หัวข้อ: แมนนี่ ปาเกียว แพ้ ทิโมธี แบรดลี่ย์ แล้ว

ฝ่ายบริหารระดับสูง สัญลักษณ์ของ พล พระยาแล

อ่านข่าวออนไลน์ แมนนี่ ปาเกียว แพ้ ทิโมธี แบรดลี่ย์ แล้ว

เมื่อวันอาทิตย์ที่ 10 มิถุนายน 2555 เวลาประมาณ 12.00 หลังจากการชกของแมนนี่ ปาเกียว กับ ทิโมธี แบรดลี่ย์ สิ้นสุดลง

ตามสายตาแล้ว ถ้าจะให้ปาเกียวชนะ หรือเสมอ ก็น่าจะทำได้ ช่วง 2 ยกสุดท้าย ปาเกียวชกออกทะเลไปนิด

เมื่อประกาศคะแนนออกมา ปรากฎว่าหักปากกาเซียนทั่วโลก ผลปรากฎว่า ทิโมธี แบรดลี่ย์ นักมวยอเมริกันเจ้าของสถิติไร้พ่าย ชนะ 28 ไฟต์รวด เป็นฝ่ายชนะคะแนน แมนนี่ ปาเกียว ไปแบบไม่เอกฉันท์ ได้ครองแชมป์ ดับบลิวบีโอ รุ่นเวลเตอร์เวต

งานนี้มีออฟชั่น การชกแก้มือ ผมว่าให้ แบรดลี่ย์ ชนะก็ดีเหมือนกันนะ เพราะไฟต์ต่อไป เป็นไฟต์ล้างตา ระหว่าง แบรดลี่ย์ เจ้าของเข็มขัด กับ แมนนี่ ปาเกียว ผู้ท้าชิง คาดว่าคนยิ่งอยากจะดูมากกว่านี้มากนัก

โอ้ว....เงินทองจงไหลมาเทมา....งานนี้แมนนี่ ปาเกียว รับค่าขนมไปประมาณ 800 ล้านบาท ......กรี๊ดดดดดดดดด

อย่างที่บอกครับ ถ้าแบรดลี่ย์ อยากได้เงินค่าตัวมาก ๆ จะต้องชกกับแมนนี่ ปาเกียวเท่านั้น....เอวัง แมนนี่ ปาเกียว แพ้ ทิโมธี แบรดลี่ย์ แล้ว :,1-
    --------------------------------------------------------------------------

ทีมข่าวมวยโลก....บ้านมหาดอทคอมรายงาน

ศึกษาหาความรู้
    บล็อก
    2
    มวยคู่นี้ ออกให้ใครชนะก็ไม่น่าเกลียด สูสีจริง ๆ

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ ประภาส
    ข้อยว่าแล้วนักมวยอเมริแฮ้ง (กา) ต้องป่อยให่ ปาเกียวต้อยจนเบิดแรงเสียก่อนจั่งทำทีหลังยก5-6เป็นต้นไป ตามแผน แต่สิออกทางไหนมันเป็นเรื่องของผู้จัดและธุระกิจครับ ตามสายตาผมปาเกียวแพ้:*-:*-:*-

ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านมหา
    Mr.Reception
    สัญลักษณ์ของ คนตระการ...
    ปาเกียวแพ้กะบ่อน่าเกลียดครับ ชกบ่อน่าชนะ อาจสิเป็นเพราะอายุหลายนำ ......

ฝ่ายบริหารระดับสูง สัญลักษณ์ของ พล พระยาแล
    สื่อทุกสื่อต่างให้ปาเกียวชนะ เพราะดูจากหมัดที่ออก และหมัดที่เข้าเป้า

แฮ่ม...ตอนที่ปาเกียวชกกับมาเกวซ ครั้งล่าสุด ....ปาเกียวชนะไปได้ไง ?

ยังเป็นคำถามที่แฟนมวยทั่วโลกยังค้างคาใจ คำตอบก็คือเพราะมวยคือธุรกิจ

ผู้จัดให้ปาเกียวไปต่อ เพราะสามารถต่อยอดได้เป็นกอบเป็นกำ

การที่แบรดลี่ย์ชนะ ผมไม่อยากคิดแต่ก็อดไม่ได้

เพราะไฟต์แก้มือของปาเกียว รับรองว่าจะเป็นที่สนใจของคนทั้งโลก

ตามสายตาของผม ที่จ้องมองอยู่ ในยกที่ 1 - 3 ผมให้แบรดลี่ย์เหนือกว่านิด ๆ

ส่วนยกที่ 4 - 9 เป็นของปาเกียวไป และ 3 ยกสุดท้าย 10, 11, 12 แบรดลี่ย์ ชกในเชิงรับ

และทำได้ดี ....ชนะก็ได้ เสมอก็ได้....และแพ้ก็ได้ อยู่ที่คนจัด...55555

ของไทยเราก็ไม่เบาเหมือนกันนะ....จะบอกให้...............

ลิขสิทธิ์บน YouTube Credit By : https://www.youtube.com/watch?v=E2oJVgXpkNQ&feature=player_embedded
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย พล พระยาแล; 10-06-2012 at 21:13.

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ คนบึงกาฬ
    จะปาเกียวกับแบรดลี่ย์เสมอกันก็ไม่หน้าเกลียด ส่วนโตข้อยให้ปาเกียวชนะ

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ บ่าวเอส
    หนุ่มอุบล คนพิบูล
    ...

2 ยกสุดท้ายปาเกียวต่อยบ่ดีเลยครับ มวยออกหน้าได๋กะได้

แต่ทุกมื้อนี่อย่าลืมว่ามวยมันเป็นธุระกิจไปเบิ้ดแล้วครับ ไฟล์แก้มือมันจัดเอาเงินเข่าเป๋ามันอีก

ต่างคนต่างมุมมองครับ...ฟลอยด์ เมย์เวทเธ่อร์ ตอนนี้ไปเที่ยวห้องกรง (ติดคุก) กว่าจะพ้นโทษก็ 90 วัน

การที่ปาเกียวแพ้ ผมดูข่าวในหนังสือพิมพ์บอกว่าจะให้ชกแก้มือในเดือน พ.ย.55 ตามออฟชั่น

ก็อย่างที่บ่าวเอสพูดครับ ผู้จัดก็จะได้ประโยชน์จากการที่ปาเกียวแพ้ เพราะถ้าปาเกียวชนะ คิดว่าคงจะร้างคู่ชกแน่ เพราะคงไม่มีใครอีกแล้วที่จะเป็นคู่ต่อกรที่เหมาะสม นอกจากฟลอยด์ ซึ่งตอนนี้ติดคุกอยู่ หรือถ้าจะจัดมาเกวซชกแก้มืออีกครั้ง ก็พอได้ไม่เลว แต่คนอยากดูปาเกียวชกกับฟลอยด์มากกว่า..แอน..แอน..แอ๊น....

....อย่ากระนั้นเลย เวลาว่างที่มีอยู่ จัดปาเกียวชกแก้มือกับแชมป์คนใหม่ แบรดลี่ย์ ไปพลาง ๆ ก่อน ดีกว่านอนเกาสะดือเล่นเฉย ๆ

แฮ่ม...ถ้าจะให้ดีนะขอรับ...ไฟต์ล้างตา ให้ทั้งคู่เสมอกัน เพื่อที่จะพบกันไฟต์ 3 อีกเป็นไง ....ลองเดาดูว่าอะไรจะเกิดขึ้นครับพี่น้องครับ.....

โอ้...เงินจงไหลมาเทมา....ณ บัดนี้ ๆ ๆ ๆ ๆ 55555
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย พล พระยาแล; 11-06-2012 at 18:22.

Tags for this Thread