สมาชิกใหม่ค่ะ

สมาชิกใหม่ค่ะ

สวัสดีทุกๆท่านสมาชิกใหม่ที่แอบมาตั้งหลายปี ขอให้มีความสุขทุกท่านค่ะ

ที่ปรึกษาด้านกฎหมาย สัญลักษณ์ของ sert1964
    ยินดีต้อนรับ สาวงามไทสกลคนไกลบ้าน ครับ..ดีเจพล..ไปไสน้อ คือบ่มาต้อนรับสมาชิกใหม่นำกัน..อั่น..ไกลบ้านนี่ อยู่ต่างประเทศหรือในประเทศไทยครับ

หวัดดีคับ ผมกะน้องใหม่คือกันคับ ยินดีที่ได้รู้จักคับ

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ หนุ่มน้อย
    บล็อก
    21

Banned

Oil Field เพชรบูรณ์/กำแพงแสน
    แวะมาต้อนรับสมาชิกใหม่ด้วยครับ ม่วนๆนำกันถูกผิดแหน่กะ อภัยให้กันเด้อครับ

กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ คนสกลไกลบ้าน
    สวัสดีทุกๆท่านสมาชิกใหม่ที่แอบมาตั้งหลายปี ขอให้มีความสุขทุกท่านค่ะ
    สวัสดีครับ...ลุงเค็นกะเป็นสมาชิกใหม่คือกัน ยินดีต้อนรับกับยินดีที่ได้รู้จักเด้อ...ครับ

ยินดีต้อนรับครับเอื้อย ไกลบ้านนี่ไปอยู่ทางได๋น้อ

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์
    ช่างภาพอิสระ
    สัญลักษณ์ของ ฅนภูค่าว
    นครโคราช บ้านเกิดกาฬสินธุ์
    มาต้อนรับฅนทางเดียวกันกะน้า จากสี่แยกสมเด็จข่ามเขาภูพานไปกะแมนสกลเนาะ เซิญๆมายูบ้านใหย่ๆอันแสนอบอุ่นนำกัน ยินดีต้อนรับครับ.... :b-b :*-

คำขวัญ ประจำจังหวัดสกลนคร

พระธาตุเชิงชุมคู่บ้าน พระตำหนักภูพานคู่เมือง
    งามลือเลื่องหนองหารแลตระการปราสาทผึ้ง
    สวยสุดซึ้งสาวกูไท ถิ่นมั่นในพุทธธรรม

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ ณัฐ ภูไท
    ยินดีตอ้นรับคนบ้านเด๋วกั๋นเข้าม่าโม๋นนํ่ากั๋นเฮาบัดนิโม๋นคักสั่นแหล่วๆๆๆ:b-b

ยูทางเดนมาร์กจ้า ขอบคุณหลายเด้อ อบอุ่นอีหลี คิดฮอดบ้านหลาย แอบเข้าบ้านมหามาหลายปี บ่ได้เขียนแต่กะติดตามอ่านหรือฟังเพลงมาตลอด บเคยลืมคำวาคนอิสานค่ะ