หัวข้อ: +รู้บ้างไหม..คนดี+

ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านมหา สัญลักษณ์ของ sompoi
    บล็อก
    23

+รู้บ้างไหม..คนดี+

ไม่ได้ตั้งใจเรียกร้องสิ่งใด
    แต่ในใจมัน..สับสน
    เพราะแคร์เธอมากกว่า ทุกคน
    บางที"เหตุผล"จึงหาไม่เจอ

เธอคงไม่เข้าใจ
    ที่เป็นไปทำไมต้องวอนง้อ
    งี่เง่า ขี้น้อยใจ ประชดได้ไม่รีรอ
    คงทำเอาเธอท้อในบางครา

รู้บ้างไหม..คนดี
    บางครั้งผู้หญิงก็มีแบบนั้น
    เพราะ"คุณ"เป็นเหตุผล"สำคัญ"
    ลองใส่ใจดูบ้างจะกระจ่างใจ

หาก"ไม่รัก"จะ"ห่วงใย"ไหม
    จะ"คิดมาก"ทำไมกับเรื่อง"ใครไม่รู้"
    นั่นเพราะสี่ห้องหัวใจมีเพียง"คุณคนเดียว"อยู่
    ถึงไม่บอกก็อยากให้รู้ว่า..ฉันรักใคร??

ลิขสิทธิ์บน YouTube Credit By : https://www.youtube.com/watch?v=JqVj6OCZz-g

นานๆ มาช่วยแจมบอร์ดด้วยค่ะ "กลอนเปล่า"ตามสไตน์เดิม
    ใครว่างๆก็ช่วยแจมบ้างนะคะ.. :l-

มองต่าง..อย่างปลง

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ ธิดายาเย็น
    รู้บ้างไหมว่าคิดถึง
    คำซึ้งๆมีให้เสมอ
    อยากพบอยากมาเจอ
    อยากกอดเธอทุกๆนาที..

แจมนำแนเสี่ยว สดๆเลยเด๊ะเนี๊ย..อิอิ

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ อีหยังสิปานนั้น
    จากไปเถอะคนดี เมื่อเธอนี่คิด....จากไป
    เจอะเจอกับคนใหม่ เราต่างไกล...ห่างจากกัน
    เดินจากฉันไปเถิด เมื่อเธอเกิดใจเบื่อหน่าย
    ไม่โทษและโกรธ เธอ เมื่อเธอนั้นคิดจากไป
    ห่วงหาและอาลัย ทำฉันใด...ในดวงใจฉันยิ่งเจ็บปวด

(จำได่ซำนี่ละคับ ตั้งแต่อยู่ ม.ต้น แถวชนบทพู้นคับ) ธุจ้า

ลิขสิทธิ์บน YouTube Credit By : https://www.youtube.com/watch?v=cAd15udIviI

Moderators สัญลักษณ์ของ สหายพง
    ผมมากับรถผ้าป่า
    ปร๊าดดดดดดดดดดเอื้อยเลาแอบหวาน555

ดูแลตรวจสอบเนื้อหา สัญลักษณ์ของ wundee2513
    บล็อก
    11
    ไม่รู้เลยดวงใจเอ๋ยในยามนี้
    ว่าคนดีเจ้านั้นสุขสบายไหม
    แสนนานที่ห่างอยู่แสนไกล
    รู้หรือไม่ลมหายใจคือคนดี

ที่ห่วงยังเจ้าห่วงอยู่เรื่อยมา
    คอยห่วงหาห่วงใยใช่หน้าที่
    ความคิดถึงบังคับใจทุกนาที
    ให้พี่นี้ต้องมาจบเมื่อพบนาง

ที่พูดไปในใจคงเท่านี้
    เพราะรู้ดีทุกนาทียังเหินห่าง
    มีไหมสิ่งใดมาบั่นทอนให้เบาบาง
    ที่เหินห่างให้หมดไปเพื่อใจได้ชิดกัน...

ขออนุญาตแจมครับ.
    เสรีภาพ เสมอภาค ยุติธรรม

รู้บ้างไหม...........คนดี

4ปีแล้วที่จากไป ยังห่วงหาอาลัยใจคิดถึง

พลัดพรากคนดี ห่างหาย

ห่างกาย เธอใย ลืมกัน.............(เข้ามาแจมกับเพื่อนรักด้วยคนครับ)

ดูแลตรวจสอบเนื้อหา สัญลักษณ์ของ pcalibration
    เมืองฉะเชิงเทรา(แปดริ้ว)
    บล็อก
    1
    เป็นเพียงคอมเมนต์
    บ่อาจเห็นเป็นรอยยิ้ม
    แต่รู้สึกด้วยเต็มอิ่ม
    เหมือนรอยพริมอยู่ข้างใน
    ก้อคนนี้ที่เคยทัก
    เพียงรู้จักบนออนไลน์
    โลกเสมือนคือเพื่อนใจ
    เป็นยังไงกันละเหอ
    ว่างว่างก็มาทัก
    เอาควมฮักมาฝากเด้อ
    อยู่ห่างไกลไม่ได้เจอ
    ส่งคำเพ้อมาออดอ้อน
    จริงๆนะเปล่าล้อเล่น
    ทุกวันเพ็ญลงกราบหมอน
    ไหว้พระและขอพร
    สวดชินบัญชร..ให้อยู่รอดและปลอดภัยเอย..
    (มาขอแจมสำหรับคนเคยคุ้นแต่ยังไม่คุ้นเคย
    พักหลังหายเงียบไปเฉย..ภาระกิจคงสิหลายขึ้น
    ด้วยควมคึดฮอดและเป็นห่วงอยู่เด้อหล่า..)
    หน้าตาก็ไม่ให้ ซ้ำวัยก็ยังไม่ถึง

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย pcalibration; 08-05-2012 at 16:21.

ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านมหา สัญลักษณ์ของ sompoi
    บล็อก
    23
    ขอบคุณสำหรับกำลังใจจากทุกท่าน และพี่ๆ น้องๆ และเสี่ยวๆที่ร่วมแจมนำเด้อค่ะ

บางที การเข้ามาเว่ากันม่วนๆ.. กะเฮ็ดให้มีกำลังใจอยากเขียนมาร่วมแจมนำพี่นำน้องเนาะค่ะ.
    .ห่างหายไปดน บางทีกะหัวตื้อๆคือกัน แล้วแต่อารมณ์ศิลปิน(ใหญ่)ไปซั่นแล่วค่ะ ..:l-

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ lungyai1123
    บล็อก
    63

ฉันไม่ต้องการ คำว่า – รัก – สักเท่าไหร่
    แค่ขอมีเธออยู่ใกล้ ๆ ตลอดไปก็เท่านั้น
    ไม่ต้องการกักขังใครไว้ในหัวใจกันและกัน
    อยากให้อิสระ กับ ความผูกพัน เดินด้วยกันต่อไป
    - – -
    เพราะอยากให้เธอสบายใจเมื่อใกล้ฉัน
    ไม่อยากเป็นสายป่านที่คอยตรึงกันเอาไว้
    เพราะกล้วว่าสักวันสายป่านนั้นอาจตึงจนขาดไป
    ถึงวันนั้น..เอื้อมมือคว้าเท่าไหร่..คงไกลเกิน
    - – -
    แม้ตอนนี้เราอาจจะเดินอยู่คนละฝั่งฟ้า
    แต่คงไม่ไกลเกินกว่าความห่วงหาจะข้ามไปไหว
    ความผูกพันของเราไม่อาจหยุดลงเพราะห่างไกล
    แต่กลับทบทวีความมั่นใจ..ว่าสักวันเราจะได้อยู่ใกล้ก

บล็อก
    23
    อ่ะ ปร๊าดดดดดดดดดด
    กลอนท่านพี่ใหญ่แม๋ะจ้า
    ม๊ะกระชากวัยคักแท๊......
    แต่ว่าเนื้อหา.. แค่นล้วนๆเนาะค่ะ..เยี่ยมๆจ้า
    ขอบคุณที่ร่วมแจมค๊าปปปปป..
    ปล. อ้ายพี กะคักเด้เพิ่น หลอยวัยรุ่นคักดอก เอิ้กๆๆๆ