หัวข้อ: อวยพรแม่เนื่องในวันเกิด 28 พ.ค.

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์
    ช่างภาพอิสระ
    สัญลักษณ์ของ ฅนภูค่าว
    นครโคราช บ้านเกิดกาฬสินธุ์
    หนี้บุญคุณอันยิ่งใหญ่ เหลือจะนับประมาณ

นั่นคือหนี้บุญคุณของบิดา มารดา

คำสอนของ หลวงพ่อจรัญ วัดอัมพวัน สิงห์บุรี

วิธีใช้หนี้พ่อแม่

1. จงสร้างความดีให้กับตัวเอง และนี่ก็เป็นการใช้หนี้ตัวเอง ตัวเราพ่อให้หัวใจ แม่ให้น้ำเลือดน้ำเหลืองอยู่ในตัวแล้ว จะไปแสวงหาพ่อที่ไหน จะไปแสวงหาแม่ที่ไหน บางคนรังเกียจแม่ ว่าแก่เฒ่าไม่สวยไม่งาม พอตัวเองแก่ก็เลยถูกลูกหลานรังเกียจ จึงเป็นกงกรรมกงเกวียนยืดเยื้อกันต่อไปอีก

อ่านต่อทั้งหมด คลิ๊กอ่านได้เลย....วิธีใช้หนี้พ่อแม่

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ ข้าวต้มมัด
    ขอขอบคุณทุกท่านทุกคำอวยพรค่ะ ขอให้สิ่งดีๆๆเกิดกับพี่น้องคือกันเด้อค่ะ

ถูกใจหลายค่ะโปรสการ์ดอวยพรอ้ายหนุ่มน้อย ขอบคุณเด้อค่ะ
    ขอขอบคุณ อาจารย์ฅนภูค่าวค่ะ น้องอ่านจบหมดแล้วดีหลายค่ะ

ที่จริงมื่อนี้วันเกิดข้าวต้มมัดแต่แม่โทรมาอวยพรอยู่อิตาลี่หรือที่ใดๆในโลกก่อนเที่ยงคืนทุกปีค่ะ จนอายุใกล้จะ 40 ปีแล้ว
    พรของคนอื่นก็รับตลอด แต่พรของแม่เพิ่นว่า" ขอให้ลูกเจริญๆๆ" รับก่อนใครทุกปี วันรุ่งขึ้นถึงฝนจะตกแดดจะออกแม่ก็จะต้องไปวัดทำบุญให้ตลอด
    ซึ้งปกติแม่ก็ไปประจำอยู่แล้ว นี้หระค่ะพระคุณแม่เนาะ วัดบ่ใกล้ได๋ หัวบ้านท้ายบ้าน ย่างเกือบกิโลเมตรค่ะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ข้าวต้มมัด; 28-05-2012 at 14:14.

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ คนบ้านยาง
    ขอให้คุณแม่ ของข้าวต้มมัดมีความสุขหลายๆเด้อครับ คุณแม่ของพี่น้องทุกคนในบ้านมหาดอลคอม นำเด้อ