จำที่มาบ่ได้คือกันครับ
พอดีเพิ่นส่งเมลล์ต่อๆกันมาครับ
.ตักบาตรพระล้านครั้ง ไม่เท่ายื่นอาหารให้พ่อแม่ครั้งเดียว
. คนจนยิ่งจน เพราะทำรวย คนรวยยิ่งรวยเพราะทำจน
. ยามไปซื้อของ อย่าอวดเงินทองให้ใครเห็น
. เพื่อนบ้านที่อยูไกล้ ดีกว่าพี่น้องในใส้ที่อยู่ไกล
**ข้อนี่ผมว่าแม่นคักครับ เพราะสู่มื้อนี่ผมกะเบิกบานใจทุกเทื่อครับที่เข้ามาเวบบ้านมหา
. อย่าเชื่อคนโดยไร้คิด อย่าหลงมิตรเพียงคำยอ
. กินเพื่ออิ่มจะมีปัญหาน้อย แต่ถ้ากินเพื่ออร่อยจะมีปัญหามาก
ยังมีอีกหลายข้ออยู่ครับผมกะคัดๆมาเผื่อเป็นประโยชน์ครับ
:l-:l-:*-