วิธีการโพสต์รูปในบ้านมหาดอทคอมเบื้องต้นครับ

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ cute

วิธีการโพสต์รูปในบ้านมหาดอทคอมเบื้องต้นครับ

ขั้นตอนที่ 1 สมัครเวปกบก่อนครับ
    1. คลิ๊ก ฝากรูป (ขวามือบน)
    2. คลิ๊ก สมัครสมาชิกที่นี่
    3. สมัครสมาชิก ใส่ E-mail ให้เรียบร้อย
    4. เปิดอีเมล์ดู และคลิ๊ก ประโยคภาษาอังกฤษที่มีสีฟ้า
    5. สมัครเวปตรากบ เสร็จแล้วสมบูรณ์

ขั้นตอนที่สอง การอัพรูป เพื่อนำมาโพสต์ในกระทู้ที่ต้องการครับ
    6. คลิ๊ก ฝากรูป อีกครั้ง
    7.คลิ๊ก Browse เพื่อเลือกรูปทีต้องการ
    8.คลิ๊ก Open
    9.คลิ๊ก ลูกศรที่อยู่ด้านหน้า อัพโหลด และเลือก 640 คูณ 480 (สำหรับเวปบอร์ดบ้านมหา)
    10.คลิ๊ก อัพโหลด....รอซักครู่ เพื่อขึ้นหน้าต่างอันใหม่
    11. คลิ๊ก ในช่องทางขวา ของ Direct link 1 ครั้ง (Direct linkจะอยู่ทางซ้ายมือ)
    12. กด ctrl + C 1 ครั้ง

ขั้นตอนที่สาม
    13. เปิดหน้าที่เราต้องการโพสต์รูปขึ้นมา
    14. พิมพ์ข้อความที่ต้องการอธิบาย พร้อมจัด Font ข้อความให้เรียบร้อย
    15. คลิ๊กที่ ด้านท้ายข้อความที่จัด Font เสร็จแล้ว 1 ครั้ง
    16. กด Enter 3 ครั้ง
    17. คลิ๊กที่ รูปสี่เหลี่ยมสีเหลืองที่มีรูปภูเขา ที่ด้านบน (ตัวรองสุดท้าย) 1 ครั้ง
    18. กด Ctrl + V 1 ครั้ง
    19. คลิ๊ก OK
    20. คลิ๊ก ส่งข้อความ ที่ด้านล่าง 1 ครั้ง

21. รอสักครู่ ข้อความจะขึ้นมาพร้อมรูปภาพที่ต้องการโพสต์ ครับ
    22. ทดลองดูหลายครั้งครับ เพื่อฝึกให้เกิดความคล่องแคล่วครับ
    ขอให้สนุกน่ะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย cute; 12-05-2012 at 13:54.

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ บุญศรี
    ขอบคุณครับการฝากรูปฝากเพลงมันจิเปี่ยนไปเรื่อยๆยากขึ้นเรื่อยๆเน้าะครับ

สิลองเฮ็ดเบิ่งครับ ขอขอบคุณหลายๆครับ :*-:*-:*-

ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านมหา
    Mr.Reception
    สัญลักษณ์ของ คนตระการ...
    http://www.baanmaha.com/community/f1...24/index2.html

แบบนี้กะเข้าใจง่ายครับ มีภาพประกอบนำ..
    ลองเบิ่งเด้อ

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ focus

ขอโตอย่างโพสหลายรูป

แบบว่าโตอย่างโพสหลายๆรูปมีบ่ครับชิลองทำตามเบิง:*-

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ ณัฐ ภูไท
    ยังมืดตึบอยู่เฮ็ดยังบ่เป็นเลยบ่แม้นสิได้เสียค่าคายจัก 2 3 ขวดพุ้นติจังสิเฮ็ดเก่งคือพี่นอ้งเขาเจ้าเนาะ:l-:l-:b-b:*-

ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านมหา
    Mr.Reception
    สัญลักษณ์ของ คนตระการ...
    ยังมืดตึบอยู่เฮ็ดยังบ่เป็นเลยบ่แม้นสิได้เสียค่าคายจัก 2 3 ขวดพุ้นติจังสิเฮ็ดเก่งคือพี่นอ้งเขาเจ้าเนาะ

นี้ละอ้ายณัฐ แนวสิเป็นไว....จัดมาโดยด่วนเลยครับ อ้ายต่วงเลาพร้อมสิบรรยายแล้ว 555

ลองรูปแรกในเวบมหาครับ..

ลองรูปแรกในเวบมหาครับ..

Tags for this Thread