หัวข้อ: บ่าวคนเดิมลั่นกลองรบ งานพาแลง ประจำปี 2556

Hybrid View

คำตอบที่แล้วมา คำตอบที่แล้วมา   คำตอบถัดไป คำตอบถัดไป
    ฝ่ายบริหารระดับสูง สัญลักษณ์ของ พล พระยาแล

บ้านมหาโพสต์ บ่าวคนเดิมลั่นกลองรบ งานพาแลง ประจำปี 2556

"บ่าวคนเดิม" เว็บมาสเตอร์บ้านมหาดอทคอม ลั่นกลองรบให้มีการดำเนินการจัดงานพาแลง ประจำปี 2556 โดยมอบหมายให้ "กำพร้าผีน้อย" หรือ "บ่าวยางตลาด" มือประสานสิบทิศ เป็นประธานในการจัดงานครั้งนี้

ใกล้สิ้นปีคราใด ทำให้ความคิดของผมหวนถึงวันเวลาที่เราจะได้พบกันนั่นคือ งานบ้านมหาพาแลง ซึ่งถือว่าเป็นงานประจำปีของเว็บบ้านมหาดอทคอม

ไม่ว่าใครจะเป็นประธานในการดำเินินงาน ก็เห็นพวกเราให้ความร่วมมือร่วมใจเป็นอย่างดีไปร่วมงานกันถ้วนหน้า และได้รับความทรงจำดี ๆ กลับไป ท่ามกลางบรรยากาศแห่งความชื่นมื่น

ช่วงเวลาที่เราพบกันผมมีความรู้สึกว่ามันสั้นเกินไป ผมอยากจะหยุดเวลาแห่งความทรงจำเหล่านี้ไว้ให้นานเท่านาน ไม่ว่าวันเวลาที่เราได้มีโอกาสมาพบกันในเว็บบ้านมหาดอทคอมแห่งนี้ หรือวันเวลาที่เราได้พบปะสังสรรค์กันปีละครั้งในงานบ้านมหาพาแลงก็ตาม....แต่สุดท้าย "งานเลี้ยงย่อมมีวันเลิกรา" ครับ

งานพาแลง ประจำปี 2556 ที่จะถึงในปีหน้านี้ "บ่าวคนเดิม" แจ้งว่า อยากจะให้จัดช่วงต้นปี ซึ่งมีกลิ่นไอของความหนาว ไม่อยากจะให้จัดในช่วงเดือนมีนาคม เมษายน ซึ่งเป็นหน้าร้อน หรือเดือน พฤษภาคม ซึ่งเป็นช่วงฤดูฝน

แม้ว่าสถานที่จัดงาน จะจัดในสถานที่ปิดก็ตามที แต่การเดินทางจะไม่สะดวกสบายเท่ากับช่วงต้นปี ซึ่งวันเวลาในการจัดงานผมอยากให้กำหนดไว้แต่เนิ่น ๆ ด้วยเหตุว่าพี่น้องที่เดินทางมาร่วมงาน โดยเฉพาะพี่น้องจากต่างประเทศ จะได้วางแผนการเดินทางไว้ล่วงหน้าได้ทัน

อย่างไรก็ตามครับ การกำหนดวันจัดงานที่จะมีขึ้น มันเป็นการยากเหลือเกินที่จะกำหนดวันให้ตรงกับวันว่างของพวกเราทุก ๆ คนได้

ก็ขอให้เราพวกเราปรับเปลี่ยน หรือบริหารจัดการวันเวลาให้ตรงกับวันจัดงานบ้านมหาพาแลงก็แล้วกันนะครับ ผมคาดว่าน่าจะกำหนดขึ้นในช่วงเดือน ก.พ.56 ซึ่งยังคงมีกลิ่นไอของลมหนาวหลงเหลืออยู่ ทั้งนี้และทั้งนั้นขอให้พวกเรายอมรับในการตัดสินใจของเว็บมาสเตอร์ครับ

สำหรับท่านที่พลาดโอกาส ไม่ได้ไปร่วมงาน ก็คงจะเหมือนเช่นทุกปีครับ จะมีการถ่ายทอดสดการจัดงานครั้งนี้ไปถึงหน้าคอมของท่านเหมือนเช่นเคยครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย พล พระยาแล; 28-11-2012 at 22:42. เหตุผล: แก้คำพิมพ์ผิด

ที่ปรึกษาด้านกฎหมาย สัญลักษณ์ของ sert1964
    งานพาแลง ประจำปี 2556 ที่จะถึงในปีหน้านี้ "บ่าวคนเดิม" แจ้งว่า อยากจะให้จัดช่วงต้นปี ซึ่งมีกลิ่นไอของความหนาว

จัดที่เขาใหญ่ดีมั๊ยครับ ผมพร้อมที่จะประสานเรื่องที่พักให้

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ ลุนนี ศรีเกษ
    ศรีสะเกษ กรุงเทพ จอมเทียนชลบุรี
    บล็อก
    1
    อย่าให้ก่อนวันวาเลนไทน์เดอจ้า เอาต้นมีนาคือเก่ากะดีเดอจ้า อิอิ ปีหน้าบ่อมีการมาช้าแน่นอนจ้า

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ kung สาวขอนแก่น
    บ้านหนองกุง ขอนแก่น
    ปลายเดือนกุมภา น้องกุ้งคลอดลูกพอดี พลาดอีกแล้ว สงสัยจะได้พาเจ้าตัวเล็ก นอนดูหน้าคอมแน่ ๆ เลย จ้า

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ paula
    งานพาแลง ประจำปี 2556 ที่จะถึงในปีหน้านี้ "บ่าวคนเดิม" แจ้งว่า อยากจะให้จัดช่วงต้นปี ซึ่งมีกลิ่นไอของความหนาว

จัดที่เขาใหญ่ดีมั๊ยครับ ผมพร้อมที่จะประสานเรื่องที่พักให้

อ้ายเสริฐ บรรยากาศแบบคันทรี คันทรี เลยติ้อ้าย กลิ่นไอของความหนาว
    แต่งตัวแบบคาวบอย คาวเกิลล์ นึกภาพแล้ว กระตุ้นความห่าวของปุ้ย

Membership renewed สัญลักษณ์ของ siranee
    ลาดกระบัง54(วัดศรีวารีน้อย)
    หม่องได๋กะสิตามไป ห่วงแต่เรื่องหลงทางท่อนั้นล่ะคะ:l-

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์
    ช่างภาพอิสระ
    สัญลักษณ์ของ ฅนภูค่าว
    นครโคราช บ้านเกิดกาฬสินธุ์
    กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ paula

อ้ายเสริฐ บรรยากาศแบบคันทรี คันทรี เลยติ้อ้าย กลิ่นไอของความหนาว
    แต่งตัวแบบคาวบอย คาวเกิลล์ นึกภาพแล้ว กระตุ้นความห่าวของปุ้ย

มาบ่น้อปีนี่ อยากเจออิอิอิ.....:b-b :b-b :b-b

ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านมหา สัญลักษณ์ของ nuzing
    ตกฟากอยู่อุบล เป็นคนชราบางแคแล้ว
    บล็อก
    5
    ท่านผบ.ปลายตาล แพ..พระยาลน จ๋า จ.ป.ล.ของแถ้ แหล่ๆ ดังแหมบๆ จีนเตี๊ยะ คักๆแหล่ว นามสกุลเดิมผ่อใหญ่"แซ่เคียวห่วย" ตั๊วะ ยายซังหลายย่านเกี่ยวข้าวบ่แล้วเคี่ยวมันห่วยมันฮ่าง)(หมายถึงเคียวเกี่ยวๆข้าว เด้อ) เลยให้เลาเปลี่ยน แซ่แล้ว
    "ใจประสงค์สร้างกลางดงกะหว่าถ่ง ใจขี้คร้านกลางบ้านกะหว่าดง"

ฝ่ายเทคนิคและโปรแกรม สัญลักษณ์ของ ต่วง
    จัดบนเขาใหญ่กะดีคือกันครับแต่การเดินทางสำหรับท่านที่บ่มีรถสิบ่เดินทางลำบากบ่ครับ
    การที่จะประสบความสำเร็จได้ ต้องขึ้นอยู่กับความพยาม ความตั้งใจ สู้ฝ่าฟันอุปสรรคทุกอย่าง

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ suny
    ภูมิลำเนา มหาสารคาม ทำงาน ประจวบ
    เป็นตาม่วนเนาะครับ ถ้ามีโอกาสกะอยากไปร่วมงานนำอยู่เด้อครับ แต่ถ่าบ่ได้ไปกะสิเปิดคอมเบิ่งยุครับ

Tags for this Thread