หัวข้อ: ไม่ได้ลืม...

ดูแลตรวจสอบเนื้อหา สัญลักษณ์ของ wundee2513
    บล็อก
    11

บ้านมหาโพสต์ ไม่ได้ลืม...

ไม่ได้ลืม...

ได้รับโทรศัพท์จากแม่ชีสะใภ้อิสานท่านปรารภ
    ทำนองคล้ายๆ ว่าผมตัด...ปล่อยวัดไม่มาถามข่าว
    คราวสารทุกข์สุกดิบประมาณนั้น โดยเฉพาะคำพูด
    "ผู้กองเอาะเยอะ ไม่ถามข่าวกันเลยนะตัด...เลยรึ"
    ก็เลยบอกท่านว่าไม่ถึงขั้นตัดหางเพียงแต่ปล่อยวัดเท่านั้น
    คือไม่อยากรบกวนแม่ชี หลังจากนั้นผมและครอบครัว
    จึงไปพบแม่ชีที่ อ.วังน้ำเขียว...
    แม่ชีสะใภ้อิสาน เป็นเพื่อนในบ้านมหาที่ผมได้รู้จักและพบ
    ตัวเป็นๆ ในงานเติมฝันปั้นดาว ในวันนี้แม่ชีดูท่านสงบ
    เยือกเย็น ต่างกับวันแรกๆ ที่ได้รู้จัก ...ผมเข้าใจว่า
    พี่น้องบ้านมหายังคิดถึงแม่ชี ไม่ได้ลืมแม่ชีแต่อย่างใด...
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย wundee2513; 12-03-2012 at 17:24.
    เสรีภาพ เสมอภาค ยุติธรรม

ศิลปิน นักร้อง นักแสดง สัญลักษณ์ของ พงศ์น้อย ส กสิน
    ผมไม่รู้ ผมนอนนา
    บล็อก
    5
    ขออนุโมทนาบุญนำแม่ชีเด้อครับ ยังคิดฮอดเสมอครับ

Banned

บล็อก
    4
    ถึงจะไม่เคยเจอตัวเป็นๆก็ยังระลึกนึกถึงอยู่จ้า.....

เมื่อแม่ชีปล่อยวางทางโลกแล้ว
    จิตผ่องแผ้วดั่งแก้วใสไร้มลทิน
    ขอกุศลผลบุญที่ถือศีล
    ไร้หมดสิ้นพ้นทุกข์ สุขนิพพาน....สาธุ

ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านมหา
    มิสบ้านมหา 2012
    สัญลักษณ์ของ ติ๊กต็อค
    บล็อก
    3
    ยังคิดถึงเหมือนเดิมนะคะ แม่ชีชวนไปวังน้ำเขียว หนูติ๊กไม่เคยว่างสักครั้ง อนุโมทนาบุญกับแม่ชีด้วยจ้า
    :heart: ไทอุบล คนเมืองนักปราชญ์:heart:

http://up.how2phin.com/pictures/a46ce89bb69277bd7b1a2f0912d7cb05.gif

ศิลปินแดนไกล สัญลักษณ์ของ chudhancock
    cambridge, England
    อิอิอิ หลานวันดีจ๋า บอได้ตัดหางเพียงแต่ เกียนหัวปล่อยวัดเนาะจ้า แม่ชีหลานนิเพินน้อยใจติหลานอิอิอิ หรือเพินสิคิดว่าเพินในตอนนี่เพินบอแมนเป็นคนแล้วอิอิอิ คือว่าเพินเป็นแม่ชีแล้วนั่นดอกนะสิบอกให่อิอิอิ
    กะขออนุโมทนาศิลนำเพินเอาเนาะจ้าหลานวันดีจ๋า สาธุ

สุขเถิดแม่ชีอยู่ดีเถิดหนา
    บุญนำพาหมู่มารหลีกหนี
    กุศลสร้างทางสว่างนั้นมากมี
    ไร้ราคีใดใดใจเบิกบาน

ครั้งหนึ่งเราเคยคุยกัน ขออนุโมทนาด้วยนะคะ สาธุ สาธุ สาธุ

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ กะทิสด
    ...ไม่รู้เลยครับ ว่า ( คุณน้องนิ ... ที่เรียกขานกัน ) ..แต่ในวันนี้ ได้เข้าร่วมกาวสาวภักติ์แล้ว....ในงานพาแลง ยังแปลกใจอยู่เลย ว่าทำไมไม่เห็น ...สะใภ้อิสาน...ขออนุโมธนาสาธุด้วยคับ.....