หัวข้อ: ปราสาทหินศีขรภูมิ และปราสาทเมืองที จังหวัดสุรินทร์

ฝ่ายเทคนิคและโปรแกรม สัญลักษณ์ของ เต็มใจให้เธอ
    ดอกคูณ เสียงแคน ขอนแก่น
    บล็อก
    6

มีรูปภาพประกอบ ปราสาทหินศีขรภูมิ และปราสาทเมืองที จังหวัดสุรินทร์

สวัสดีครับพี่น้องบ้านมหาดอทคอมทุกๆท่านครับ
    พบกันอีกแล้วครับพี่น้อง เช่นเคยครับสำหรับกระทู้นี้ผมสิได้นำภาพสถานที่ท่องเที่ยวทางสุรินทร์มาฝากพี่น้องทุกท่าน
    ช่วงนี้อยู่ในสองจังหวัดอยู่คือเก่าครับ

มื้อนี้ผมขอนำเสนอ "ปราสาทหินศีขรภูมิ" และ "ปราสาทเมืองที"
    ซึ่งปราสาททั้งสองแห่งตั้งอยู่ในจังหวัดสุรินทร์ครับ การเดินทางก็สะดวกสบายครับ
    เริ่มต้นจากตัวเมืองสุรินทร์มุ่งหน้าไปยังอำเภอศีขรภูมิ ทางหลวงหมายเลข 226 ออกจากตัวเมืองไป 16 กิโลเมตร ถึงทางแยกไปอำเภอลำดวน
    ให้เลี้ยวซ้ายเข้าหมู่บ้านเมืองที จะเห็นปราสาทเมืองที ซึ่งตั้งอยู่ในวัดนั่นเองครับ

ปราสาทหินศีขรภูมิ และปราสาทเมืองที จังหวัดสุรินทร์
    ปราสาทเมืองที

ปราสาทหินศีขรภูมิ และปราสาทเมืองที จังหวัดสุรินทร์

--------------------------------------------------------------------------------
    --------------------------------------------------------------------------------

ปะพี่น้อง เดินทางต่อไปยังปราสาทหินศีขรภูมิ ออกจากจุดนี้ไป 18 กิโลเมตรถึงที่หมายครับ
    ใช้เส้นทาง 226 คือเก่าครับ ปราสาทหินศีขรภูมิ ตั้งอยู่ในตัวอำเภอศีขรภูมิครับ
    หาง่ายการเดินทางสะดวกครับ มาฮอดแล้วครับใช้เวลาไปบ่ดนเลยครับ

บัตรเข้าชมปราสาทหินศีขรภูมิ

01.ปราสาทหินศีขรภูมิ และปราสาทเมืองที จังหวัดสุรินทร์
    ผมเอิ้นชื่อตามป้ายนี้ครับพี่น้อง

02.ปราสาทหินศีขรภูมิ และปราสาทเมืองที จังหวัดสุรินทร์

03.ปราสาทหินศีขรภูมิ และปราสาทเมืองที จังหวัดสุรินทร์
    คำบรรยายเกี่ยวกับปราสาทหินศีขรภูมิแห่งนี้ครับ
    คำอธิบายเกี่ยวกํบปราสาทแห่งนี้ ขอให้พี่น้องอ่านจากภาพนี้เอาเด้อครับ ผมพิมพ์บ่เก่งครับ อิอิ

04.ปราสาทหินศีขรภูมิ และปราสาทเมืองที จังหวัดสุรินทร์

05.ปราสาทหินศีขรภูมิ และปราสาทเมืองที จังหวัดสุรินทร์

06.ปราสาทหินศีขรภูมิ และปราสาทเมืองที จังหวัดสุรินทร์

07.ปราสาทหินศีขรภูมิ และปราสาทเมืองที จังหวัดสุรินทร์

08.ปราสาทหินศีขรภูมิ และปราสาทเมืองที จังหวัดสุรินทร์

09.ปราสาทหินศีขรภูมิ และปราสาทเมืองที จังหวัดสุรินทร์

10.ปราสาทหินศีขรภูมิ และปราสาทเมืองที จังหวัดสุรินทร์

11.ปราสาทหินศีขรภูมิ และปราสาทเมืองที จังหวัดสุรินทร์

12.ปราสาทหินศีขรภูมิ และปราสาทเมืองที จังหวัดสุรินทร์

13.ปราสาทหินศีขรภูมิ และปราสาทเมืองที จังหวัดสุรินทร์

14.ปราสาทหินศีขรภูมิ และปราสาทเมืองที จังหวัดสุรินทร์

15.ปราสาทหินศีขรภูมิ และปราสาทเมืองที จังหวัดสุรินทร์

16.ปราสาทหินศีขรภูมิ และปราสาทเมืองที จังหวัดสุรินทร์

17.ปราสาทหินศีขรภูมิ และปราสาทเมืองที จังหวัดสุรินทร์

18.ปราสาทหินศีขรภูมิ และปราสาทเมืองที จังหวัดสุรินทร์
    ขอพรจากสิ่งศักดิ์สิทธิ์ครับ

19.ปราสาทหินศีขรภูมิ และปราสาทเมืองที จังหวัดสุรินทร์

ฝ่ายเทคนิคและโปรแกรม สัญลักษณ์ของ เต็มใจให้เธอ
    ดอกคูณ เสียงแคน ขอนแก่น
    บล็อก
    6

มีรูปภาพประกอบ เพิ่มเติมครับ

เพิ่มเติมครับ
    เบิ่งความงดงามของแผ่นศิลาทับหลัง

แผนที่จังหวัดสุรินทร์

ขอจบกระทู้นี้ไว้แต่เพียงเท่านี้นะครับ
    พบกันใหม่ป้ายหน้าครับ ขอบคุณพื้นที่เว็บบ้านมหาที่มีพื้นที่ให้ผมได้นำเสนอครับ
    สวัสดีครับ

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ คมคาย ครบุรี
    ขอบคุณภาพสวยๆงามๆ ครับผม
    ทำให้ผมอยากไปเที่ยวเด้นิ

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ ณัฐ ภูไท
    งามหลายของเก่าโบราณบ้านเฮาอันไดบ่เคยเห็นเคยเบิ่งกะได้เห็นนำขอบคุณเต็มใจกับขามปอ้มหลายๆๆที่หาแนวดีๆๆมาแบ่งปันสู่กันเบิ่งน้อขอให่กิจการค้าขายเจริญรุ่งเรืองครับ:*-:*-:*-:*-

ดีเจ นักจัดรายการ สัญลักษณ์ของ ดีเจปอ บ้านมหา
    มีฮอดแผนที่บาดนี่ อิอิ ไปๆๆศรีขร

Tags for this Thread