หัวข้อ: ขอแก้ตัวใหม่เด้ออ้าย

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ คนบ้านยาง

ขอแก้ตัวใหม่เด้ออ้าย

ขอแก้ตัวใหม่เด้ออ้าย

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ cute

เริ่มเป็นแล้ว มาช่วยครับ ช่วยปรับแต่งความคมชัดให้นิ๊ดนึง

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ cute
    วิธีการโพสต์รูปในบ้านมหาดอทคอมเบื้องต้นครับ

ขั้นตอนที่ 1 สมัครเวปกบก่อนครับ
    1. คลิ๊ก ฝากรูป (ขวามือบน)
    2. คลิ๊ก สมัครสมาชิกที่นี่
    3. สมัครสมาชิก ใส่อีเมล์ให้เรียบร้อย
    4. เปิดอีเมล์ดู และคลิ๊ก ประโยคภาษาอังกฤษที่มีสีฟ้า
    5. สมัครเวปตรากบ เสร็จแล้วสมบูรณ์

ขั้นตอนที่สอง การอัพรูปเพื่อนำมาโพสต์ในกระทู้ที่ต้องการครับ
    6. คลิ๊ก ฝากรูปอีกครั้ง
    7.คลิ๊ก Browse เพื่อเลือกรูปทีต้องการ
    8.คลิ๊ก Open
    9.คลิ๊ก ลูกศรที่อยู่ด้านหน้า อัพโหลดและเลือก 640 คูณ 480 (สำหรับเวปบอร์ดบ้านมหา)
    10.คลิ๊ก อัพโหลด....รอซักครู่ เพื่อขึ้นหน้าต่างอันใหม่
    11. คลิ๊กในช่องทางขวาของ Direct link 1 ครั้ง (จะอยู่ทางซ้ายมือ)
    12. กด ctrl + C 1 ครั้ง
    13. เปิดหน้าที่เราต้องการโพสต์รูปขึ้นมา
    14. พิมพ์ข้อความที่ต้องการอธิบาย พร้อมจัดฟร้อนข้อความให้เรียบร้อย
    15. คลิ๊กที่ด้านท้ายข้อความที่จัดฟร้อนเสร็จแล้ว 1 ครั้ง
    16. กด Enter 3 ครั้ง
    17. คลิ๊กที่รูปสี่เหลี่ยมสีเหลืองที่มีรูปภูเขา ที่ด้านบน (ตัวรองสุดท้าย) 1 ครั้ง
    18. กด Ctrl + V 1 ครั้ง
    19. คลิ๊ก OK
    20. คลิ๊ก ส่งข้อความที่ด้านล่าง 1 ครั้ง
    21. รอซักครู่ ข้อความจะขึ้นมาพร้อมรูปภาพที่ต้องการโพสต์ ครับ
    22. ทดลองดูหลายครั้งครับ เพื่อฝึกให้เกิดความคล่องแคล่วครับ
    ขอให้สนุกน่ะครับ

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ คนบ้านยาง
    กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ cute

เริ่มเป็นแล้ว มาช่วยครับ ช่วยปรับแต่งความคมชัดให้นิ๊ดนึง
    รบกวนถามหน่อยคับวิธีปรับรูปให้เล็กลงทำแบบไหนอ่ะคับ

9.คลิ๊ก ลูกศรที่อยู่ด้านหน้า อัพโหลด และเลือก 640 คูณ 480 (สำหรับเวปบอร์ดบ้านมหา)

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ ฮักณ.ทุ่งใหญ่
    ขอ ส่มผักเสี่ยน จากจานน้อยๆแนครับอ้าย จิเอามาแกล้มโชจุร์ ซั่นดอกหวา:l-:l-

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ ณัฐ ภูไท
    แม้นส้มตำถั่วผักยาวติคือเป็นตะแซ่บเนาะมีขวดหยังน้อตั้งยุข้างๆๆนะจินโล่ติ:b-b:b-b:*-:*-

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ บ่าวจัย
    เอาใจซ่อยเด้อครับอ้าย แนวกินเป็นตาแซบเนาะ
    หล่อคืออ้าย กินข้าวบายกบตั๋วะหล่า

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ คนเมืองเกินร้อย
    บักม่วงใหญ่ ไว้กินหลังกิจเข้า

ครับผมยินดีที่ได้รุ้จักครับ จั่งได๋กะแนะนำผมแน้เด้อครับ บ้อว่าสิเป็นอาจารย์CUTE บ่าวจัยคนหากินหมาน ชมเชย(แฟนหมออิ๊ทแม่นบ่ครับถ้าผมจำบ่ผิด) ณัฐ ภูไท(นี่ติดตามตลอดเลย) แล้วกะคนเมืองเกินร้อยขอบคุณหลายๆเด้อครับ แนะนำผมนำเด้อ :*-:*-:b-b