หัวข้อ: หนึ่งไก่ กินเหมี่ยงไก่ นำกันครับ

Threaded View

คำตอบที่แล้วมา คำตอบที่แล้วมา   คำตอบถัดไป คำตอบถัดไป
    แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ หนุ่มน้อยศรีสะเกษ

หนึ่งไก่ กินเหมี่ยงไก่ นำกันครับ

มื่อนี่ขอนำเสนอเมนูไก่ครับไก่ที่ว่านี่บ่อแม่นไก่หลงเด้อครับหนึ่งไก่ กินเหมี่ยงไก่ นำกันครับหนึ่งไก่ กินเหมี่ยงไก่ นำกันครับเครื่องปรุงกะมีข่า หัวซิงไค พริกไทยเม็ด รากผักชี กระเทียมตำรวมกันให้แหลก ผงนัว รสดี น้ำมันหอย ซอสปรุงรส เส้นล่อน ขั้นตอนการทำกะเอาเครื่องปรุงทุกอย่างคลุกรวมกันแล้วกะเอาไก่ลงไปหมักไว้ประมาณยี่สิบนาที เอาเส้นล่อนมาคลุกกับเครื่องปรุงที่หมักไก่แล้วกะยัดเข้าไปในท้องไก่อย่าลืมยัดใบบักกรูดนำเด้อครับจั่งหอม หลังจากนั้นกะเอาไปหนึ่งครับ

หนึ่งไก่ กินเหมี่ยงไก่ นำกันครับ

ผักกินกับกะแล่วแต่ผุมักครับ

สุกแล้วครับตำน้ำจิ่มเปลี้ยวหวานจักน่อยแซบอย่าบอกไผเลยครับมาๆๆกินนำกันครับ

หลังจาเฮ็ดเมนูนี่กินแล้วมื่อต่อมากะได้รับผลตรวจร่างกายประจำปีผลคือกรดยูริคสูงเกินกว่าค่าปกติเล็กน้อยหนึ่งไก่ กินเหมี่ยงไก่ นำกันครับหนึ่งไก่ กินเหมี่ยงไก่ นำกันครับคงต้องงดกินสัตว์ปีกเมนูนี้คือสิบ่อได้กินอีกโดนแนวมักส่ำแหมะ สัตว์ปีกที่มักอีกอย่างกะคือตั๊กแตน แมงจีนูน แมงจีซอนกะย่านกินบ่อได้ยุหนึ่งไก่ กินเหมี่ยงไก่ นำกันครับหนึ่งไก่ กินเหมี่ยงไก่ นำกันครับหนึ่งไก่ กินเหมี่ยงไก่ นำกันครับหนึ่งไก่ กินเหมี่ยงไก่ นำกันครับ

ขอบคุณเวปบ้านมหาและท่านที่เข้ามาชมกระทู้นี้ครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย พล พระยาแล; 16-06-2012 at 07:28. เหตุผล: แก้คำพิมพ์ผิด