ลองกล้องใหม่ เพิ่งหัดถ่าย

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย คนเมืองแปะ; 20-07-2012 at 19:17.

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ lungyai1123
    บล็อก
    63
    อืมกะเข่าท่าอยู่นี่ขนาดมือใหม่เด้หนิใช้ได่ครับและฝึกไปเรื่อยๆพัฒนาไปเรื่อยๆเดี๋ยวดีเอง

ป๊าดดดดดดดดดด คืองามแท้กล้องใหม่ จังใด๋สิได้ถ่ายรูปกล้องใหม่แนะน้อ อิอิอิ

เดี๋ยวสิเอากล้องไปให้ถ่ายถึงที่เลยเด้อ อิอิ:l-

ท่องเวบ สัญลักษณ์ของ pui.lab
    โสดไม่มีใครเอา หรือว่าเราไม่เอาใคร
    บล็อก
    8
    สวยจ้า ถ่ายจากกล้องอะไรคะ มักภาพนี้ การถ่ายภาพแบบนี่คือช่างภาพฝรั่งเมกา

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ suny
    ภูมิลำเนา มหาสารคาม ทำงาน ประจวบ
    ภาพสวยดีครับ องค์ประกอบภาพใช้ได้ครับ พัฒนาไปเรื่อยๆครับ

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ ครูจุ่น
    ภาพถ่าย บอกได้ว่าคุณภาพกล้องให้ภาพระดับดีครับ มีความคมชัด ให้สีสมจริง ระยะชัดคือสิปรับได้ระดับกว้างตามสไตล์การถ่ายได้ตามความชอบครับ

ภาพนี้วางตำแหน่งจุดสนใจได้สมดูลมาก จัดตำแหน่งชัดตื้น และเบลอพื้นหลังดีครับ สร้างจุดสนใจได้เตะตามากครับ

ภาพนี้การกำหนดจัดตำแหน่งชัดตื้น และเบลอพื้นหลังดีครับ แต่การวางจุดสนใจบ่อตรงตำแหน่งท่อใด๋ ความสมบูรณ์ของภาพถึกตัดยอดกระถางดอกไม้ไป ขนาดของภาพยังบ่อเหมาะสมครับ วางทิศทางของภาพได้ถึกต้องครับ

ภาพนี้การกำหนดจัดตำแหน่งชัดตื้น และเบลอพื้นหลังดีครับ การวางจุดสนใจตรงตำแหน่ง ขนาดของภาพยังบ่อเหมาะสมครับ รูปธงชาติกะคือกันกับภาพนี้เด้อครับ

ศิลปินแดนไกล สัญลักษณ์ของ chudhancock
    cambridge, England
    เก่งแท้หลานแปะจ๋า ภ่ายภาพสวยนะนี่ ป้าขอเป็นกำลังใจให้นะจ๊ะ

ขอบคุณทุกคนหลายๆเด้อครับ ทั้งคำชมและคำแนะนำ กะสินำไปปรับปรุงต่อไปเนาะ :l-:l-

ตอบคุณปุ้ย ผมใช้กล้อง SONY รุ่น NEX-C3 ครับ