หัวข้อ: พงศ์ ทินการ เปิดตัวอัลบั้ม...

ครีเอทีพ โปรดิวเซอร์ สัญลักษณ์ของ บ่าวข้าวจี่
    บล็อก
    7

อ่านข่าวออนไลน์ พงศ์ ทินการ เปิดตัวอัลบั้ม...

จากหนุ่มบ้านทุ่ง จากเมืองน้ำดำ
    ที่ได้มี โอกาสทำงานเพลง อัลบั้มชุดแรก ที่ใช้เวลาคัดสรรมาเกือบปี

จนเป็นอัลบั้มเพลงชุดแรก ที่จะนำเสนอความเป็นเอกลักษณ์เฉพาะตัว กับเสียงแหบมหาเสน่ห์คนใหม่ แห่งวงการเพลง ลูกทุ่งอิสาน......

โดยการแต่งเพลงของครูหลายท่าน เช่น อ Thedon อ.ธีระปลัด อ. ปู มุกดาหาร และการเรียบเรียงดนตรี โดย บ่าวข้าวจี่(นาวิน พรมโนนศรี) จึงกลายเป็น อัลบั้ม อ้อมแขนแห่งรัก

ของแหบมหาเสน่ห์คนใหม่ พงศ์ ทินการ.....

..จึงขอฝากพี่น้องชาวบ้านมหาดอทคอม ช่วยสนับสนุนให้เขาได้ก้าวถึงฝั่งฝัน และ นำบทเพลง ที่หลากหลายมาขับกล่อมพวกเราให้นานๆ
    และพบกับเขาแน่นอน ในวันที่ 10 มีนาคม 2555 ในงานพาแลงบ้านมหาดอทคอมของเรานะครับ.....
    สนใจ ซีดีโปรโมท และเพลงทั้งหมด บอกมาได้ที่บ่าวข้าวจี่ Thedon ธีระปลัด สาวแพม ได้นะครับ......

ขอบคุณเว็บบ้านมหาดอทคอม

:,1-

ลิขสิทธิ์บน YouTube Credit By : https://www.youtube.com/watch?v=92WBH7tsyzg&feature=autoshare:,1-

เพลง สัญญาไต้แสงจันทร์

คำร้อง ทำนอง thedon
    เรียบเรียง ดนตรี บ่าวข้าวจี่

เพลง ร็อคช้ำหมอลำยังคอย

คำร้อง ทำนอง ปู มุกดาหาร
    เรียบเรียงดนตรี บ่าวข้าวจี่
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย บ่าวข้าวจี่; 28-02-2013 at 16:49.

Super Moderator สัญลักษณ์ของ ไก่น้อย
    บล็อก
    8
    เห็นความมักในเสียงเพลงลูกทุ่งบ้านเฮาของบักหล่ามาตั้งแต่สมัยเรียนยุเมืองฝรั่ง ดีใจนำน้องคือเก่าเด้อหล่าที่มีอัลบัมเป็นของเจ้าของ มื้องานบ้านเฮาหอบมาให้พี่น้องบ้านเฮาส่อยอุดหนุนเด้อจ้า เอื้อยว่าหลายๆท่านกะอยากสนับสนุน ศิลปินบ้านท่ง คนนี้คือกันจ้า ..สวดดด
    กระเบื้องจะฟูลอย น้ำเต้าน้อยจะถอยจม เมฆจะหล่นฟ้าปลาจะกินดาว ลาวจะครองเมือง ::)

ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านมหา
    มิสบ้านมหา 2012
    สัญลักษณ์ของ ติ๊กต็อค
    บล็อก
    3
    ขอปรบมือให้ อาจารย์ ผู้สรรค์ปั้นแต่ง ทุกๆท่าน แล้วกะนักร้องเสียงดี น้องซายหล่าแห่งบ้านมหาของเฮา
    :heart: ไทอุบล คนเมืองนักปราชญ์:heart:

http://up.how2phin.com/pictures/a46ce89bb69277bd7b1a2f0912d7cb05.gif

ฝ่ายเทคนิค ควบคุมการแสดง
    Mr.ขวัญใจสื่อมวลชน
    สัญลักษณ์ของ ทิดรส มักม่วน
    เป็นกำลังใจไฮ่ นักร้อง พงศ์ ทินการ และ ทีมงาน ทุกๆท่านครับ
    ฅนฮักบ้าน สืบสานประเพณี
    และวัฒนธรรมพื้นบ้าน
    ของคนอีสานบ้านเฮา

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ คมคาย ครบุรี
    เยี่ยม ครับผม เป็นกำลังใจให้ครับผม :l-

ฝ่ายบริหารระดับสูง สัญลักษณ์ของ พล พระยาแล
    พงศ์ ทินการ กับ พล พระยาแล มีความคุ้นเคยกันมาตั้งแต่ พล พระยาแล และ ยังไม่ดังครับ

โอ๊ะ บ่แมน ๆ ตั้งแต่ พงศ์ ทินการ ยังบ่ทันได้ดังครับ

ตอนนี้ พงศ์ ทินการ เริ่มสิดังแล้ว จั่งใด๋กะอย่าลืมอ้ายเด้อน้อง

ขอสนับสนุนพงศ์ ทินการ ให้โด่งดังในวงการลูกทุ่งตลอดไปครับ ....

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ ไผ่หวาน
    บล็อก
    14
    เป็นอีกหนึ่งกำลังใจแรงเชียร์ให้ ค่ะ
    ตอนเป็นเด็กน้อยกะเคยฝันใฝ่อยากเป็นนักฮ้องคือกัน
    แต่บ่มีโอกาส คริ ๆๆ

ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านมหา สัญลักษณ์ของ nuzing
    ตกฟากอยู่อุบล เป็นคนชราบางแคแล้ว
    บล็อก
    5
    รูปหล่อ เสียงดี นิสัยดี มีครูดีส่อยยู่ส่อยส่ง
    ขอให้ลูกประสบความสำเร็จ ยายขอเป็นแม่ยกตลอดไป :,1-:,1-กรี๊ดๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
    "ใจประสงค์สร้างกลางดงกะหว่าถ่ง ใจขี้คร้านกลางบ้านกะหว่าดง"

ศิลปิน นักร้อง นักแสดง สัญลักษณ์ของ พงศ์น้อย ส กสิน
    ผมไม่รู้ ผมนอนนา
    บล็อก
    5
    ในนามของนักร้องบ้านท่ง พงศ์ ทินการ ก็ไม่นึกไม่ฝันว่าจะได้มีวันนี้ครับ ทั้งหมดทั้งปวงต้องขอบพระคุณท่านอาจารย์ทั้งหมด ไม่ว่าจะเป็น อาจารย์หลาด (ธีระปลัด) อาจารย์ดอน Thedon อาจารย์นาวิน อาจารย์ปู มุกดาหาร อาจารย์พล พระยาแล อาจารย์นักดนตรีที่มาร่วมใส่ลายดนตรี และอีกหลายท่านที่ไม่ได้เอ่ยนาม ที่ช่วยสอนการเป็นนักร้อง หากไม่มีพวกท่านก็คงไม่ได้มาร้องเพลงให้พี่น้องฟังครับ การเป็นนักร้องที่ขาดไม่ได้ก็คือกำลังแรงเชียร์แรงใจจากแฟนเพลง และพี่น้องบ้านมหาเราก็ได้ให้สิ่งนี้กับผม พงศ์ ทินการ มาโดยตลอด โดยถือว่าเป็นลูกในบ้าน เป็นหว่านในสวน ห่วงใยห่วงหา ร่วมสนุกสนานกันในหลายๆงานจากหลายๆปีที่รู้จักกันในเว็ปบ้านมหาดอทคอม เวปคนฮักบ้านดอทคอม เวปฮักไทอุบล เว็ปอีสานดอทคอม และอีกหลายๆเว็ปที่ไม่ได้กล่าวนาม อันนี้กะต้องขอขอบคุณอย่างสุดซึ้งครับ พงศ์ ทินการกะสิขอรับใช้พี่น้องบ้านเฮาไปตลอดครับ

อยากขอบคุณล้านคำสำหรับทุกท่าน ทุกกำลังใจ ที่มีให้มาโดยตลอด และจะเก็บรักษากำลังใจนี้ไว้ตราบนานแสนนาน ครับ

จากใจ พงศ์ ทินการ

Moderators สัญลักษณ์ของ สหายพง
    ผมมากับรถผ้าป่า
    โอิ้วๆๆเสียงดีครับถึงสิแหบไปหน่อยกะเป็นเสนห์ของพงษ์เป็นกำลังใจไห้ครับผมสู้ๆ