หัวข้อ: ติดตามหาญาติพี่ตุ๊ก ในเยอรมัน

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์

ติดตามหาญาติพี่ตุ๊ก ในเยอรมัน

สวัสดีค่ะ พอดีได้รับขอความช่วยเหลือโพสหาญาติ ของเพื่อนหญิงไทย สัญชาติเยอรมัน เดิมเป็นคนโคราช ชื่อพี่ตุ๊กค่ะ ในส่วนตัวไม่ได้รู้จักกัน พี่เขาโดนแฟนชาวอังกฤษ ฆ่าเสียชีวิตประมาณ ปลายเดือน พค 2012 ที่ อังกฤษ ถ้าใครรู้จักก็ช่วยติดต่อ หรือโพสมาในนี้ได้ค่ะอยากให้แจ้งครอบครัวพี่เขาที่เยอรมัน พี่เขาเคยแต่งงานกะชาวเยอรมัน มีลูก คนหนึ่ง ส่วนสาเหตุฆาตกรรม กำลังอยู่ในระหว่างการสืบสวน ของตำรวจ สำหรับชื่อจริง ที่อยู่ จะทราบได้ในวันจันทร์ ที่ 4 มิย

ติดตามหาญาติพี่ตุ๊ก ในเยอรมัน

ขออนุญาติโพสในเวปบ้านมหานะคะ เพราะไม่รุ้จักใครจริงๆ พี่เขาไม่มี facebook และขอให้เป็นคนสุดท้ายของหญิงไทยในต่างแดน ที่จากบ้านเกิดมาใช้ชีวิตในอีกโลกหนึ่ง ต่างภาษา ต่างวิถีชีวิต และไม่รู้อีกเมื่อไรจะได้กลับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย แหล่โสตาย; 03-06-2012 at 09:32. เหตุผล: ขออภัยถ้าภาพคนทำไม่เหมาะสม ที่จะโพส

ท่องเวบ สัญลักษณ์ของ pui.lab
    โสดไม่มีใครเอา หรือว่าเราไม่เอาใคร
    บล็อก
    9
    โห...... โหดร้ายจัง ขอให้ติดต่อญาติของผู้ตายได้เร็วๆนี้นะคะ
    บ้านมหาดอทคอม เว็บไซต์ส่งเสริม ศิลปะ วัฒนธรรมไทย ศิลปิน ความรู้ออนไลน์
    st1: มิตรภาพและรอยยิ้ม กับดีเจคนไกลบ้าน st1:

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ lungyai1123
    บล็อก
    63
    เอาๆใครรู้จักก็ช่วยกันนะครับเพื่อคนที่เสียชีีวิตไปจะได้พบญาติครับ

ดีเจ นักจัดรายการ สัญลักษณ์ของ บักขามป้อม
    บล็อก
    5

เศร้าซึม ออยยย

ออยยย เป็นเรื่องราวที่บ่อยากให้เกิดกับผู้หญิงไทยคนได๋จักคนจ้า
    เป็นตาหลูโตนแท้ๆจ้า เอาใจซ่อยให้ตามหาญาติเพิ่นให้พ้อเร็วๆเด้อจ้า
    ขอให้วิญญาณผู้เสียชีวิตไปสู่ภพภูมิที่ดี

ขอบคุณพี่แหล่โสตายหลายๆจ้าที่ตั้งกระทู้ซ่อยตามหาญาติเพิ่นจ้า
    ซ่อยกันบอกต่อจ้าพี่น้องบ้านเฮา

ดูแลตรวจสอบเนื้อหา สัญลักษณ์ของ wundee2513
    บล็อก
    11
    ขออนุญาตแสดงความคิดเห็นนะครับว่า...

เข้าใจในความรู้สึก ความรักที่มีต่อคนไทยด้วยกัน
    การนำเสนอข่าวนี้ก็เป็นสิ่งที่ดี แต่การนำภาพมาลง
    ตรงนี้เกรงว่าจะกระทำผิดกฎหมายเสียเอง

ขอบคุณครับ.
    เสรีภาพ เสมอภาค ยุติธรรม

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม
    เหลียโตนหลายครับ
    ขอให้พบญาติเพิ่นไวๆครับ

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์
    ธุจ้าธุจ้าธุจ้าธุจ้าไม่ทราบว่าภาพส่วนไหนที่ไม่เหมาะสมก็บอกมานะคะ อิชั้นไม่ทราบจริงๆ แค่อยากตามหาญาติ เพราะเวปบ้านมหา มีคนไทยในเยอรมันรู้จักมากมาย แค่อยากส่งข่าวให้ลุกของพี่เขาทราบ อิชั้นลบภาพออกหมด และจะลบกะทู้ออก ค่ะ เพื่อความสบายใจของคนหลายคน ธุจ้า
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย แหล่โสตาย; 03-06-2012 at 09:44.

ดูแลตรวจสอบเนื้อหา สัญลักษณ์ของ wundee2513
    บล็อก
    11
    เรียน คุณแหล่โสตาย

ตามที่คุณได้โพสต์กรณีสาวไทยถูกฆาตรกรรม นั้น ผมเองไม่ได้มีอคติใดๆ เพียงมีภาพบุคคลอื่นซึ่งหมายถึงผู้ต้องหาชายชาวอังกฤษ ซึ่งยังไม่มีคำพิพากษาของศาลตัดสินใครผิดใครถูก เมื่อคุณไม่ได้รับอนุญาตคุณก็ไม่มีสิทธิในการลงภาพ
    ซึ่งเป็นความผิดตามประมวลกฎหมายอาญา มาตรา ๓๒๘ ฐานหมิ่นประมาทโดยการโฆษณา มีโทษจำคุกไม่เกิน ๒ ปี และปรับไม่เกิน ๒ แสนบาท ผมเองไม่มีอะไร เพียงเห็นว่าเราเป็นพี่น้องบ้านมหาด้วยกัน เกรงว่าความหวังดีของคุณแหล่โสตายกลายเป็นการทำผิดกฎหมาย ผมจึงคอมเม้นต์ไปแบบนั้น

ร.ท.ประดิษย์ วัลดี
    เสรีภาพ เสมอภาค ยุติธรรม