หัวข้อ: แซวด้วยภาพ...ทำไมต้องตีกัน

ฝ่ายบริหารระดับสูง สัญลักษณ์ของ พล พระยาแล

พบปะพูดคุย แซวด้วยภาพ...ทำไมต้องตีกัน

ที่ใดที่มีการแข่งขัน ที่นั่นมักมีการทะเลาะเบาะแว้ง ตีรันฟันแทงกันอยู่เสมอ เพราะพื้นฐานจิตใจของมนุษย์ จะปรากฎออกมาเมื่อมีความเหนื่อย ความโกรธ และความหิว

เช่น การแข่งขันฟุตบอล ไม่เว้นแม้กระทั่งฟุตบอลระดับ อบต. ไปจนถึงระดับประเทศ รวมถึงระดับโลก หากนักฟุตบอลไม่ตีกัน กองเชียร์ก็ตีกัน.....แซวด้วยภาพ...ทำไมต้องตีกัน

แซวด้วยภาพ...ทำไมต้องตีกัน

แซวด้วยภาพ...ทำไมต้องตีกัน

(ภาพ..เหตุการณ์จำลอง) แซวด้วยภาพ...ทำไมต้องตีกัน

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ lungyai1123
    บล็อก
    63
    ซ่ำหนิกะเป็นเรื่องราวใหญ่โตเน๊าะอ้ายพลเจ้ากะหาแนวมาเล่นเน๊าะโอ้ย
    อยากกรี๊ดๆๆๆจั๊กบาดเด้55555

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ จ่ายงค์ อุดร
    บล็อก
    1
    ถ้าคนเฮา รู้แพ้ รู้ชนะ รู้อภัย คือจั่งคำขวัญที่ผมเห็น ตามงานกีฬาตั้งแต่เป็นเด็กน้อย
    กะคงสิบ่มีปัญหาดอกครับ แต่ผมกะเลือดฮ้อนเติบอยู่ครับยามเล่นบอลกะดายแต่ว่าบ่เคยทะเลาะไผในสนามครับ ตะกี้มีต๊ะซวนขึ้นเวทีโลด ใส่นวมนำ มันส์ขนาด

ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านมหา สัญลักษณ์ของ lukhin_inter
    อิสานใต้ ประเทศไทย

ถ้าผู้นำดี บางทีก็ไม่ต้องลงไม้ลงมือ อิอิ

เมื่อมีฝัก มี ฝ่ายบางทีก็อาจจะมีเหม็นๆ กัน อิอิ
    อาจนำพามาซึ่งอาการ ขิว ขิว อยากลงไม้ลงมือ แต่ถ้าผู้นำดีผู้ตามเด่นถ้าผู้นำดี บางทีก็ไม่ต้องลงไม้ลงมือ อิอิอาจคุยกันรู้เรื่อง .....เน้อ

ถ้าผู้นำดี บางทีก็ไม่ต้องลงไม้ลงมือ อิอิ
    อุปสรรคเป็นได้ทั้งบันไดให้ก้าวขึ้นไป...หรือ
    เป็นภูผาที่ขวางกั้น...ขึ้นอยู่กับว่าจะมองมุมไหน

ฝ่ายบริหารระดับสูง สัญลักษณ์ของ พล พระยาแล
    อ้างถึงภาพจาก ดีเจลูกหิน.....

พล พระยาแล : ฮ่วย ๆ ๆ ค่อย ๆ เว่ากันกะได้ดอกอยากอายเพิ่น... "บักฮูขี่" พะนะ....5555
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย พล พระยาแล; 28-11-2012 at 22:39.

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ ปั้ม อาภัพ
    ดีนะที่อ้อมฮั้วกั้นไว้ยุอ้ายพล บ่ซั่นมุ่นอุ้ยปุ้ยเลยมื่อนั่น

Tags for this Thread