หัวข้อ: โชคดีมีเจ้าเป็นแรงใจ...

ดูแลตรวจสอบเนื้อหา สัญลักษณ์ของ wundee2513
    บล็อก
    11

บ้านมหาโพสต์ โชคดีมีเจ้าเป็นแรงใจ...

ความคิดถึงดวงใจไม่ลาลับ
    คอยแต่นับตั้งตารอต่อฟ้ากว้าง
    สายลมลอยใจคอยไม่ปล่อยวาง
    สุดฟ้ากว้างคือสุดใจในตัวนาง

มองปลายฟ้าดังเห็นหน้าคนที่ซึ้ง
    บอกรำพึงถึงดวงฤทัยใจอ้างว้าง
    เจ้าอยู่ไกลแต่ใจนี้มีเจ้าที่นำทาง
    เจ้าไกลห่างแต่ทางใจไม่ไกลเกิน

ยามมองฟ้ายังหน้าเจ้าทุกเมื่อ
    สุขใจเหลือมีแรงใจไม่เคอะเขิน
    ยามมองฟ้าใจนี้กล้าพร้อมเผชิญ
    เพราะบังเอิญโชคดีมีเจ้าเป็นแรงใจ

โชคดีมีเจ้าเป็นแรงใจ...
    เสรีภาพ เสมอภาค ยุติธรรม

โชคดีมีเจ้าเป็นแรงใจ...

คิดถึงเธอเหลือเกินคนไกล
    เธอคิดถึงฉันบ้างไหมคนดี
    ระยะทางห่างกันแบบนี้
    เธอจะมีความรู้สึกเช่นไร
    ....ในนิยามของคำว่า "คิดถึง"
    มีเพียงเธอคนหนึ่งเท่านั้น รู้ไหม
    ทุก..ทุกช่วงจังหวะลมหายใจ
    ฉันคิดถึงเพียงเธอคนไกล ทุกนาที

ฝากความคิดถึง ไปไกล สุดขอบฟ้า
    ฝากกาลเวลา นำพา เราพบกัน
    ฝากดวงดาว พาเรา ไปเคียงฝัน
    ฝากรักคงมั่น ฝากไว้ ในใจเธอ.....

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ cute

ลิขสิทธิ์บน YouTube Credit By : https://www.youtube.com/watch?v=270uhdwNxGo

:l-:l-:l-:l-:l-:l-:l-

ดูแลตรวจสอบเนื้อหา สัญลักษณ์ของ wundee2513
    บล็อก
    11

บ้านมหาโพสต์

เจ้าถักร้อยความรักสลักใจของพี่บ่าว
    โอ้สาวเจ้ายังพราวใจพี่บ่าวอยู่เสมอ
    ถักร้อยฝันคืนและวันรำพันใจละเมอ
    ถักร้อยแด่ดวงใจเธอด้วยรักนิรันดร ...
    เสรีภาพ เสมอภาค ยุติธรรม