หัวข้อ: รู้ไหมว่าเหนื่อยขนาดไหน...

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ น้องป้อม

รู้ไหมว่าเหนื่อยขนาดไหน...

ขอบ่นขอระบายความรู้สึกที่เก็บมาทั้งอาทิตย์ กับงานที่ไม่ได้รับมอบหมายแต่ได้จัดการไปเกือบจะทุกอย่างสะงั้น แปลกเนอะ....กับหน่วยงานคนที่ได้รับมอบหมายก็ไม่ทำแต่คนที่ได้ทำคือคนที่ไม่ได้รับมอบหมาย ให้ทำสะงั้น....... :d:j:d:j:d:j พูดไ่ม่ออกจริงๆดูหน่อยสิวันนี้ทำอะไรไปบ้าง.... ทำไมบ่น ทำไมเหนื่อย ทำไมเราถึงเคลียดขนาดนี้....
    วันนี้ไม่รู้เป็นอะไร...รู้สึกว่าไม่อยากจะทำอะไรเลยอยากจะอยู่เฉยๆมากๆๆๆๆแต่ก็ทำไม่ได้ถ้าไม่ทำใครเขาจะทำแทนเราละหน้าที่คือหน้าที่นี่แหละหนาชีวิต...รีบเคลียงานแต่เช้าก็ไม่เสร็จสักกะที...อะไรหนักหนาก็ไม่รู้ เอกสารเคลียยังไม่เสร็จต้องรีบมาออกแบบทำเกียรติบัตรวันแม่ให้เขาอีกแหละเรา เหนื่อยนะเนี้ยเผื่อจะได้เกียรติบัตรสวยๆสักใบต้องใช้เวลาหลายชั่วโมงเหมือนกันแต่ถ้าจะให้ง่ายก็เอาแบบเดิมก็ได้แต่้นี่ไม่เอาจะเอาแบบใหม่ๆ ใครละถ้าจะมานั่งทำนั่งออกแบบถ้าไม่ใช่เรา....ทำเสร็จต้องเอกสารลงนามอีก ทำเสร็จต้องไปจัดสถานที่ เตรียมงานอีก ทั้งจับผ้าไม่ใช่ง่ายๆนะค่ะงานนี่ (อีกอย่างจะใช้เด็กก็ไม่ได้เพราะว่ายังไม่ได้สอน ยังไม่ได้ึฝึกหัดให้ทำ...ความผิดเของเราหรือเปล่าก้ไม่รู้นะต้องมาทำต้องมาเหนื่อยคนเดียว จับผ้าก้ไม่ใช่น้อยๆ ตั้งเวที ทั้งเต้นท์อีก 2 หลัง ทั้งจัดดอกไม้ใส่ซุ้มประดูอีก ไม่รู้เหมือนกันนะว่าเขาจะให้จัดงานแต่งงานหรือว่างานวันแม่....เหนื่อยสุดๆเพื่อจะเสร็จ..ได้คนไม่ทำก็ได้แต่พูดวันไหนจะเสร็จเขาทำไมไม่ลองมาทำเองบ้างจะได้รู้สึก...ว่าจะทำได้แต่ละอย่างต้องใช้เวลา วันนี้ก็ปาเข้าไปเกือบ5โมงเย็นขับรถกลับบ้านเผื่อจะถึงอีก สุดๆเลยเรา แถมต้องตื่นแต่เช้าไปแต่งหน้าให้เด็กที่จะแสดงอีกไม่ใช่น้อยๆนะงานนี่ แถมยังจะต้องต้อนรับแขกที่มาร่วมงาน..แถมยังจะต้องเดินถ่ายรูปในงาน แถมต้องควบคุมการแสดงของเด็กอีก โอ้โห...หนักๆทั้งนั้น ออกคำสั่งมามีหน้าที่จัดทำเอกสาร ถ่ายรูป สรุปงานส่ง แต่นี่ทำไมได้มาจัดสถานที่ เตรียมงาน เตรียมเด็ก ทำทุกอย่าง (แบบนี่แล้วจะออกคำสั่งทำไม)
    รู้ไหมว่าเหนื่อยขนาดไหน...รู้ไหมว่าเหนื่อยขนาดไหน...ไม่เข้าใจจริงๆ แล้วพรุ่งนี้ต้องแยกร่างหรือเปล่าหนอเรา ถ้าแยกได้ก็ดีแต่ก็พูดไป....อะไรกะนักกะหนาก็ไม่รู้.......วันนี้เป็นวันที่วุ่นวายสุดๆอีกวันของชีวิต...การแสดงมีตั้งหลายชุดแล้วยังไงจะแต่งไหว ทั้งแต่งหน้าเด็ก ทั้งต้องมาใส่ชุดให้ แถมเป็นชุดไทย สไบอีก 555 ไม่อยากพูดถึง พรุ่งนี้จะเป็นการจับปูใส่กระดงแล้ว...ไม่รู้จะออกมายังไง...แถมไม่นอนบ้านพักอีก แอบกลับบ้านมาเฉยเลย...555 งานเข้าแน่พรุ่งนี้ (เขาจะคิดบ้างไหมว่าเราทำขนาดนี้เขาจะมาน้อยใจอะไรกะเราอีก ) ไม่ได้ทำตัวอวดเก่ง .... แต่คนอื่นมองเห็นความสามารถโดยไม่ได้ตั้งตัวงาานเลยเข้า.... เราว่าเรายุเฉยๆแล้วแต่มันไม่เฉยเลยหนักกว่าเพื่อนอีก..ดีไม่ดีพร่งนี้ต้องเข้าครัวเตรียมอาหารอีก....ครบเครื่องค่ะ....ทำตั้งแต่งานเอกสารไปจนถึงเข้าครัวทำกับข้าวเป็นแม่บ้าน.....55555555 น่าส่งสารตัวเองจริงๆๆๆๆเลยไอ้ป้อมเอ๋ย.....แล้วจะไหวไหมละพรุ่งนี้ จะจับต้นชนปลายถูกหรือเปล่า...ประธานสถานศึกษาก็ไปเที่ยวกับ อบต. อีก ศูนย์เด็กเล็กก็ไปเกียรติบัตรแม่ีดีเด่นตกลงเราอีกแหละที่เป็นคนจัดการทำให้ ..ทำไมสบายเสียจริง..ไม่ใช่งานเรารับผิดชอบแต่ต้องไปทำให้เขาสะงั้ัน.......เหนื่อยๆค่ะเหนื่อยๆขอบ่นสักนิดเผื่ออะไรจะดีขึ้น........แต่ยังไงก็ได้แต่บอกตัวเองว่าสู้โว้ยสู้ๆๆๆๆๆสู้จนถึงที่สุดแหละนะงานนี่...:l-:l-:l-
    บ่นๆไปก็ไม่ได้อะไรเลย..ผลสุดท้ายเราก็ทำเองจนเสร็จทุกที แต่ไม่รู้ว่าจะสมบูรณ์ขนาดไหนก็เท่านั้นแหละ...แต่ก็สุดๆค่ะสุดๆสุดฝีมือกับงานเพื่อจะได้งานออกมาแบบสมบูรณ์...และด้วยความภาคภูมิใจในตัวเองด้วยว่าอย่างน้อยเราก็มีฝีมือ เราทำได้ ดีกว่าคนที่ไม่ได้ทำเสียอีก...ว่าไหมค่ะ...รู้ไหมว่าเหนื่อยขนาดไหน...รู้ไหมว่าเหนื่อยขนาดไหน...รู้ไหมว่าเหนื่อยขนาดไหน...รู้ไหมว่าเหนื่อยขนาดไหน...รู้ไหมว่าเหนื่อยขนาดไหน...รู้ไหมว่าเหนื่อยขนาดไหน...

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ lungyai1123
    บล็อก
    63
    โอ้ยนอจะบ่นไปทำไมหละคุณครูป้อม(หรือเปล่า)บ่นไปมันก็เราทำและถ้าไม่บ่นมันก็เราทำมันผิดกันตรงไหนเนี่ยหื้อ.ไม่เป็นไรน่าลุงใหญ่เอาใจส่งมาซอยแล้วบ่ต้องจ่มดอกครูทุอย่างก็คงต้องเสร็จลงเพราะมันเกินวันที่กำหนดไปบ่ได้ดอก.เกิดชาติใหม่กะหาเส้นสายใหย่ๆไว้หลายๆเด้อครูป้อมถ้ามีพรรคพวกแล้วกะสบายครับลุงเอาใจซอยนำ ฮ่ะฮ่าๆๆๆๆๆๆ

ดูแลตรวจสอบเนื้อหา สัญลักษณ์ของ wundee2513
    บล็อก
    11
    ระบาย(บ่น)บ้างก็ดีครับจะได้สบายใจ แล้วก็ทำงานต่อไปครับ เพราะบางคนเขาอยากมีงานแต่ไม่มีโอกาส.
    เสรีภาพ เสมอภาค ยุติธรรม

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ น้องป้อม
    แหม่คุณลุง..กะให้ป้องป้อมบ่นแน่...บ่นไปจะได้บ่ต้องคิดหลายบ่นแล้วกะแล้วไป...55555..มันกะทำให้เฮาสบายใจขึ้นได้ละคุณลุงได้ระบายออกมาแล้ว.....แมนคือป้อมวาบ่....อิอิอิ

ฝ่ายบริหารระดับสูง สัญลักษณ์ของ พล พระยาแล
    จ่มออกมาแนกะดีครับ บางเทือแนวมันอัดอั้นอยู่ในสมอง เว่าบ่ออกกะมี...เครียดครับ

จั่งใด๋กะเป็นกำลังใจให้ทุกท่านเด้อครับ ช่วงนี้เป็นช่วงโค้งสุดท้ายของปีงบประมาณ...อิอิ

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ อีหยังสิปานนั้น
    Thai only สู้ๆครับ ธุจ้า

55555...โค้งสุดท้ายของงบประมาณกะบ่ได้นำเขาดอกค่ะ..กะแค่ครูพี่เลี้ยงฯสัญญาปีต่อปีเอง....