หัวข้อ: เชียร์แมนนี่ปาเกียวซดแบรดลี่ย์ 10 มิ.ย.55

ฝ่ายบริหารระดับสูง สัญลักษณ์ของ พล พระยาแล

เยี่ยมมาก เชียร์แมนนี่ปาเกียวซดแบรดลี่ย์ 10 มิ.ย.55

เช้าวันอาทิตย์ที่ 10 มิถุนายน 2555 เวลาประมาณ 10.00 ข่าวว่าช่อง 7 สี จะถ่ายทอดสด ศึกซุปเปอร์ไฟต์ แมนนี่ปาเกียว - แบรดลี่ย์ อย่าพลาดชมกันนะครับ

ทิโมธี แบรดลี่ย์ นักมวยอเมริกันเจ้าของสถิติไร้พ่าย ชนะ 28 ไฟต์รวด แต่ชื่อเสียงเรียงนามไม่เท่าไหร่

เชียร์แมนนี่ปาเกียวซดแบรดลี่ย์ 10 มิ.ย.55

เขาได้รับโอกาสครั้งสำคัญในชีวิตด้วยการขึ้นชกชิงเข็มขัด ดับบลิวบีโอ รุ่นเวลเตอร์เวต กับ แมนนี่ ปาเกียว เจ้าของเข็มขัด 8 เส้น ที่เอ็มจีเอ็ม แกรนด์ ลาส เวกัส สังเวียนระดับโลก ในวันที่ 10 มิถุนายนนี้ ตามเวลาประเทศไทย นักชกมะกันวัย 28 ปีให้สัมภาษณ์ในงานแถลงข่าวก่อนการชก ลั่นพร้อมใส่สุดฝีมือ เพื่อแจ้งเกิดในวงการกำปั้น "ผมจะใส่ทุกอย่างในวันเสาร์นี้ (ตามเวลาท้องถิ่น) นี่ไม่ใช่ไฟต์ที่ใหญ่ที่สุดสำหรับเขา แต่นี่เป็นไฟต์ที่สำคัญสำหรับผม มันเป็นไฟต์ที่ต้องทุ่มทั้งหมด" แบรดลี่ย์ กล่าว

แบรดลี่ย์ เป็นเจ้าของเข็มขัดดับบลิวบีโอ รุ่นไลท์ เวลเตอร์เวต และอดีตเจ้าของเข็มขัดดับบลิวบีซี ไลท์ เวลเตอร์เวต ซึ่งโดนริบไปหลังไม่ยอมชกป้องกันแชมป์กับอามีร์ ข่าน นักชกอังกฤษ ระหว่างการให้สัมภาษณ์แบรดลี่ย์ แสดงให้เห็นว่าเตรียมตัวมาเป็นอย่างดี อธิบายแทคติกที่ต้องทำในการชกกับแพคแมน นักชกกาตาล็อก

แฟนมวยพลาดไม่ได้ด้วยประการทั้งปวง ......แฮ่ม.... ถ้าไม่หนี แลกหมัดต่อหมัด รับรองโดนปาเกียวต่อยหงายท้องแน่ เพราะปาเกียวชอบมวยแลกไม่ชอบมวยหนี :l-

ในฐานะชาวเอเชีย.....ผมเชียร์แมนนี่ ปาเกียว ครับ.............................

--------------------------------------------------------------------------

ทีมข่าวมวยโลก....บ้านมหาดอทคอมรายงาน

ขอบพระคุณ...ไทยเร็คดอทคอม.....ครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย พล พระยาแล; 10-06-2012 at 11:41.

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ ประภาส
    ผมสิเบิ่งอยู่ดอก มื่ออื่น เพราะมักเบิ่งมวย เว้าจักคำ แม่นนี่ เฒ่าแล้ว มวยแม็กซิกันแต่เก่าบ่มักบู้ คือสิให่แมนนี่ไล่ต้อยจนเบิ่ดแฮงสาก่อนจั่งสิแลก สังเกตุไฟล์ล่าสุดของแมนนี่ สิเบิดแฮงยก5-6ไปหาท้ายๆสฐานะการตกเป็นรองตลอด แต่ได่รับการชูมือ

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ คนภูหลวง
    เช้านี้สิไปซวนอ้ายเลาเบิ่งมวยก่อนน้า เผื่อมีติดปายนวมจักขวดสองขวด อ้ายเพิ่นมักคัก แมนนี่ ปาเกียว จนเลามีฉายาเป็นของจะของว่า โนมันนี่ ปีนเกลียว

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ บ่าวกบินทร์
    ซุหม่อง...ที่ไป..!!!
    ผมว่าสิได้เชียร์หลายยกยุดอกครับ...ถ้าเกินอัน 6 แล้วบ่น๊อคผมว่างานนี้ "เละ"

ฝ่ายบริหารระดับสูง สัญลักษณ์ของ พล พระยาแล
    จริงคือว่าล่ะ แมนนี่ ปาเกียว กะแพ้เป็นคือกัน ครั้งที่ชกกับมาเกวซ ผมนั่งให้คะแนนอยู่บ้าน ผมให้ปาเกียว แพ้เอกฉันท์ แต่กลับชนะ..... แฟนมวยทั่วโลกจ่มกันเป็นแถว.....ชนะได้ไงฟะ....5555

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ อ้ายพจน์
    ขั่นปาเกียวแพ้หมู่เฮาสิตามเบิ่งผู้ใด๋ชก...ผู้จัดกะขาดรายได้มหาศาล...5555

ศึกษาหาความรู้
    บล็อก
    2
    คงบ่มีผุใด่ เอาชนะได้ดอก เว้นแต่เลิกชกไปเอง สำหรับปาเกียวเก่งโพด

คือจั่งอ้ายพจน์เลาว่าล่ะ คือมวยสากลไทยล่ะ บอกว่าอุ่นเครื่อง ๆ โดนต่อยร่วงไป 2 นับ

เยาตายไป ครบ 12 ยก ชนะคะแนน เพราะตุนไว้เยอะ...5555

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ jobloi
    เต็มที่เด้อ..ปาเกียว...อย่าปาหี่เด้อ

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ บ่าวกบินทร์
    ซุหม่อง...ที่ไป..!!!
    แม่นความผมว่าอิหลี...........

Tags for this Thread