปนไปนำกัน จั่งได่กะเป้นกำลังใจให้กันเด้อจ้า อย่าสะเคียดสะขมกันเถอะ ฮักกันดีกว่าซังกัน คนเฮาอายุมันสั้น อีกบ่กี่สิบปี (สิฮอดบ่ดอก)กะสิตายหนีจากกันแล้วจ้า

ปล...ที่เวามาไก่น้อยบ่ได้เป็นเลขาเด้อ เป็นสาวโรงงานบ้านจ๊น จน นิหละจ้า แฮะๆ (^_^)!
    กระเบื้องจะฟูลอย น้ำเต้าน้อยจะถอยจม เมฆจะหล่นฟ้าปลาจะกินดาว ลาวจะครองเมือง ::)

Moderators สัญลักษณ์ของ สหายพง
    ผมมากับรถผ้าป่า
    อืมๆๆอย่าคิดมากครับผมบ่ผิดดอกที่เขาบ่ฮักเจ้าและกะบ่ผิดดอกที่เจ้าไปมักเขาความรักบังคับบ่ได้ครับผม
    หนุ่มสุรินทร์...ทุกคนเสียงที่จะรักแม้ว่าไม่ได้ความรักเป็นสิงตอบแทนกะดาย..ต้องคิดว่าทำยังไงถึงจะอยู่นำมันได้ครับผม

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ มะเหมี่ยว
    สุดประจิมที่ริมเมย
    ในสังคมออนไลน์เราต้องแบ่งไว้ 50/50 หลากพ่อพันแม่มาเจอกัน
    ขนาดคนที่เราเห็นกันทุกวันยังไว้ใจและเชื่อใจไม่ได้
    แต่เพื่อนพี่น้องบ้านมหาเรา น่ารักทุกคนค่ะที่มะเหมี่ยวรู้จักนะคะ
    แต่ก็ไม่เคยได้เจอใครตัวจริงๆซักครั้ง..........จั่งได๋จั่งได๋กะฮักไทยพี่น้องบ้านมหาสุคนๆเด้อจร้าาา

ศิลปิน นักแสดง สัญลักษณ์ของ kitty
    โอ๊ะ
    สาวบ้านเดียวกันติน้องชาย
    ทำใจๆๆๆๆๆๆ เด้อน้อง

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ lungyai1123
    บล็อก
    63
    มาเป็นตาสงสารแถะหละน้องเอ้ย...มาเปี่ยนไปๆๆๆๆๆเร็วแท้ๆ

ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านมหา สัญลักษณ์ของ sompoi
    บล็อก
    23
    เอิ้กกๆๆ มักหม่องเล้าว่า อยากรู้ว่าไผ๋หลังไมค์เด้อครับนิแม่ะไก่น้อย..
    บ๊ะ..มะใจแท่ะ มะอยากฮู้แท่ะล่ะหือ
    แต่ว่าบ่หลังไมค์ดอก เด๋วมันกะลอยมาเข้าหูเอง
    เพราะสังคมบ้านมหาเอาะเจาะสำนี้นึง ทั่วถึงกันเหมิดล่ะ (แม่นบ่ออ้ายพล..ฮ่าๆ)
    ขะน้อยอยู่มาจนชินกับเรื่องแนวนี้แร่ว เอาใจส่อยผุบ่าวให้เพิ่นทำใจได้ไวๆท่อนแร่ว:b-b
    มองต่าง..อย่างปลง

ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านมหา
    มิสบ้านมหา 2012
    สัญลักษณ์ของ ติ๊กต็อค
    บล็อก
    3
    แฮะๆๆ ดีเด๊ะ ข้อยเป็นคนอุบล ฮาาาาาา ที่สำคัญ เป็นผุ้จัดการห้องน้ำโรงงาน บ่แม่นเลขา 55

เอ้าๆๆ ทำใจๆ เนาะผุบ่าวสุรินทร์ เป็นธรรมดาที่ มีคนดี 100 คน คนบ่ดี 1 คน
    :heart: ไทอุบล คนเมืองนักปราชญ์:heart:

http://up.how2phin.com/pictures/a46ce89bb69277bd7b1a2f0912d7cb05.gif