หัวข้อ: "ผึ้งหลวง" น็อคกำปั้นฟิลิปปินส์ยก 9 ซิวแชมป์โลก

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ บ่าวเอส
    หนุ่มอุบล คนพิบูล

เรื่องฮิตน่าอ่าน "ผึ้งหลวง" น็อคกำปั้นฟิลิปปินส์ยก 9 ซิวแชมป์โลก

"ผึ้งหลวง" น็อคกำปั้นฟิลิปปินส์ยก 9 ซิวแชมป์โลก

"ผึ้งหลวง ส.สิงห์อยู่" ยอดกำปั้นชาวไทย ปล่อยหมัดน็อค เอเจ บานัล นักมวยจากฟิลิปินส์ ในช่วงยกที่ 9 คว้าแชมป์ของสภามวยโลก (ดับเบิลยูบีโอ) มาครองได้สำเร็จในการชกที่ประเทศ ฟิลิปินส์ เมื่อคืนวันเสาร์ที่ 20 ต.ค. ที่ผ่านมา

ศึกมวยรุ่นแบนตัมเวทชิงแชมป์โลก ของสภามวยโลก ดับเบิลยูบีโอ ที่สังเวียน เอมเอ็มมอลล์ ออฟ เอเชีย อารีนา ณ กรุงมนิลา ประเทศฟิลิปิน เมื่อวันเสาร์ที่ 20 ต.ค. ที่ผ่านมา เป็นการพบกันระหว่าง "ผึ้งหลวง ส.สิงห์เอาอยู่" ยอดกำปั้นชาวไทย และ รองอันดับ 1 ชาวฟิลิปปินส์ อย่าง เอเจ บานัล ท่ากลางกองเชียร์เจ้าถิ่นที่มาชมคับคั่ง

กำปั้นวัย 24 ชาวไทยเดินหน้าปล่อยหมัดชุดใส่คู่แข่งไม่ยั้งตั้งแต่ต้นยกแรก หลังจากนั้นทั้งคู่เปิดฉากแลกกันได้อย่างสนุกสูสี ท่ามกลางเสียงเชียร์ของแฟนมวยฟิลิปินส์ ผ่าน 3 ยก บานัล ออกอาการมากกว่าและตาเริ่มปิดอย่างเห็นได้ชัด ทำให้เป็นโอกาสของ "ผึ้งหลวง" สาวหมัดสาวทำคะแนนได้ต่อเนื่อง

เข้าสู่ยกที่ 8 ต่อยกปลายยกที่ 9 ยังคงเป็นยอดยักมวยชาวไทยเดินหน้าปล่อยหมัดเข้าเป้าจะแจ้งกว่า และลุยหนักขึ้นเรื่อยๆ ต้อนจน บานัล ติดเชือกก่อนต้านความหนักหน่วงไม่ไหวทรุดลงไปกองกับพื้น โทนี วีค กรรมการชี้ขาดจากเมืองลุงแซมเห็นว่าไม่น่าชกต่อได้สั่งยุติการชกทันทีในช่วงปลายยกที่ 9 ส่งให้ "ผึ้งหลวง ส.สิงห์อยู่" ชนะน็อคอย่างใสสะอาดคว้าเช็มชัดแชมป์โลกรุ่นแบนตัมเวทมาครองได้สำเร็จ

โดยชัยชนะในไฟต์นี้เป็นไฟต์ที่ 43 ตลอดการขึ้นสังเวียนชกของกำปั้นชาวไทย และเป็นรักษาสถิติที่ยอดเยี่ยมในการชกกับคู่แข่งจากฟิลิปินส์ 17 ไฟต์แพ้เพียง แฟต์เดียวเท่านั้น ขณะที่ บานัล เป็นการชนะน็อคไฟต์ที่ 27 ของผึ้งหลวงเข้าไปแล้ว

"ผึ้งหลวง" น็อคกำปั้นฟิลิปปินส์ยก 9 ซิวแชมป์โลก

บ่าวพล หาวีดีโอมาให่พี่น้องเฮาเบิ่งแหน่เด้อ ผมแปะวีดีโอบ่เป็นแมะ
    "ผึ้งหลวง" น็อคกำปั้นฟิลิปปินส์ยก 9 ซิวแชมป์โลก "ผึ้งหลวง" น็อคกำปั้นฟิลิปปินส์ยก 9 ซิวแชมป์โลก "ผึ้งหลวง" น็อคกำปั้นฟิลิปปินส์ยก 9 ซิวแชมป์โลก

ขอบคุณข้อมูล ผู้จัดการออนไลน์
    .

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ เซียงเหมี่ยงเมืองสุรินทร์
    สุรินทร์, ร้อยเอ็ด, และ สปป.ลาว

ดูวีดีโอ YouTube ออนไลน์

เพิ่มคลิปให้ครับลุงเอส เผื่อ ลุง ป้า ท่านได๋ เผิ่นบ่ได้เบิ่งเนาะครับ...

ยก 1-4

ลิขสิทธิ์บน YouTube Credit By : https://www.youtube.com/watch?v=thd0lk-qcO0

ยก 5-8

ลิขสิทธิ์บน YouTube Credit By : https://www.youtube.com/watch?v=uzh3Wooybe4

ยกอวสาน ครับ...

ลิขสิทธิ์บน YouTube Credit By : https://www.youtube.com/watch?v=96gVkZARfIA

ได้แชมป์มากะจริงครับ แต่ว่าต้องปรับปรุงหลาย ๆ อย่าง เบสิคมวยยังบ่ดี ขาดฟุตเวิร์คเวลาเข้าหา ปล่อยหมัดวืดวาดหลายจังหวะ เจอมวยกระดูกดี ๆ เก๋า ๆ กว่านี้ มีสิทธิ์ ออกทะเลได้ครับ...
    แต่ว่าข้อดีกะคือ น้ำอดน้ำทน จิตใจเกินร้อย ซึ่งเป็นพื้นฐ่านของยอดมวย เรื่องฝีมือ เรื่องเทคนิค เป็นสิ่งที่สอนกันได้ครับ แต่จิตใจ กับน้ำอดน้ำทน เป็นคุณสมบัติที่สอนกันได้ยาก...
    หวังว่าสิเป็นแชมป์ที่มีอนาคตของไทยอีกคนครับ อายุยังน้อย ไปได้แชมป์นอกบ้านแบบนี้ ถือว่าได้พิสูจน์ ตัวเองครับ...
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย เซียงเหมี่ยงเมืองสุรินทร์; 21-10-2012 at 17:29. เหตุผล: แก้ไขลิงค์,,,

ฝ่ายบริหารระดับสูง สัญลักษณ์ของ พล พระยาแล
    ยังต้องปรับปรุงอีกเยอะครับ เรื่องความแม่น หมัดชุด และการก้มหน้าก้มตาเข้าหา

ที่ผมเป็นห่วงคือเรื่องของน้ำหนักตัวครับ เวตนี้ค่อนข้างที่จะยากแล้ว เพราะเด็กกำลังโต

ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านมหา
    Mr.Reception
    สัญลักษณ์ของ คนตระการ...
    มื่อนั่นผมเปิดโทรทัศน์มาพ้อพอดีเลย ชกดีครับ ร่างกายแข็งแกร่ง ไปชกนอกบ้านชนะกะถือว่าสุดยอด
    แต่ บ่อมักคนพากษ์ สมิงขาว ..

เบิ่งคนชมมวยคอมเม้นในยูทูปเด้อครับ
    ตามนี้..

ลิขสิทธิ์บน YouTube Credit By : https://www.youtube.com/watch?v=96gVkZARfIA