หัวข้อ: อุบัติเหตุแห่งรักของเพื่อนผม

ฝ่ายบริหารระดับสูง สัญลักษณ์ของ พล พระยาแล

บ้านมหาโพสต์ อุบัติเหตุแห่งรักของเพื่อนผม

ตอนผมบรรจุเข้ารับราชการใหม่ ๆ บ้านพักใหม่ของข้าราชการได้สร้างเสร็จพอดี เป็นห้องแถวสองชั้นเรียงติดต่อกันไปล็อคละ 10 ห้อง ใช้กระเบื้องยางปูพื้น ดูดีมีสง่า

ส่วนรุ่นพี่ที่อยู่ก่อนก็ได้บ้านพักไปหมดแล้วเป็นบ้านพักเก่า 2 ชั้นเหมือนกัน แต่กึ่งปูนกึ่งไม้ ใช้กระเบื้องแผ่นเรียบเป็นฝาผนัง พื้นปูนซีเมนต์ขัดเงา

ผู้ที่จดทะเบียนสมรสถูกต้องตามกฎหมายจะได้รับการพิจารณาให้เข้าพัก ก่อนเข้าพักผู้บังคับบัญชาก็เรียกผมไปสัมภาษณ์ว่าภรรยาทำงานที่ไหน และจะมาพักอยู่ด้วยหรือไม่ ผมก็ตอบไปส่งเดชเพื่อที่จะทำให้ผมได้บ้านพัก สุดท้ายผมก็ได้บ้านพักสองชั้นพักอยู่คนเดียว อุบัติเหตุแห่งรักของเพื่อนผม

ต่อมาผมได้รับการร้องเรียนจากห้องข้าง ๆ ถึงหูผู้บังคับบัญชาว่า ไม่เห็นภรรยาของผมไปอยู่ด้วยเลย เห็นพักอยู่คนเดียว สมควรให้คืนบ้านพักและให้คนที่มีครอบครัวที่ย้ายมาใหม่เข้าอยู่แทน

แฮ่ม....อย่ากระนั้นเลย ผมดึงเอาเพื่อนที่เป็นโสดไปอยู่ด้วยอีก 1 คน และบอกภรรยาผมให้ไปเยี่ยมผมในวันหยุดเสาร์-อาทิตย์ เพื่อให้บ้านใกล้เรือนเคียงได้เห็นหน้า อุบัติเหตุแห่งรักของเพื่อนผม

มีอยู่ช่วงหนึ่งผู้บังคับบัญชาไปตรวจบ้านพัก ผมต้องไปยืมเอาผ้าถุง ยกทรง และเสื้อผ้าผู้หญิงจากห้องข้าง ๆ ไปแขวนไว้เพื่อที่จะบอกว่า ผมมีภรรยามาพักอยู่ด้วย :l-

ด้านหลังบ้านเป็นธารน้ำไหล ซึ่งเป็นผลผลิตมาจากทุก ๆ บ้านอาบน้ำชำระล้างร่างกายนั่นแหละ กลายเป็นลำธารขนาดย่อม มีผักบุ้งขึ้นรอบ ๆ คงได้รับปุ๋ยประเภทโปรตีนเป็นอย่างดี จึงแข่งกันทอดยอดยาวน่ากินยิ่งนัก

ผมมักจะเก็บมาผัด มาลวกกินอยู่บ่อย ๆ เพราะไม่กล้ากินสด ๆ นอกจากนั้นก็มีผักกระถิน ตะไคร้ ข่า ใบแมงลัก ใบกระเพรา โดยเฉพาะผักกระถินแตกยอดแทบไม่ทันจริง ๆ อุบัติเหตุแห่งรักของเพื่อนผม

เพื่อนผมที่เป็นโสดทั้งหลายต่างอยากได้บ้านใหม่กันเป็นแถว เหลืออยู่ประมาณ 2 ห้อง มีอยู่รายหนึ่งขอจดทะเบียนหลอก ๆ กับลูกจ้างขายผักที่ตลาดสด กะว่าเมื่อได้บ้านพักแล้วสักพักก็จะจดทะเบียนหย่าภายหลัง

รูปร่างหน้าตาของเธอเรียกได้ว่าเข้าวัดเข้าวาตอนกลางคืนก็ยังขอคิดดูก่อนเลยครับ พวกผมและเพื่อน ๆ ก็บอกว่า ให้หาคนที่หน้าตาดี ๆ กว่านี้หน่อย

เพื่อนผมก็ให้เหตุผลว่า คงไม่ทันการแล้วล่ะ จดหลอก ๆ เฉย ๆ ได้ตกลงกับเขาเรียบร้อยแล้ว และได้ให้เงินเขาไปแล้ว 5,000 บาท

ปรากฎว่าหลังจากที่เพื่อนผมได้บ้านพักเสร็จ อยู่มาระยะหนึ่ง สาวเจ้าไม่ยอมเซ็นใบหย่าให้ พวกผมก็ช่วยกันไปอ้อนวอนเธอขอให้เธอหย่าให้เพื่อนผม

เธอให้เหตุผลว่า "เรื่องอะไรหนูจะยอม ชาตินี้ทั้งชาติ หรือตายแล้วเกิดใหม่ หน้าตาขี้เหร่อย่างหนู คงจะหาสามีหล่อ ๆ และทำงานข้าราชการอย่างนี้ไม่ได้อย่างแน่นอน" อุบัติเหตุแห่งรักของเพื่อนผม

ทุกวันนี้พระเอกและนางเอกก็ยังครองรักกันอย่างมีความสุขตลอดมา 20 กว่าปี พระเอกมีความเจริญก้าวหน้าในหน้าที่การงาน ส่วนนางเอกของเรามีอาชีพตัดเย็บเสื้อผ้า มีบุตรชายด้วยกัน 2 คน สอบเข้าเป็นนักเรียนนายสิบได้ทั้ง 2 คน

เจอกันครั้งล่าสุดตอนที่เธอพาลูกมาฟังคำชี้แจงเพื่อรายงานตัว เธอสวยและดูดีขึ้นมาก เพราะเธอไปดัดฟัน ขัดหน้า ทำผม ทำเล็บ เพื่อเตรียมที่จะเป็นคุณนายผู้กองในเดือนตุลาคมนี้ อุบัติเหตุแห่งรักของเพื่อนผม

--------------------------------------------------------------------------

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย พล พระยาแล; 30-04-2012 at 11:46.

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ ลุนนี ศรีเกษ
    ศรีสะเกษ กรุงเทพ จอมเทียนชลบุรี
    บล็อก
    1
    เป็นต้วอย่างที่ดีสำหรับหนุ่มๆสาวๆนอจ้า การจดทะเบียนว่าง่ายกะง่ายจ้า ว่ายากกะยากแฮงเดอจ้า โดยเฉพาะพวกที่แอบไปจดกันสองคน(ระวัง ระวัง ระวัง)

ศิลปิน นักร้อง นักแสดง สัญลักษณ์ของ จ่าเหลือง
    บุญมีพหล่ายู้ ตัว นั้น ได้ลาภเป็น สัตว์ 2 เท้า เอิ้กๆๆ :,1-:,1-:,1-

ดูแลตรวจสอบเนื้อหา สัญลักษณ์ของ pcalibration
    เมืองฉะเชิงเทรา(แปดริ้ว)
    บล็อก
    1
    การโกหก..เพื่อให้ทุกอย่างมันดีขึ้น
    ถือเป็นดุลพินิจและวิจารณญานของผู้ที่นำใปใช้ในแต่ละสถานการณ์เนาะ
    :,1-:,1-

ร่วมกิจกรรมนำความรู้ สัญลักษณ์ของ เซียนเมา
    ใคแหน่ตั้วมันเป๊นเรื่องเมื่อ 20 ปีก่อน ปัญหาเลยบ่มี
    แล้วอีกอย่างพระเอกของเรื่องกะคือสิยังบ่ทันมีกิ๊ก หือว่ามีแล้วแต่ต้องทำใจกะบ่จั๊ก

ฝ่ายบริหารระดับสูง สัญลักษณ์ของ พล พระยาแล
    อันนี้บ่ฮู้นำเด้อเซียนเมา ถึงฮู้กะบ่กล้าบอกเมียเลาดอก .....555

คือจั่งเพื่อนพีเลาว่านั่นล่ะ การโกหกเพื่อเฮ็ดให้บางอย่างมันดีขึ้น

บางเทือกะต้องยอม เพื่อสันติสุข.....55555

Tags for this Thread