หัวข้อ: อยากกลับไปยูบ้าน

Threaded View

คำตอบที่แล้วมา คำตอบที่แล้วมา   คำตอบถัดไป คำตอบถัดไป
    ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ สุดสาคร

อยากกลับไปยูบ้าน

เนื่องด้วยสุดสาครใด้อ่านกระทู้ของเอื้อยอ้ายหลายๆคนแล้วและใด้เห็ภาพ ท้องทุ่งนาไร่ กะทำให้หวนมาคิดว่าปานใด๋จะใด้กลับเมือไปยูบ้านน้อ
    ภาพแรกนี่กำลังคิดว่า เอ...จากบ้านมาทำงาน ตั้งแต่ พศ.2547 ตอนนี่ 2555 กะเป็นเวลา 8 ปีแล้ว บ๊ะ....อดสาอีกจักนอย อิอิ:l-
    แล้วกะนี่อีกภาพ คิดว่าอีกบ่อหน่าเกิน 8 ปีกะสิกลับเมือไปยูบ้าน ตอนนี่กะเริ่มปูทางไว้แนแล้วครับ เวลาดูจากรายการทีวี หรือ กระทู้อ้ายเอื้อยนำมาโพสเกี่ยวกับชีวิตลูกทุ่งท้องนา ผมคนนึงหละครับมักอ่านและเบิง เบิง แล้วเบิงอีก คิดอยากกลับไปยูบ้าน
    แล้วผมกะขอถามอ้ายเอื้อยที่จากบ้านมาทำงานคิดคือผมบ่อครับ ว่าอีกนานแค่ไหนถึงจะใด้กลับไปยูบ้านเกิดเมืองนอน ใช้ชีวิตเรียบง่ายหนีจากสังคมที่ แออัด รถติดๆ มลพิษมากมาย เฮ้อ.....กลับไปสู่อากาศที่ดีๆ ใด้ยูกับพ่อแม่พี่น้อง บ้านเฮาครับ
    ปล. เบิงจาก แอ๊กติ้งแล้วเป็นตาไปเป็นพระเอกหนังใด่บ่อครับ เอิ๊กๆอยากกลับไปยูบ้าน
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย สุดสาคร; 22-10-2012 at 23:09.