เขื่อนมาบกราด กับ เด็กดื้อ

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ คมคาย ครบุรี

เมื่อวันที่ 6 มกราคม 2555 ผมเองก็ได้มีโอกาสพาแม่ไปทำธุระที่โคราช อ.ครบุรี
    ใช้เวลาประมา 4 ชั่วโมงหน่อยๆ ในการขับรถกินลมและดมควันรถสิบล้อไปเรื่อยๆ
    ก็ถึง และก็มีเด็กคนนึงติดไปด้วย เพราะว่าอยากไปเล่นน้ำเขื่อน(เขื่อนมากราด)
    เคยไปเล่นแล้วติดใจ ก็เลยอยากไปอีก..
    หลังจากถึงจุดหมาย พาแม่ไปส่งทำูธุระ ก็ต้องขับรถพาเด็กดื้อไปเล่นน้ำตามสัญญา
    แต่ก็ต้องสะุดุดความสนุกเพียงช่วงสั้นๆ ค่ำเสียก่อน ผมเองก็ลองทำท่าหยิบกล้อง
    มาแอ๊กชั่นพอคือๆไปงั้น เก็บภาพบรรยากาศยามเย็นมาให้ชมกันครับ..
    อืม..ปกติที่นี้มีคนมาเที่ยวล่องแพกันเยอะนะครับ เพราะว่า มีแพรับจ้างประมา 10 กว่าลำ
    ลำนึงก็นั่งได้ประมา 15 คน มีแม่ครัวทำอาหารให้กินด้วยนะ..

ภาพนี้กล้องคนละตัวกันครับ

นี่แหละครับเด็กดี้อ กับแอ๊กชั่นการเล่นน้ำ

สุดท้ายก็ขอให้สมาชิกบ้านมหาทุกท่าน มีความสุขหลายๆในปีมะโรง 2555นี้เด้อครับผม

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ lungyai1123
    บล็อก
    63
    ลองส่งไปขายที่พันทิพย์ได้แล้วภาพสวยๆพวกนี้น่ะ555เผื่อจะเป็นอาชีพอีกแขนงน่ะ

Super Moderator สัญลักษณ์ของ ไก่น้อย
    บล็อก
    8
    เสียดายจังเครืองที่ทำงานเบิ่งบ่ได้จ้อย เดวสิกลับไปเบิ่งยุบ้านเด้อจ้า อยากไปดนหละเขื่อนนิได้ยินตะน้องๆทีทำงานเพิ่นเว่ากันจ้า

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ คมคาย ครบุรี

ยังไม่เก่งเท่าที่ควรครับผม ลุงใหญ่ เพิ่งถ่ายมาได้สามเดือนกว่าเองยังต้องศึกษาอีกเยอะ
    และอีกอย่าง มุมมองก็ต้องปรับอีกมากพอดู ก่อนจะเอาไปขาย
    และก็ยังไม่ได้ศึกษาเรื่องขายรูปเลยครับ แต่ก็กำลังคิดอยู่เหมือนกันครับผม

พี่ำไก่น้อยอยู่แถวนั้นนิครับ ตอนนี้น้ำขึ้นหล๊ายหลาย มันจิสวยคนละแบบกับตอนน้ำลดแล้วครับ ลองไปเที่ยวดูเด้อครับ แล้วจิชอบมัน แต่ผมชอบตอนน้ำลดมากกว่า มันมีพื้นที่ให้เดินเล่นหลายกว่าตอนนี้