หัวข้อ: มหัศจรรย์งานช้างจังหวัดสุรินทร์ปี ๒๕๕๕

Hybrid View

คำตอบที่แล้วมา คำตอบที่แล้วมา   คำตอบถัดไป คำตอบถัดไป
    Banned

Oil Field เพชรบูรณ์/กำแพงแสน

มหัศจรรย์งานช้างจังหวัดสุรินทร์ปี ๒๕๕๕

มหัศจรรย์งานช้างจังหวัดสุรินทร์ปี ๒๕๕๕

ขอเชิญเที่ยวงาน มหัศจรรย์งานช้าง จังหวัดสุรินทร์ครั้งที่๕๒ ชมงานแสดงช้างที่ใหญ่ที่สุดในโลกโดยงานเริ่มตั้งแต่วันที่: 14-25 พฤศจิกายน 2555 รวม 12 วัน

บุฟเฟ่ช้าง: 15-16 พฤศจิกายน 2555 ณ บริเวณอนุสาวรีย์พระยาสุรินทร์ภักดีศรีณรงค์จางวาง เพื่อเลี้ยงต้อนรับช้างเข้าเมืองกว่า 300 เชือก ที่มาร่วมแสดงงานมหัศจรรย์งานช้างสุรินทร์

วันที่มีการแสดงช้าง: 17-18 พฤศจิกายน 2555 เริ่มตั้งแต่ 8.00 น เป็นต้นไป
    -งานแสดงช้างเต้นระบำ(กัมนังไสตล์ อิอิ) คล้องช้างแบบโบราณ ช้างวิ่งเก็บของ ช้างเตะฟุตบอล ช้างชักคะเย่อกับทหาร ช้างวาดรูป และอื่นๆที่อุบไว้มากมาย
    -งานแสดงประวัติศาสตร์คชหัตถี เรือมอัปสราปราสาทหิน ศรีขรภูมิ
    -และอื่นๆ

อย่าลืมสำรองห้องพักแต่เนิ่นๆน่ะครับ ปีที่แล้วโรงแรม รีสอร์ท ม่านรูด โมเตล โรงเตี้ยม ฮาเร็ม เต็มหมด......มหัศจรรย์งานช้างจังหวัดสุรินทร์ปี ๒๕๕๕
    "โมเพอะซรา พองคะเนียเด้อ บอง ปะ โอน กรบๆคะเนีย"

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ suny
    ภูมิลำเนา มหาสารคาม ทำงาน ประจวบ
    เป็นตาไปเที่ยวยุครับ ยังบ่เคยไปจักเทือ

ดูแลตรวจสอบเนื้อหา สัญลักษณ์ของ หนุ่มลาวสาวขะแมร์
    สิไปเบิ่งให้ได้จักเทืออยู่ดอกครับ แต่ปีนี่คือสิบ่ทันดอก
    ขอบคุณอ้ายกะเม็งสะเร็น ที่มาเตินบอก

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ paula
    อลังการอยากไปเบิ่ง ไปถ่ายรูป ขอบคุณที่นำข่าวมาบอกจ้า

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ ณัฐ ภูไท
    เป็นงานที่ใหญ่อีหลีครับสมชื่องานเนาะน่าไปเที่ยวน้อบ่เคยเห็นช้างจักเทื่ออยากไปเบิ่งช้าง อยากไปเยี่ยมชมวัฒนธรรมของพี่นอ้งทางอิสานใต้เบิ่งครับ

Banned

บล็อก
    4
    เคยไปงานช้างเมื่อ30ปีที่แล้ว

อยากไปเที่ยวเมืองสุรินทร์ถิ่นงานใหญ่
    จะมีใครพาไปบ้างไหมหนอ
    หากไม่มี ฉันคง ได้แค่รอ
    คงไม่ขอ ให้ใคร พาไปเอย

Banned

Oil Field เพชรบูรณ์/กำแพงแสน

โม-ซี-บาย -สะเร็น

ป้าสสสสส...30ปีที่แล้วข่อยกำลังแต่ คลานเป็น นั่งรถบัส สาย สุรินทร์-ร้อยเอ็ด มาลง บขส ติละเจ๊ ง่ายนิ้สเดียววโม-ซี-บาย -สะเร็น

ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านมหา สัญลักษณ์ของ lukhin_inter
    อิสานใต้ ประเทศไทย
    มาเด้อจ้าผู้ใดบ่เคยมาเยือนเมืองสุรินทร์เที่ยวงานช้าง
    ขอเชิญจ้า ช่วงนี้เจ้าภาพเตรียมจัดเมืองต้อนรับเต็มที่จ้า
    อุปสรรคเป็นได้ทั้งบันไดให้ก้าวขึ้นไป...หรือ
    เป็นภูผาที่ขวางกั้น...ขึ้นอยู่กับว่าจะมองมุมไหน

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ ขวัญเมือง
    ผมไปทอดกฐินอยู่ อำเภอกะสัง มื่อวันที่ 17 บ่ฮู้ว่ามีงานเสี่ยด้ายเด้...บ่เคยเห็นจักเทือ