สะออน+งึก+อิจฉาภาพถ่ายของ ขะเจ้านิ

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ อีหยังสิปานนั้น

สะออน+งึก+อิจฉาภาพถ่ายของ ขะเจ้านิ

โดยส่วนโตผมสิเป็นคนที่ง่ายๆและมักในธรรมซาติ
    เพราะวาซีวิตเติบโตมากับ ควายมักตู้ ทุ่งไร่ ทุ่งนา
    ท้องฟ้า ป่าเขาลำเนาไพร ทะเลสายลมและแสงแดด(แดดอ่อนๆ) สะออน+งึก+อิจฉาภาพถ่ายของ ขะเจ้านิ

ฉะนั้นการเก็บเกี่ยวความทรงจำ ง่ายๆกะคือภาพถ่ายเท่านั้นคับ
    หย่อนวามักรูปถ่ายหลายกะเลย เข้าไปค้นหากล้องถ่ายรูปในแต่ละ
    ยี่ห้อ แต่ละรุ่น (ลังเทื่อคามีวาสนา) สะออน+งึก+อิจฉาภาพถ่ายของ ขะเจ้านิ

ค้นไป ค้นมา กะไปพ้อภาพของขะเจ้ากับกล้องถ่ายรูป ดีใจหลาย ใช้สมาธิตั้งใจ
    อย่างแน่วแน่จังได๋ๆกะสิต้องศึกษาการใช้กล้อง+เทคนิคต่างๆให้ได่....
    มืดตึปคือเก่าพีน้อง เอยย หย้อนวาจะของปึกหลาย บ่ เข้าใจคือเก่า สะออน+งึก+อิจฉาภาพถ่ายของ ขะเจ้านิ

เอ๊าๆๆ เชิญชมภาพถ่ายแมงกำม๊วกได้ตาม อัธยาศัยเลยคับ คึกหลู่โตนมันนิสมัย
    เป็นเด็กน้อยเด็ดหางมันออก แล่วกะเอาดอกหญ้า้คาเสียบก้นมัน บ่หนำใจพากัน
    แลนไล่ นำก้นกันยุ วึ้น วึ้น คือสิบาปหลายนิ คึกมาแล่วกะดาย สะออน+งึก+อิจฉาภาพถ่ายของ ขะเจ้านิ

ขอขอบคุณ พื้นที่ เวปบ้านมหาดอทคอม เป็นอย่างสูง
    และขอบคุณแหล่งที่มา

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย อีหยังสิปานนั้น; 04-09-2012 at 20:04. เหตุผล: เขียนตก

Moderators สัญลักษณ์ของ สหายพง
    ผมมากับรถผ้าป่า
    มาโคแมงกะบี้งามครับผมคนที่ถ่ายได้ต้องใจเย็นครับผมคานนำก้นมันจนกว่าสิได้ถ่ายผุนละ:b-b

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ lungyai1123
    บล็อก
    63
    อื้มฝีมือเพิ่นกะสวยงามอิหลีครับและเป็นการถ่ายภาพที่มีการปรับตั้งครบถ้วนกระบวนความเลย

ฝ่ายบริหารระดับสูง สัญลักษณ์ของ พล พระยาแล
    โอ้ว...ป๊าด...กรี๊ด งามครับ ละลายฉากหลังได้ดี มาโครได้ชัด ถ่ายเองบ่ครับท่าน ผมอ่านบ่เข้าใจ ผมกะแฮงปึกคือกัน....อิอิ

ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านมหา สัญลักษณ์ของ nuzing
    ตกฟากอยู่อุบล เป็นคนชราบางแคแล้ว
    บล็อก
    5
    "แมงกะโซ่"เป็นของเล่นเกรดเออีกชนิดหนึ่งแต่คราวเป็นเด็กน้อยยายใช้ฝ้ายผูกแขนผูกหางมันแล้วกะพากันแหล่นนำล้มคุบกันหัวสักหัวข่วม