หัวข้อ: สวัสดีครับพี่น้องบ้านมหา

ฝ่ายบริหารระดับสูง สัญลักษณ์ของ พล พระยาแล

พบปะพูดคุย สวัสดีครับพี่น้องบ้านมหา

มีคนถามว่าพ่อใหญ่ "เฒ่าจังไร" แต่ก่อนนี้เลาไปไสคือบ่เห็นหน้าเลาจักเทือพะนะ...เอ๋า...กะเลาเปลี่ยนชื่อมาเป็น "พล พระยาแล" นั่นเด้ :l-

เหตุผลที่เปลี่ยนเพราะแฟนเพลงจากประเทศอิตาลี ขออนุญาตเอ่ยนาม เธอชื่อ "ลีน่า อิตาลี่" เธอบอกว่าเธอมีแม่เป็นคนขอนแก่น เธอบอกกับผมว่า "แม่บอกว่าชื่อนี้ไม่ดี และเวลาโทรขอเพลง...สวัสดีค่ะพี่เฒ่าจังไร...หนูขอเพลงหน่อยค่ะ...รู้สึกยังไงพิกล" สวัสดีครับพี่น้องบ้านมหา

นับจากวันนั้นเป็นต้นมา ผมก็แจ้งบ่าวคนเดิมให้เปลี่ยนชื่อเป็นมงคลให้ผม ชื่อว่า "พล พระยาแล" ตั้งแต่วันนั้นเป็นต้นมา

ผมอยู่เว็บบ้านมหาดอทคอมมาประมาณ 5 ปี ได้รู้จักผู้คนมากมาย และคนเหล่านั้นก็ได้ตีตัวออกห่าง และห่างหายไปในที่สุด จนผมคิดจะเปลี่ยนชื่อใหม่เป็น "ญาติระอา" สวัสดีครับพี่น้องบ้านมหา

ต่อมาด้วยความเป็นคนมีเสน่ห์ต่อเพศตรงข้าม น้อง ๆ คุ้มสามเสนจึงได้ตั้งฉายาใหม่ให้ผมเป็น "ขุนแผนชัยภูมิ" บ้าง และล่าสุด เปลี่ยนชื่อผมเป็น "พล พญานาค" บ้าง สวัสดีครับพี่น้องบ้านมหา

ก่อนหน้านี้มีน้อง ๆ ผู้หญิงโทรไปหาผมในแต่ละวันเยอะมาก ๆ ทั้งเรื่องปัญหาเรื่องความรัก ปัญหาการแย่งคู่กันในห้องกล่องขอเพลง รวมถึงปัญหาการใช้งานในเว็บบ้านมหาดอทคอม

ทุกวันนี้พอได้ยินชื่อ "พล พระยาแล" (พล พญานาค) ไม่มีใครโทรไปหาซักคน
    ก็มีเวลาเป็นส่วนตัวมากขึ้นครับ แต่ถึงกระนั้นก็ยังมีปาปารัชชี่คอยสะกดรอยตามผมอยู่ไม่ขาดสาย แถว ๆ สะพานควาย :l-

ไม่มีอะไรครับ พอดีที่สะพานควายบรรยากาศเย็นสบายกว่าที่บ้าน...ก็แค่นั้นเอง ...คือ...คือว่าวันหยุดผมชอบไปเดินเล่นที่ห้างบิ๊กซีสะพานควายครับ....สวัสดีครับพี่น้องบ้านมหา

สวัสดีครับพี่น้องบ้านมหา

(ดีเจป้านวลม่วนโสตาย, ดีเจพล พระยาแล)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย พล พระยาแล; 24-05-2012 at 13:47.

สวัสดีครับพี่น้องบ้านมหา

แล้วอ้ายแพ พระยาลน เลาหายไปไสค๊าาสวัสดีครับพี่น้องบ้านมหามานำหาเลายุค่ะเห็นบ่ค๊าาา:l-

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ ลุนนี ศรีเกษ
    ศรีสะเกษ กรุงเทพ จอมเทียนชลบุรี
    บล็อก
    1
    ยามได๋นอจ้า สิมีผุเปิดโตยายเหงี่ยมแหน่(จักเทื่อ) ดีเจผุลังคนฮอดสิให้เรดป้าเป็นรางวัล อิอิ ย้อนอยากฮู้จัก
    ยายเหงี่ยม(ใส่ลิงค์เสียงยายเหงี่ยมพ้อมเดอจ้า)
    :,1-

สมาชิกที่ยังไม่ยืนยันอีเมล์
    บ้านละเอาะ ต.จีกแดก จ.สุรินทร์
    บล็อก
    1
    เทพพันซื่อติอ้ายพล เป็นธรรมดาละคนของสังคม

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ คุณฉุยเลย
    พระนครศรีอยุธยา
    เพิ่นป้านวลกับอ้ายพลนี่หน้าตาคืออ้ายกับน้องคลานนำก้นกันมาเลยเนาะ

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ อีหยังสิปานนั้น
    จุๆๆๆๆ ย่าน แฮ้งแฮง ยาม ล๊อกอินเข้ากล่องเพลง
    นี้คือ จุด1 ที่ผมย่าน แต่ละคนเข้ามา น่ากลัว คือจารย์ พล วา
    สามารถ ที่จะเปลี่ยน ยู้สเซอร์เนม ได่ตลอดเวลา ลางเทื่อ
    อยากไปคุยกับพีกับน้อง อยากไปม่วน เจอ ถ่อยซน ผมต้องหนี
    ปล. เป็นเหตุการณ์ 3-4ปีมาแล้ว ตั้งแต่ยังสมัคร สมช.ยังบ่ได่ ธุจ้า

ฝ่ายเทคนิคและโปรแกรม สัญลักษณ์ของ ต่วง
    แม่นบ่ละครับมื้อนั้นคือเห็นจูงแขนผู้สาวหยางนำห้างแถวรัชดายุ อิอิ
    การที่จะประสบความสำเร็จได้ ต้องขึ้นอยู่กับความพยาม ความตั้งใจ สู้ฝ่าฟันอุปสรรคทุกอย่าง

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ ธิดายาเย็น
    แต่น้องว่า..พล พญานาค เหมาะสุดเลยชื่อนี้..:l-

ฝ่ายบริหารระดับสูง สัญลักษณ์ของ พล พระยาแล
    ป๊าด ผู้สนับสนุนกะดาย เปลี่ยนชื่อก่อนน๊าซั่น....555

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ คนขอนแก่น
    ป้านวลกับอ้ายพลหน้าตาคือกันคักน้อค่ะ

Tags for this Thread