หัวข้อ: กำหนดการจาริกธุดงค์เฉลิมพระเกียรติฯ ครั้งที่ 17

สว่างใจ กำหนดการจาริกธุดงค์เฉลิมพระเกียรติฯ ครั้งที่ 17

แจ้งข่าวบุญจาริกธุดงค์เฉลิมพระเกียรติฯ ครั้งที่ 17 สาธุจ้า

กำหนดการจาริกธุดงค์เฉลิมพระเกียรติฯ ครั้งที่ 17

ลิขสิทธิ์บน YouTube Credit By : https://www.youtube.com/watch?v=VB83LdAallo&feature

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ จำปา
    ธุจ้า สาธุอนุโมทนานำหลายๆเด้อค่ะเอื้อยเด็กน้อย

International chef สัญลักษณ์ของ สะใภ้อิสาน
    บล็อก
    4
    สาธุ ปีนี้จะมีบุญได้ไปร่วมไหมน่า

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ ณัฐ ภูไท
    สาธุอนุโมทนาดว้ยคนครับน่าไปคือกันเนาะครับปฏิบัติธรรมอันนี้เราทำเราปฏิบัติก็ได้แก่ตัวเราฮู้เฉพาะตัวเราผุอื่นหยิบยื่นให่บ่ได้ครับดีใจนำท่านที่มีโอกาสได้ไปสร้างสมบารมีไว้ครับธุจ้าธุจ้าธุจ้า:*-:*-

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ lungyai1123
    บล็อก
    63
    กะขออนุโมทนาบุญจาริกธุดงค์เฉลิมพระเกียรติฯ นำเด้อครับสาธุสาธุสาธุ

ฝ่ายบริหารระดับสูง สัญลักษณ์ของ พล พระยาแล
    ขออนุโมทนานำดีเจเด็กน้อยเด้อครับ ดีเจพล พระยาแล สิเฝ้าบ้านครับ ...อิอิ

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ cute
    งานบุญเจริญกรรมฐาน...เป็นงานที่รวมคนที่มีจิตเมตตาเอื้ออารีเข้ามารวมกันเป็นกลุ่ม...แล้วมาร่วมกันนั่งสมาธิ เดินจงกลม เพื่อพิสูจน์กันว่าใครจะอดทนต่อทุกข์เวทนาได้นานและมากกว่ากัน...เพื่อฝึกทำให้จิตนิ่งไม่คิดไปไกลจากการกำหนด...ข้าน้อยก็เคยไปเข้าครอสฝึกมาแล้วอยู่บ่อยๆสมัยเรียนอยู่...ยังจำได้ดีว่าเคยทำสถิติไว้นั่งเซ๊ตเดียวได้ 2 ชั่วโมง 18 นาที ยัง งง งง กับตัวเองอยู่เลยว่านั่งไปได้ยังไงนานขนาดนั่น จนอาจารย์สอบกรรมฐานขอร้องให้อยู่ต่ออีก...แต่ข้าน้อยก็ปฏิเสธไป..เพราะยังมีภาระที่ต้องทำรออยู่ข้างหน้า...ใจก็อยากอยู่ต่อและนั่งทำลายสถิติตัวเองอีก....แต่ก็ต้องกลับป่าคอนกรีตด้วยความอาลัยอาวรณ์ครับ....วัดภัทฑันตะอาสภาราม ที่ชลบุรีที่ข้าน้อยไปเข้าปฏิบัติธรรม....บรรยากาศก็พอได้อยู่ครับ บางท่านอยู่ปฏิบัติโต้รุ่งส่งท้ายปีเก่าต้อนรับปีใหม่ก็มีครับ ใครจิตฟุ้งซ่าน ทำอะไรไม่มีสมาธิขอแนะนำให้เข้าปฏิบัติที่วัดภัทฑันตะอาสภาราม ชลบุรีครับ ปฏิบัติช่วงธันวาคม - มกราคม บรรยากาศเย็นอ่อนๆ มีสายลมพัดแผ่วเบายามดึกสงัด และมีเสียงนกกลางคืนร้องมาตามสายลมเบาๆ เงียบสงบ และเหมาะแก่การปฏิบัติธรรมมากๆครับ ขอบอก ที่ชัยภูมิยังไม่เคยเข้ากรรมฐานครับ ถ้ามีโอกาสก็จะขอมาเข้าครอสด้วยคนครับ

Tags for this Thread