หัวข้อ: เมื่อผมใช้มือทั้งสองข้างวิ่งเข้าเส้นชัย

Hybrid View

คำตอบที่แล้วมา คำตอบที่แล้วมา   คำตอบถัดไป คำตอบถัดไป
    ฝ่ายบริหารระดับสูง สัญลักษณ์ของ พล พระยาแล

เมื่อผมใช้มือทั้งสองข้างวิ่งเข้าเส้นชัย

ขาผมไม่ดี เข่าเจ็บ ไม่ว่าง ไม่มีเวลา วันนี้ร้อน วันนี้ฝนตก คือข้อแก้ตัวของเรา ที่จะเป็นข้ออ้างไม่ให้เราพาตัวเองไปออกกำลังกาย ซึ่งจริง ๆ แล้วการออกกำลังกายทำได้ทุกที่ แม้ว่าเราจะนั่งเล่นคอมพิวเตอร์อยู่เราก็สามารถขยับมือ ขยับแขน ขยับเท้าสลับกันไปมาจากช้าไปเร็ว ย่ำ-ยก ๆ อยู่กับที่ได้ตลอดเวลา ในขณะเดียวกันก็เสียบหูฟัง เพื่อฟังเพลงจากทีมงานดีเจอาสาบ้านมหาดอทคอมได้เช่นเดียวกัน ลุกขึ้นเต้นไปด้วยยังได้เลย

สรุปคือ การขยับแข้งขยับขา ให้ร่างกายเคลื่อนไหว เช่น การทำงานบ้าน กวาดบ้านถูบ้าน ล้างถ้วยล้างชาม ซักเสื้อผ้า ก็คือการออกกำลังกาย นั่นเองครับ

ฉะนั้น จงอย่าปฏิเสธ หากคุณแม่บ้าน ใช้ให้ท่านทำงานบ้าน เพราะนั่นคือการออกกำลังกายที่ดีที่สุดครับ ได้ทั้งกำลัง ได้ทั้งงาน ได้ทั้งกล่อง เมื่อผมใช้มือทั้งสองข้างวิ่งเข้าเส้นชัย

เมื่อผมใช้มือทั้งสองข้างวิ่งเข้าเส้นชัย

สำหรับการวิ่งทั่ว ๆ ไป ดูธรรมดาเกินไปสำหรับผม ...พุ่นแหล่ว เมื่อผมใช้มือทั้งสองข้างวิ่งเข้าเส้นชัย

วันนี้ผมจะใช้มือทั้งสองข้างของผมวิ่งเข้าเส้นชัยให้ดู..อิอิ :l-

กติกากำหนดไว้ว่าให้ใช้มือสวมรองเท้าวิ่งเข้าเส้นชัย โดยมีไม้ไผ่พาดผ่านกลางลำตัว แล้วใช้ขาทั้งสองข้างขัดเกี่ยวบนไม้ไผ่ เพื่อให้น้ำหนักตัวทั้งหมดของเราอยู่บนไม้ไผ่ แล้วใช้มือทั้งสองข้างสวมรองเท้า วิ่งเข้าเส้นชัย เมื่อผมใช้มือทั้งสองข้างวิ่งเข้าเส้นชัย

เออะ ๆ ...โอ้..อูย..ซี๊ด..ฮ่อนมือหลาย...หนักกะหนัก เมือยกะเมือย เมื่อผมใช้มือทั้งสองข้างวิ่งเข้าเส้นชัย

เออะ ๆ ...ออย...อูย ใกล้สิฮอดเส้นชัยแล้ว...อูย...เบิ๊ดแฮง
    มาคืออยู่ไกลแถะล่ะเส้นชัยกะดาย เมื่อผมใช้มือทั้งสองข้างวิ่งเข้าเส้นชัย

โอ้ว..ท่านเจ้ากรม..ขึ้นแท่นมอบรางวัลให้ นับว่าเป็นเกียรติอย่างสูงครับ

เบื้องหลังการถ่ายทำ หายใจทางปาก หมดแรงข้าวต้ม เมื่อผมใช้มือทั้งสองข้างวิ่งเข้าเส้นชัย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย พล พระยาแล; 30-08-2012 at 15:36.

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ lungyai1123
    บล็อก
    63
    เด็กน้อย(ครูฝึกนั่นแหม)มันคือบ่เกรงใจทหารหาญผุเฒ่าเล้ยเจ้าเฮ็ดหยังมันไว้แนหละอ้าย
    ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ เจ่ากะจ๊ะแมนเก่งเน๊่ะเหลงตัวองพ่ะน่ะ...ซั่นหละหายใจกะสิบ่ออกหึยจะแมนเก่ง

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ บ่าวหัวเขียง

หา...เส้นชั...ยกะบ่พ้อ

สงสัยบ่ฮอดเส้นชัยดอก...บ่เห็นเส้นแมะ

เห็นเส้นเริ่มต้น...บ่อยากคิดเด้ว่าอ้ายซาย....ยอมแพ้...หา...เส้นชั...ยกะบ่พ้อหา...เส้นชั...ยกะบ่พ้อหา...เส้นชั...ยกะบ่พ้อ

ดูแลตรวจสอบเนื้อหา สัญลักษณ์ของ pcalibration
    เมืองฉะเชิงเทรา(แปดริ้ว)
    บล็อก
    1
    55555นี่หละผลพวงที่ตกทอดมาจากตอนเป็นนายพลทหาร
    ถืกซ่อมหนัก...กะเลยเป็นคนอึดเป็นพิเศษ
    ปล. "ซ่อม"เป็นภาษาของทหารใช้ในการลงโทษทหารชั้นผู้น้อยที่ทำผิดเล็กๆน้อย
    มีหลายรูปแบบ..เช่นวิ่งรอบกองร้อย วิดพื้น แบกโลก สลับเข่า(สลับไข่)ฯลฯ
    ดูเป็นเรื่องที่น่าอายแต่หารู้ไม่นั้นคือกุศโลบายทำให้กำลังพลเข้มแข็ง

:,1-:,1-:,1-

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ ธิดายาเย็น
    แต่ใช้ขาแล่นซื่อๆกะพอแฮงแล้ว นี้มาใช้มือแล่นสุดยอดอิหลีจ้าอ้ายพล..

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ cute

ลิขสิทธิ์บน YouTube Credit By : https://www.youtube.com/watch?v=8pbSWIlOwTc

:l-:l-:l-:l-:l-:l-:l-:l-:l-:l-:l-:l-

ลิขสิทธิ์บน YouTube Credit By : https://www.youtube.com/watch?v=Amo--v55l8E

:l-:l-:l-:l-:l-:l-:l-:l-:l-:l-:l-:l-

ลิขสิทธิ์บน YouTube Credit By : https://www.youtube.com/watch?v=Ct6DFb0dUgA

ศิลปินแดนไกล สัญลักษณ์ของ chudhancock
    cambridge, England
    เขาเอิ้นว่า แล่นแย้ตั๊วนี่หลานพลจ๋า เก่งอิหลีเลยเนาะหลานเอ๊หรือว่าแล่นขี้กระปอมหือ อิอิอิ
    อยากมีรางวัลไปมอบให้แท้ๆเลยนี่ สุดยอดๆๆ

Tags for this Thread