หัวข้อ: ผมจะเลิกกับกิ๊กได้อย่างไร

Hybrid View

คำตอบที่แล้วมา คำตอบที่แล้วมา   คำตอบถัดไป คำตอบถัดไป
    ฝ่ายบริหารระดับสูง สัญลักษณ์ของ พล พระยาแล

เยี่ยมมาก ผมจะเลิกกับกิ๊กได้อย่างไร

ในช่วงที่ผมเข้ามาในเว็บบ้านมหาใหม่ ๆ ช่วงนั้นถือว่าเป็นช่วง พล พระยาแล ฟีเว่อร์ ในแต่ละวันมีพวกเราโทรไปหาผมมากมาย บางคนก็บอกว่าโทรมาเฉย ๆ อยากคุยด้วย บางคนก็บอกว่าผมคือไอดอลของเขา ซึ่งผมก็ไม่เข้าใจคำว่าไอดอลคืออะไร เพราะวิชาภาษาอังกฤษ ผมไปหาบขี้ควายไปทาลานช่วยอาจารย์แลกเกรดมา ผมจะเลิกกับกิ๊กได้อย่างไร

ปัญหาความไม่เข้าใจกันระหว่างคนนั้นคนนี้ รวมไปถึงปัญหาความรักที่มันทรมานที่ไม่รู้จะไปพูดกับใคร ก็จึงมาพูดให้ พล พระยาแล ฟัง ผมก็รับฟังในฐานะผู้ฟังที่ดี

"ผมไม่ใช่นักรัก ผมไม่มีประสบการณ์ ผมไม่ทราบ" คือคำตอบที่ผมตอบออกไป

แต่เสียงตามสายก็บอกว่า "ผมไม่เชื่อ ผมว่าไม่จริง คนอย่างพี่พลซือแป๋ต้องเรียกอาจารย์แน่ ๆ" โอ้ว...ถ้าผมไปเรียนแพทย์ผมคงจะดังกว่าคอลัมนิสต์ที่ตอบปัญหาทางเพศในหนังสือพิมพ์เป็นแน่...ผมคิดในใจ ผมจะเลิกกับกิ๊กได้อย่างไร

"พี่พลครับ ผมจะเลิกกับกิ๊กได้อย่างไร ผมกลัวเมียผมรู้" คือคำถามที่ต้องการคำตอบในขณะนั้น ถ้าจะไม่ตอบก็กลัวจะเสียฟอร์ม ไหน ๆ เขาก็สวมบทบาทให้เป็นพล พญานาคแล้ว ผมจะเลิกกับกิ๊กได้อย่างไร

คนที่ตอบปัญหาเรื่องความรัก ใช่ว่าจะสมหวังในความรัก คนที่แสดงตลกหน้าเวที เบื้องหลังชีวิตจริงของเขามีแต่เรื่องน่าเศร้า นี่คือเรื่องจริงที่ผมเองก็ปฏิเสธไม่ได้ (ณ เวลานี้) .....ก๊ากกกกกก :l-

วิธีเลิกกับกิ๊ก วิธีง่าย ๆ คือ เปลี่ยนเบอร์โทรศัพท์, ไม่รับโทรศัพท์ หรือหาจุดด้อยของเขาเพื่อที่จะบอกกับเขาว่า เราไปกันไม่ได้แล้ว สิ้นสุดกันที...หลังจากที่คบค้าสมาคมมาในช่วงระยะเวลาหนึ่ง

ซึ่งเป็นเรื่องยากนะ ถ้าเราหลงรักเขาจริง ๆ และก็เป็นเรื่องง่ายถ้าเราเพิ่งคบกับเขาได้ไม่นาน ถ้าหากความรักและความสงสารจะนำความพินาศมาสู่เราในอนาคต ก็ควรตัดไฟแต่ต้นลม...นี่คือทางทฤษฏี แต่ในทางปฏิบัติ.........ยากส์ส์

ส่วนใครจะเป็นคนตัดล่ะ ในเมื่อฝ่ายหญิงก็ไม่ยอม และตัวฝ่ายชายเองก็เสียดาย ในกรณีที่ฝ่ายชายมีครอบครัว ฝ่ายหญิงเป็นโสด ทั้งสวย ทั้งมีกะตังค์

หากฝ่ายหญิงมีทางเลือกได้ และสามารถเลือกเดินทางได้หลายทาง สมควรที่ฝ่ายหญิงจะเลี่ยงเดินทางอื่นที่ปราศจากขวากหนาม เพราะหนทางข้างหน้าต่างฝ่ายต่างก็รู้อยู่แล้วว่ามันคือทางเดินไปสู่ขุมนรก นี่คือการตัดสินใจที่ถูกต้องที่โลกสรรเสริญ

เชื่อผมเถิดความรักและคำมั่นสัญญาไม่ได้ช่วยอะไรได้ ในเมื่อ ณ เวลานั้น ความทุกข์ทรมานจะเข้ามาแทนที่หรือมาบดบังความรักให้หมดไปโดยสิ้นเชิง หากการรุกคืบได้คลืบคลานเกินเส้นแบ่งเขตแดน เกินที่เขื่อนจะรับไหว :l-

"แต่หากฝ่ายหญิงไม่ยอมถอย ยอมรับสภาพที่เป็นอยู่ แม้จะเจ็บก็ยอม และผมเองก็เสียดาย ไม่ยอมให้ผู้หญิงถอยล่ะครับ ผมควรจะทำอย่างไร" เสียงตามสายถามผมต่อ

ผมขอเวลางงอยู่หลายนาที ก่อนที่จะตอบไปว่า....."ถ้าต่างคนต่างอยู่ ยอมรับสภาพได้ก็ไม่น่ามีปัญหานี่ครับ ขึ้นอยู่กับเทคนิคและการบริหารจัดการของคุณเอง เพราะกรณีของคุณก็ไม่ใช่คู่แรกของโลก ยังมีหลาย ๆ คู่ที่ตกอยู่ในสภาพเช่นคุณ.... แต่ถ้าเมื่อถึงเวลาต่างคนต่างไม่ยอมก็แล้วแต่เวรแต่กรรมก็แล้วกันครับ" ...ผมจะเลิกกับกิ๊กได้อย่างไร

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย พล พระยาแล; 12-07-2012 at 07:44.

ฝ่ายเทคนิคและโปรแกรม สัญลักษณ์ของ ต่วง
    สุดยอดอ้ายข่อย.................................
    การที่จะประสบความสำเร็จได้ ต้องขึ้นอยู่กับความพยาม ความตั้งใจ สู้ฝ่าฟันอุปสรรคทุกอย่าง

ศิลปิน นักร้อง นักแสดง สัญลักษณ์ของ จ่าเหลือง
    นั้น สิว่ากะของ เอง กะว่าโลดอ้าย อย่ายกโตอย่างไกลโตหลาย

ผมว่า ใช้วิธี โอนกิ๊ก ให้ผุอื่น รับ แทน กะดี เด้ อ้าย อย่าง ดี เจ ต่วง นั้น เผิ่น พร้อมรับ ยุ แมน บ่ ดีเจต่วง

Banned

Oil Field เพชรบูรณ์/กำแพงแสน
    เลิกกิ้กเข้าพรรษาเลยครับ ....ได้บุญหนุนส่ง ทำให้จิตใจ สงบ เซฟค่าใช้จ่ายไปเยอะ...งิงิ

ท่องเวบ สัญลักษณ์ของ pui.lab
    โสดไม่มีใครเอา หรือว่าเราไม่เอาใคร
    บล็อก
    9
    ดีเนาะ อยู่เมืองไทยใกล้ ไกล ระหว่าง กทม to ตจว. ระยะทางไม่หวั่นคำว่ากิ๊ก
    ดีนะนิโชคดีอยู่ ตปท. คำว่ากิ๊ก ตกหลุมอากาศไปไม่ถึงไทย
    บ้านมหาดอทคอม เว็บไซต์ส่งเสริม ศิลปะ วัฒนธรรมไทย ศิลปิน ความรู้ออนไลน์
    st1: มิตรภาพและรอยยิ้ม กับดีเจคนไกลบ้าน st1:

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ ขวัญเมือง
    อีกหนึ่งประสบการณ์
    ขอบคุณครับ

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์
    กิ๊กเป็นง่าย แต่เลิกยาก ยิ่ง ขาว สวย หมวย อึ้ม ขี้อ้อนเอาใจเก่ง รับรองว่าเลิกยาก ไผบ่เคยมี บ่ฮู้ดอกครับ ว่ามันเจ็บปวดปานใด แม้นบ่อ้ายพล พญานาค

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ ธิดายาเย็น
    กิ๊ก..ไม่ใช่ชู้ถ้าผัวรู้ให้รีบเลิก..แม่นบ่จ้าอ้ายพล..

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ บ่าวหัวเขียง
    พยายามหาแบบ ขาว สวย รวย โง่(ฉลาดน้อย) เวลาเลิก สิได้เลิกง่ายๆแมะ...ฮู้บ่

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ บ่าวดอนโบม
    หาหม่องปวดหัวให้ตะของแท้ ญาอ้าย 555+

Tags for this Thread