หัวข้อ: คาถาภาวนาเอาเลข

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ หลานปู่

คาถาภาวนาเอาเลข

อะระหังสัมมาสัมพุทโธ คูตี คุณพระเลขพระยันโส นับแต่ ศูนย์ๆฮอดเก้าๆจงมาเข้าในบุพพะนิมิตความฝันแห่งผู้ข้า เอหิจิตตัง...
    คาถาบทนี้ใช่บริกรรมก่อนนอน และให้แต่งขันธ์ห้าขันธ์แปด ก่อนจึงบริกรรม เผิ่นว่านอนหลับแล้วจะมีแนวมานิมิตบอก ว่าชั่นล่ะ จักแหม่นบ่อแหม่น ผมกะบ่อจักคือกัน คันเผิ่นตั๊วผมกะตั๊วนำ พี่น้องเอ้ย 555555555

ดูแลตรวจสอบเนื้อหา สัญลักษณ์ของ ญา ทิวาราช
    บล็อก
    17

บ้านมหาโพสต์

สำหรับคาถาทำหวย โบราณเขาใช้คาถาอธิษฐานดูหวยให้เลขหวยมาปรากฏในนิมิต ถ้าเพิ่งฝึกจิตยังไม่ควรใช้เพราะยังไงก็ไม่เห็นแน่นอน ต้องได้ภูมิสมาธิพอสมควรแล้ว นั่งกรรมฐานจนจิตรวมตัวนิ่งเป็นหนึ่งเดียวได้อุปจารสมาธิ ตัวหวยจะมาปรากฏให้เห็นในนิมิต แต่โดยมากผู้ที่ทำแล้วมองเห็นก็มักไม่ได้เล่น อีกอย่างบางอาจารย์ท่านว่าถ้าเอาเลขที่เห็นไปบอกคนอื่นจะไม่ออกตามนั้น ต้องเล่นเอง จากประสบการณ์ที่เคยฝึกทำยืนยันว่าทำได้จริงเห็นจริงครับ แต่นอกนั้นผมไม่ได้ซื้อ พอหวยออกนึกเสียดาย
    จึงลองทำใหม่คราวนี้เงียบสนิทไม่เห็นอะไรสักนิดเดียว อาจารย์ท่านว่าเพราะเกิดความโลภ อยากได้อยากเห็น หวยเลยไม่มาปรากฏ ท่านว่าของอย่างนี้อยากเห็นก็ไม่ได้ ไม่อยากเห็นก็ไม่ได้ อยู่เฉยไม่ทำก็ไม่ได้ จะได้ก็ต่อเมื่อทำให้มาก (เพียร)
    พอได้ที่นิมิตก็ปรากฏเอง เลขจะปรากฏเป็นแสงเรือง ๆ ขึ้นมาในนิมิต (คือจิตเราระหว่างนั่ง) แต่ยังไม่ปรากฏมีใครรวยเพราะวิธีนี้นะครับ ผมว่ามันคืออุบายที่ท่านสอนให้เราฝึกจิตมากกว่า ถ้าคิดจะรวยคิดจะเอาไปเล่นไม่เห็นหรอกครับ ต้องทำใจวางอุเบกขาเท่านั้น เอาคาถาไปก็แล้วกัน

พุทโธพระอะระหังพุทธะนิมิตตังอิติ
    บริกรรมไป อธิษฐานขอให้ตัวเลขอันจะมาออกในงวดหน้าจงมาปรากฏในจักขุทวารมโนทวารกายทวารแห่งข้าพเจ้าเมื่อนั่งบริกรรมอยู่นี้เถิด ว่าแล้วก็บริกรรมคาถาไป อย่าไปคิดว่าจะเห็นหรือไม่เห็น ถ้านานแล้วยังไม่ปรากฏก็ใช้คาถาพระเจ้าเปิดโลกควบไปด้วยคือ โลกะวิทู คาถานี้ช่วยให้มาปรากฏในนิมิตเร็วขึ้น ทั้งนี้ก็แล้วแต่กำลังสมาธิของคุณเองด้วย

อีกวิธีหนึ่งเป็นวิธีทางใน ใช้ดูได้หลายอย่างไม่ใช่แค่หวย ดูเหตุการณ์ล่วงหน้าก็ได้ ดูของหายก็ได้ เป็นต้น ถ้าจะเรียนเครื่องครู ข้าวตอก ดอกไม้ ๗ สี ธูปเทียนเอาสิ่งละ ๗ เท่ากัน ให้ทำวัตรพระเสียก่อน อธิษฐานให้ดี จึงบริกรรมพระคาถานี้จนกว่าจะเห็นสิ่งที่ปรารถนา

นะมะพะทะ พุทโธโลกะทีปัง อากากสิณังวิโสธะยิ ธัมโมโลกะทีปัง อากาสกสิณังวิโสธะยิ สังโฆโลกะทีปัง อากาสกสิณังวิโสธะยิ

ถ้ายังมิเห็นให้ทำน้ำมนต์รดตัวด้วยคาถาข้างต้นเสีย ๓ วัน ๗ วันก่อนแล้วลองทำใหม่ ถ้ามีวาสนาบารมีก็คงสำเร็จได้เอง ของอย่างนี้มันอยู่ที่เพียรครับ เพียรให้มาก ๆ
    แต่ถ้าอยากรวยก็ไปทำมาหากินดีกว่า อย่ามาหวังลม ๆ แล้ง ๆ กับสิ่งเหล่านี้อยู่เลย มันไม่ใช่ทำปุบปับได้หรอกครับ

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ หลานปู่
    เหตุผลนี้หลานปู่บ่อได้ขัดเด้อคับ ถ้าหากว่าผิดพลาดประการใด๋กะขออภัยล่วงหน้า คาถาเอาเลขกะมีหลายวิธีเด้อคับผม ขูดเอานำต้นไม้ เอานำขี้คันคาก นั่งหลับตา นั่งมืนตาเอากะมี สำมะปี๋แนว แล้วแต่ของไผของมัน ส่วนที่ผมได้โพสต์ไปนั้น เผิ่นบอกว่ามันจะเกิดจากความฝันเด้คับ อ่านดีๆ ผมบ่อได้ว่าเกิดจากแฮงสมาธิเด้ละ คนเฮานี้ยามนอนไผมีสมาธิแหน่ คนเฮายามนอนฝันได้ทุกคนเด้คับผมว่า บ่อแหม่นมีแต่คนสมาธิแก่กล้าเด้คับจั่งฝัน บ่อว่าแต่เด็กหนุ่มน้อยหรือเฒ่าแก่กะฝันได้ทุกคน ขอให้ทำความเข้าใจในเรื่องนี้ คาถาที่ผมเอามาโพสต์เป็นคาถา สิมีแนวมาบอกในฝัน จักสิคิ้วบ่อคิ้วผมกะบ่อจัก บ่อแหม่นว่ามีสมาธิแก่กล้าเด้อ จั่งฝัน ฝันได้ทุกคนพี่น้องเอ้ย ป๊ะๆมื้อแลงไปฝันต่อ ลางมื้อจนว่าบ่อได้นอนคาแต่ฝัน 555555555 เบิ๊ดคืนซอดแจ้ง

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ อีหยังสิปานนั้น
    บ่ค่อยได่ ฝัน ปานได๋แล้วคับ หลานปู่ เอ้ยยยย
    ลางเทื่อ ตื่น6โมงเช้า เฮ็ดงาน ยุเมิ้ดมื้อ

กัวสิแล้วงาน กะ5ทุ่ม กัวๆ ผ่อนคลายเส้น เบียร์เย็น2-3ขวด
    หลับเป็นตาย ห้องข้างๆ มาเคาะประตู โกนจนเพดานสิพังน้อพากต้มเอ่ย พะนะ

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ บ่าวชัยภูมิ
    บ่เคยเฮ็ดจักเทื่อ มีแต่เคยถูเอาเลขต้นกล้วยที่เขาว่าศักดิ์สิทธิ์แต่บ่ได้ พอมานอนกะฝันเห็นเลย