หัวข้อ: สะใภ้อิสานขอลาจากบ้านมหา

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ บ่าวแอ็ด
    ขออนุโมทนา สาธุนำเด้อครับ ถึงผมสิบ่อได่เป็นสมาชิกมากอน
    หรือวาบ่อเคยได่ร่วมงานกันบ่อได่เป็นญาติกัน
    หรือวาเป็นคนที่เอื่อยบ่อเคยรู่จัก แต่ผมกะได่เข่าไปดูกระทู้เอื่อยอยู่คือกัน
    ใจหายเมื่อได่เห็นกะทู้วาสิจากบ้านมหาไป แต่กะดีใจที่เอื่อยได่เฮดในสิ่งที่เอื่อยต้องการ
    เมื่อหน่าคงสิเห็นเอื่อยเข่ามาในบ้านหมาอีก สาธุเด้อสิ่งได๋ที่เอื่อยตั่งใจไว่กะขอไห่สมปราถราเด้อครับ สาธุ

Moderators สัญลักษณ์ของ สหายพง
    ผมมากับรถผ้าป่า
    สาธุขออโหสิกรรมต่อกันนำเด้อครับผมเจ้...

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ ไก่โต้ง
    สาธุบุญนำครับพี่นิ และขออนุโมทนาบุญ นำเด้อครับ

ดูแลตรวจสอบเนื้อหา สัญลักษณ์ของ pcalibration
    เมืองฉะเชิงเทรา(แปดริ้ว)
    บล็อก
    1
    สาธุสาธุสาธุ อนุโมทามิ
    คุณพระพุทธให้หนุนค้ำ คุณพระธรรมให้เสริมส่ง
    พร้อมทั้งคุณพระสงฆ์โปรดจงนำส่องชี้ ให้แม่ชีสู่หนทางสว่างสงบ
    ธุจ้าธุจ้าธุจ้า

ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านมหา สัญลักษณ์ของ nuzing
    ตกฟากอยู่อุบล เป็นคนชราบางแคแล้ว
    บล็อก
    5
    ขอขมากรรม สิ่งใดที่ยายเคยได้ล่วงเกินไว้ด้วย กายกรรม วจีกรรม และมโนกรรม ทั้งต่อหน้าก็ดี ลับหลังก็ดีเจตนาก็ดี ไม่เจตนาก็ดี รู้เท่าถึงการณ์ก็ดี ไม่รู้เท่าถึงการณ์ก็ดีที่ยายได้กระทำไว้ต่อ"นิ"ให้ขุ่นข้องหมองใจ ไม่พอใจ ก็ขอให้นิคนดีของยายจงยกโทษและอโหสิกรรมแก่ยายด้วยจ้า

ขออนุโมทนา ธุจ้าธุจ้าธุจ้า
    "ใจประสงค์สร้างกลางดงกะหว่าถ่ง ใจขี้คร้านกลางบ้านกะหว่าดง"

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม
    อนุโมทนาด้วยครับพี่นิ ขอให้ผลบุญส่งยู้ เจริญในธรรม ครับ

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ บ่าวเคน
    อุบลฯ เมืองดอกบัวงาม
    สาธุ อนุโมทนา ขออโหสิกรรม กรรมใดที่ได้ล่วงเกินทางวาจาใจ ขออโหสิมา ณ ที่นี้และอโหสิกรรมมา ณ ที่นี้ด้วย

ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านมหา สัญลักษณ์ของ sompoi
    บล็อก
    23
    น้องขออนุโมทนา สาธุบุญด้วยค่ะพี่นิ.
    หากสิ่งใดที่เคยได้กระทำล่วงเกินด้วย กายกรรม วจีกรรม และมโนกรรม ทั้งต่อหน้าก็ดี ลับหลังก็ดีเจตนาก็ดี ไม่เจตนาก็ดี รู้เท่าถึงการณ์ก็ดี ไม่รู้เท่าถึงการณ์ก็ดี(ขอยืมคำคุณยายเด้อจ้า ..) น้องขออโหสิกรรมด้วยนะคะคุณพี่ และขอให้ทางแห่งธรรมจงนำพาให้ชีวิตพี่ไปสู่หนทางแห่งสุขที่แท้จริงค่ะ..สาธุ...(อยากไปบวชนำเด้พี่..)
    มองต่าง..อย่างปลง

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ จำปา
    ธุจ้า ธุจ้า ธุจ้า ขออนุโมทนาสาธุนำเด้อค่ะพี่นิ

ขอให้พี่นิพบพ้อแต่สิ่งดีงาม บ่ว่าชาติใด๋ภพใด๋ สาธุอนุโมทามิ

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ lungyai1123
    บล็อก
    63

สว่างใจ สาธุ

สาธุ สาธุ อนุโมทามิๆๆๆๆๆ ทำดีได้ดีทำกรรมไดไว้จะได้สิ่งนั้นตอบแทนสาธุสาธุ

Tags for this Thread