หัวข้อ: พงษ์ศักดิ์เล็ก ควรจะแขวนนวมได้แล้ว

ฝ่ายบริหารระดับสูง สัญลักษณ์ของ พล พระยาแล

บ้านมหาโพสต์ พงษ์ศักดิ์เล็ก ควรจะแขวนนวมได้แล้ว

หลังจากที่พงษ์ศักดิ์เล็กป้องกันแชมป์โลก รุ่นฟลายเวทสภามวยโลก (ดับเบิ้ลยูบีซี) แพ้น็อก ซอนนี่ บอย จาโร่ ผู้ท้าชิงชาวฟิลิปปินส์ ยกที่ 6 ที่เวทีมวยชั่วคราวหน้าศาลากลาง จ.ชลบุรี เมื่อวันที่ 2 มีนาคม 2555 ที่ผ่านมา

ลิขสิทธิ์บน YouTube Credit By : https://www.youtube.com/watch?v=FKFafZoNARk&feature

คราวนี้เป็นการป้องกันแชมป์ WBC อินเตอร์ รูปแบบคล้ายกันเป๊ะ พงษ์ศักดิ์เล็ก โดนน็อก ยกที่ 3

ณ เวลานี้ ถึงเวลาแล้วครับที่พงษ์ศักดิ์เล็กจะแขวนนวม (ขออนุญาตตัดสินใจแทนคนอื่น) อย่าฝืนสังขารเลยครับ

ลิขสิทธิ์บน YouTube Credit By : https://www.youtube.com/watch?v=L7yuk6itdK4&feature

ขอติกรรมการทั้ง 2 ไฟต์ การจับยุติการชกช้าเกินไป เพราะเหตุใด ๆ ก็ตาม ไม่เป็นผลดีแก่นักมวยครับ

ในความคิดของผม จริง ๆ แค่ชุดแรกก็จับแพ้ได้เลยครับ นักมวยไม่อยู่ในสภาพแล้ว หรือไม่ก็โดนหมัดสองหมัดก็น่าจะขวางได้เลย ไม่ต้องรอให้นักมวยล้มครับ ผมชอบกรรมการไฟต์โดแนร์ กับนิชิโอกะ และผึ้งหลวง กับบานัลที่ฟิลิปปินส์...แฮ่ม... อันหลังชอบตรงที่บานัลล้ม กรรมการไม่นับ ทำให้นักมวยไม่ฟื้น เข้าทางเรา.....555

เพราะการโดนในลักษณะนี้ นักมวยแทบทุกคนที่ผมเจอ ส่วนมากเวลาพูดลิ้นจะคับปากครับ หรือไม่ถ้าโชคร้ายก็เลือดคั่งในสมองตาย

ขอชื่นชมพงษ์ศักดิ์เล็กครับ ที่เคยทำให้แฟนมวยมีความสุขมามากมาย ถึงเวลานี้ควรที่จะพักผ่อนได้แล้วครับ

รวมถึงนักมวยที่พยายามขุดขึ้นมาปั้น ทั้ง ๆ ที่รู้ว่ามองไม่เห็นแวว... จริง ๆ น่าจะหานักมวยใหม่มาทดแทนได้แล้วมั้งครับ

เฮ้อ...พูดมาก็น่าเห็นใจทั้งสองฝ่ายครับ ทั้งโปรโมเตอร์และตัวนักมวยเอง เพราะนักมวยก็ต้องมีรายได้จากการชกมวย และโปรโมเตอร์เองก็จะต้องมีรายได้จากการจัดมวย และคงไม่มีใครที่อยากจะให้นักมวยของตัวเองแพ้

แต่ต้องเป็นไปตามกฎของธรรมชาติครับ มีแพ้ ย่อมมีชนะ มีชอบก็ต้องมีชัง มีรักก็ต้องมีเกลียดเป็นของธรรมดาของโลกครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย พล พระยาแล; 02-11-2012 at 09:42.

ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านมหา
    Mr.Reception
    สัญลักษณ์ของ คนตระการ...
    ต้องเลิกละครับแบบนี้ ถึงใจสิสู้ แต่ร่างกายบ่อไหวเนาะ ..
    เป็นทุึกคนละ พออายุหลายขึ้น
    มื่อก่อนผมไปกินลาบอยู่ปั้มฮ่างกับอ้ายดุลย์ กะเห็นรัตนพล ส วรพิณนั่งกินลาบอยู่ข้างๆกัน ชีวิตชกมวยเลากะเซาคือกัน

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ บ่าวหัวเขียง

ถูกต้องแล้วอ้าย

บ่ต้องแขวนดอก...มันสิเอามาสวมได้อีก...โยนขึ้นหลังคาโลด(คันสิตีมวยแบบนี้)555

ฝ่ายบริหารระดับสูง สัญลักษณ์ของ พล พระยาแล
    ฮ่วย...โยนขึ้นหลังคากะสิบ่เอาบันไดปืนเอามาใช้คือเก่าบ่หือ

ฉีกอ่อยไฟโลดเปี๋ยง หรือบ่จั่งซั่นกะเอาไปเฮ็ดฮังให้กะรอกกะได้.....5555

ศิลปินแดนไกล สัญลักษณ์ของ chudhancock
    cambridge, England
    จ้าแมนแล้ว แขวนนวมไว้ส๊ะป้ากะว่าจังซั้น เห็นแล้วกะสงสาร โดนน๊อค แพ้อย่างสวยงามมาก

Tags for this Thread