หัวข้อ: ดี1ประเภท1ผลัด1 ลงปัตตานี

Hybrid View

คำตอบที่แล้วมา คำตอบที่แล้วมา   คำตอบถัดไป คำตอบถัดไป
    ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ อีหยังสิปานนั้น

ดี1ประเภท1ผลัด1 ลงปัตตานี

อาทิตย์ที่แล้ว ขึ้นฝั่ง ไปส่งลูกบุญธรรม มันติดทหารเกณฑ์พีน้อง
    ไปตั้งแต่6โมงเช้าพุ้นกะยังวา สวยมาแล้ว ฮ้อน ฮ่อน ๗อำเภอ
    มารวมกันแล้วกะรายงานโตขึ้นรถ ได่ภาพมาบ่หลายดอกคับ ย่อนวาฮ่อน

ทหารใหม่1คนมีรถ ญาติๆมาส่ง2คันกะมี 3คันกะมี มันเลยทำให้สวน
    สาธารณะธาราที่ก้วงๆแคบลงอย่างถนัดตา ได่ยินแต่เสียงเจ้าหน้าที่ตะหาร
    ที่เผิ่นมารับตะหารใหม่ไปกอง ประกาศวา ขอให้พีน้อง ของตะหารใหม่

ออกไปคอยอยู่ทางนอกเด้อคับ อย่ามาตันประตูโรงยิม อากาศบ่ ถ่ายเท
    จักหน่อย ลูกของท่านสิขาดอากาศหายใจวาซั่น มันสิเป็นลมก่อนฮ้อดค่าย กะรู้สึกภูมิใจที่เขาได่รับใช่ประเทศซาติ ดี1ประเภท1ผลัด1 ลงปัตตานีดี1ประเภท1ผลัด1 ลงปัตตานี

รถบัสที่เจ้าหน้าที่ตะหาร มารอรับตะหารใหม่

ภาพนี้บ่ได่ถ่ายเองคับ เครดิตจาก คุณจัดหนัก ผมเบิ่งยามได๋
    กะรู้สึกมีควมสุข อย่างบอกบ่ถืก(ส่วนโตจร้า) คิดฮ้อดสมัยจะของ
    ที่ผ่านมาแล้ว ดอกว๋า แล้วกะหลูโตนน้องๆ สุคนที่ประจำอยู่ทาง
    สาม จังหวัด ชายแดนใต้ ขอให้สุคน ปลอดภัย แคล่วคลาด เด้อคับ

ขอได้รับความขอบคุณ เนื้อที่จากเวป บ้านมหา ที่ได้นำเสนอเรื่องราว จร้า ธุจ้า
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย อีหยังสิปานนั้น; 07-05-2012 at 15:34. เหตุผล: แก้คำผิด

ฝ่ายบริหารระดับสูง สัญลักษณ์ของ พล พระยาแล
    ครับ รับใช้ซาติอีหลีครับ....555
    เป็นทหาร ได้อะไรมากกว่าที่คุณคิดครับ

ให้สมัครนักเรียนนายสิบต่อเด้อครับผม

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ ขอบฟ้า
    ขอเป็นอีกหนึ่งกำลังใจให้กับรั้วของชาติทุกๆๆๆท่านค่ะ ขอบคุณมากๆๆค่ะที่รักและดูแลรักษาแผ่นดินไทย ธุจ้า

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ ริมโขงหนองคาย
    หนึ่งกำลังใจ ขอส่งให้ รั้วของชาติ ทุกๆท่านจ้าาาาาาาา
    (((บ่ อิ หลี บ่ ได้ เป็น เด้ ทหาร )))
    :l-:l-:l-((( ท. ทหาร อดทน ))) :l-:l-:l-

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ อีหยังสิปานนั้น
    จารย์พล คับลูกบุญธรรมคน นี้ ผมดูแลมาตั้งแต่บ่เซานม
    กำพร้าพ่อมาแต่เกิด ไหย่มาแล้วส่งให้เรียนกะบ่เรียน สรุปเกเร
    ตามประสาวัยรุ่นทั่วไป หวังไว่วา ชีวิตตะหารสิเปลี่ยนหน้ามือเป็นหลังมือ
    ฮึวาสิแฮงกัวเก่ากะบ่ฮู้คับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย อีหยังสิปานนั้น; 07-05-2012 at 16:05. เหตุผล: แก้คำผิด

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ ณัฐ ภูไท
    ดีใจนำเด้อผุมีลูกติดทหารกะด๋ายถึงเขาสิเกเรแหน่แต่ตอนนี้ไปเป็นทหารแล้วอยู่ในกดระเบียบแล้วเขากะคือสิเปลียนตัวเขาให่ดีกว่าแต่กอ่นเนาะเอาใจซอ่ย:l-:l-:l-:*-:*-

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ บ่าวทุ่งศรีฯ
    บล็อก
    1
    สมัยนี้เขาเอารถบัสนอมาฮับตะหาร
    สมัยผม GMC สีเขียวมาฮับ เทิงฮ้อน
    เทิงกระโดด ว่าแม่นขี่รถอีแต๊กไปนา
    555555
    ไปตะหารได้อะไรมากกว่าที่คุณคิดแน่นอน
    ความคิด ความอดทน ความเป็นผู้ใหญ่
    ความเป็นผู้มีระเบียบวินัย และ อื่น ๆ อีกมากมาย

Super Moderator สัญลักษณ์ของ ไก่น้อย
    บล็อก
    8
    ภูมิใจนำลูกชายเพิ่นได้รับใช้ชาตินำเด้อจ้า ขอให้เจริญรุ่งเรื่องในหน้าที่การงาน แม่นออกมากะขอให้เป้นพลเมืองที่มีคุณภาพของประเทศ ซาติ จ้า
    กระเบื้องจะฟูลอย น้ำเต้าน้อยจะถอยจม เมฆจะหล่นฟ้าปลาจะกินดาว ลาวจะครองเมือง ::)

ฝ่ายบริหารระดับสูง สัญลักษณ์ของ พล พระยาแล
    ครับ ชีวิตทหารเปลี่ยนหน้ามือเป็นหลังมืออีหลีครับผม...

สังเกตจากลูกชายผมดอกครับ เห็นท่าบ่ดีเอาเข้าทหารก่อนครับ

จบออกมา ไคแนอยู่เด้ครับ พอไปวัดไปวาได้อยู่...อิอิ

ศิลปิน นักร้อง นักแสดง สัญลักษณ์ของ จ่าเหลือง
    ครับ หน้าที่ชายไทย 21 ปี ครบเกรณ์ ไผได้ทำหน้าที่รับใช้ชาติ จงภูมืใจ 2 ปี ให้ยังมากมายกับตนเอง และครอบครัว เป็นกำลังใจให้ ครับ :,1-