หัวข้อ: ตําแหน่งนางไหขวัญใจบ้านมหาพาแลง2555

ฝ่ายบริหารระดับสูง สัญลักษณ์ของ ตรี ศรีเมืองใหม่
    หนุ่มอุบล คนศรีเมืองใหม่

ตําแหน่งนางไหขวัญใจบ้านมหาพาแลง2555

.... ตําแหน่งนางไหขวัญใจบ้านมหาตลอดกาล คงหนีไม่พ้นน้องนางไหทั้งสอง ไหติ๊กกับไหนํ้า น้องสองคนนี้เป็นบุคลที่มีคุณภาพมากในด้านการแสดง นอกจากจะรําเก่งแล้วยังสร้างสีสันในการแสดงในชุดหางเครื่องกระโปงแดงอีกทําให้งานครึกครื้นขึ้นอีกมากมาย (ไผ๋มีรูปหางเครื่องชุดแดงช่วยเอามาลงแหน่เด้อครับ)

....ในงานพาแลงทุกครั้งน้องทั้งสองได้แสดงให้พี่น้องได้ม่วนชื่นกันมาตลอด ณ.โอกาสนี้เอง วมต.บ่าวคนเดิมและทีมงาน จึงขอแต่งตั้งให้น้องนางไหทั้งสองเป็นนางรํา หรือว่านางไหประจําบ้านมหาดอทคอม ตลอดไปครับ

.... หมายเหตุ น้องนางไหทั้งสองนอกจากจะรําได้สวยงามเข้ากันแล้วยังมีเอกลักษณ์ในการแต่งตัวแบบฉบับคนภูไทอย่างสวยงามอีก นอกจากนี้น้องทั้งสองยังหน้าตาคล้ายกันมากๆจนทุกวันนี้ อ้ายเซียงยังแยกไม่ออกว่าไผ๋เป็นไหนํ้า ไผ่เป็นไหติ๊ก ฮ่าๆๆ เอิ้กก (วันงานเลยไม่กล้าถามกลัวหน้าแตก)

ตําแหน่งนางไหขวัญใจบ้านมหาพาแลง2555

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ตรี ศรีเมืองใหม่; 16-03-2012 at 22:12.
    :welcome3"...ศรีเมืองใหม่แดนธรรมประเสริฐ ถิ่นกำเนิดหลวงปู่มั่น ลือลั่นสวรรค์ภูหล่น ยลสวยหินผานางคอย ลอยล่องแก่งจุการ งามตระหง่านเสาธงวงกลมใหญ่...">>>>> www.muangmai.ob.tc

ขอแสดงความยินดีกับน้องน้ำและน้องติ๊ก กับตำแหน่งนางไหขวัญใจบ้านมหาพาแลงจ้า กรี๊ดดดดดดดด

ฝ่ายบริหารระดับสูง สัญลักษณ์ของ พล พระยาแล
    ผมประทับใจน้อง 2 คนนี้มานานครับ ถือว่าเป็นบุคคลที่มีความสามารถครับ

งานพาแลงที่ผ่านมา มีน้องสุ จากคุ้มบูรพา และน้องดีเจปองรัก มาสร้างสีสันอีก สุดยอดครับ

ผมประทับใจที่ทุกคนกล้าแสดงออก และมีส่วนร่วม ทำด้วยใจรักครับ

แฮ่ม...ไหที่บ่มียางสติ๊กสำหรับดีดตรงกลาง ทางบ้านเอิ้นว่า "ไหผี" เด้อ ....555

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ คนคลองห้า
    ขอแสดงความยินดีกับนางไหทั้งสองคนครับผม สุดยอดการแต่งโต แล้วกะลีลาการร่ายรำ สมแล้วกับตำแหน่ง นางรำกับนางไหครับผม

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ lungyai1123
    บล็อก
    63
    หน่าให้ตำแหน่งนี้มาแต่ดนแล้วเพราะน้องๆกะเป็นนางไหด้วยใจรักเพราะน้องมีพรสวรรค์

อีหลีหน้าตากะสวย,จิตใจกะงามคะแนน 10 ลุงให้ไป 100 คะแนนคือว่าหละ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย lungyai1123; 17-03-2012 at 05:55. เหตุผล: เพิ่มข้อความ

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์
    ช่างภาพอิสระ
    สัญลักษณ์ของ ฅนภูค่าว
    นครโคราช บ้านเกิดกาฬสินธุ์
    เพิ่งเห็นโตจริงเทื่อแรกกะงานบ้านมหาพาแลง๕๕๕นี่หละครับ เก่งเทิงคู่สมแล้วครับที่ได่รับ "ตำแหน่งนางไหขวัญใจบ้านมหาพาแลง๒๕๕๕"

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ กิ่งไทรงาม

แม่นยุจ้า สาวงามสองไหนู๋น้ำ กะ ไหติ๊ก..เมาะได้ตำแหน่ง....
    :l-
    ไหน้ำ งามจังเลย ที่ฟ้อน ตอบรับกันได้ งามอิหลีจ้า....:,1-

Super Moderator สัญลักษณ์ของ ไก่น้อย
    บล็อก
    8
    ซวดๆๆๆๆให้นางไหทั้งสาม เด้อจ้า (ดีเจป้านวลนำ) น้องๆเป้นคนมีความสามารถ + เอนเตอร์เทรน สุดยอดอิหลี จ้า
    กระเบื้องจะฟูลอย น้ำเต้าน้อยจะถอยจม เมฆจะหล่นฟ้าปลาจะกินดาว ลาวจะครองเมือง ::)

ศิลปิน นักร้อง นักแสดง
    มิสบ้านมหา 2011
    สัญลักษณ์ของ ผู้ก่อการรัก
    HappyLand ดินแดนแห่งความสุข, Thailand
    ยินดีกับน้องสาวทั้งสองคนด้วยนะคะ ตั้งใจมาเต็มที่เพื่องานนี้

สำหรับป้านวลก็สุดยอดอิหลีแล้วคนนี้ เต็มที่ทุกงาน
    ล้มแล้วฟื้นยืนสู้ชูช่อใหม่ เพราะต้นยังสดใสผลิใบเขียว
    ลุกขึ้นต้านลมฝนต้นเป็นเกลียว รากยึดเหนี่ยวซับซ้อนกับพื้นดิน

Tags for this Thread