หัวข้อ: สวัสดีครับพี่น้องบ้านมหา

Threaded View

คำตอบที่แล้วมา คำตอบที่แล้วมา   คำตอบถัดไป คำตอบถัดไป
    ฝ่ายบริหารระดับสูง สัญลักษณ์ของ พล พระยาแล

พบปะพูดคุย สวัสดีครับพี่น้องบ้านมหา

มีคนถามว่าพ่อใหญ่ "เฒ่าจังไร" แต่ก่อนนี้เลาไปไสคือบ่เห็นหน้าเลาจักเทือพะนะ...เอ๋า...กะเลาเปลี่ยนชื่อมาเป็น "พล พระยาแล" นั่นเด้ :l-

เหตุผลที่เปลี่ยนเพราะแฟนเพลงจากประเทศอิตาลี ขออนุญาตเอ่ยนาม เธอชื่อ "ลีน่า อิตาลี่" เธอบอกว่าเธอมีแม่เป็นคนขอนแก่น เธอบอกกับผมว่า "แม่บอกว่าชื่อนี้ไม่ดี และเวลาโทรขอเพลง...สวัสดีค่ะพี่เฒ่าจังไร...หนูขอเพลงหน่อยค่ะ...รู้สึกยังไงพิกล" สวัสดีครับพี่น้องบ้านมหา

นับจากวันนั้นเป็นต้นมา ผมก็แจ้งบ่าวคนเดิมให้เปลี่ยนชื่อเป็นมงคลให้ผม ชื่อว่า "พล พระยาแล" ตั้งแต่วันนั้นเป็นต้นมา

ผมอยู่เว็บบ้านมหาดอทคอมมาประมาณ 5 ปี ได้รู้จักผู้คนมากมาย และคนเหล่านั้นก็ได้ตีตัวออกห่าง และห่างหายไปในที่สุด จนผมคิดจะเปลี่ยนชื่อใหม่เป็น "ญาติระอา" สวัสดีครับพี่น้องบ้านมหา

ต่อมาด้วยความเป็นคนมีเสน่ห์ต่อเพศตรงข้าม น้อง ๆ คุ้มสามเสนจึงได้ตั้งฉายาใหม่ให้ผมเป็น "ขุนแผนชัยภูมิ" บ้าง และล่าสุด เปลี่ยนชื่อผมเป็น "พล พญานาค" บ้าง สวัสดีครับพี่น้องบ้านมหา

ก่อนหน้านี้มีน้อง ๆ ผู้หญิงโทรไปหาผมในแต่ละวันเยอะมาก ๆ ทั้งเรื่องปัญหาเรื่องความรัก ปัญหาการแย่งคู่กันในห้องกล่องขอเพลง รวมถึงปัญหาการใช้งานในเว็บบ้านมหาดอทคอม

ทุกวันนี้พอได้ยินชื่อ "พล พระยาแล" (พล พญานาค) ไม่มีใครโทรไปหาซักคน
    ก็มีเวลาเป็นส่วนตัวมากขึ้นครับ แต่ถึงกระนั้นก็ยังมีปาปารัชชี่คอยสะกดรอยตามผมอยู่ไม่ขาดสาย แถว ๆ สะพานควาย :l-

ไม่มีอะไรครับ พอดีที่สะพานควายบรรยากาศเย็นสบายกว่าที่บ้าน...ก็แค่นั้นเอง ...คือ...คือว่าวันหยุดผมชอบไปเดินเล่นที่ห้างบิ๊กซีสะพานควายครับ....สวัสดีครับพี่น้องบ้านมหา

สวัสดีครับพี่น้องบ้านมหา

(ดีเจป้านวลม่วนโสตาย, ดีเจพล พระยาแล)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย พล พระยาแล; 24-05-2012 at 13:47.

Tags for this Thread