หัวข้อ: จาตุรงค์ มกจ๊ก โชว์ซิกแพค คุณก็ทำได้ แม่นบ่คะ ถ้าไม่ขี้เกียจ

Hybrid View

คำตอบที่แล้วมา คำตอบที่แล้วมา   คำตอบถัดไป คำตอบถัดไป
    แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ paula

จาตุรงค์ มกจ๊ก โชว์ซิกแพค คุณก็ทำได้ แม่นบ่คะ ถ้าไม่ขี้เกียจ

หากเอ่ยชื่อของ "จาตุรงค์ มกจ๊ก" นักแสดง-ตลกชื่อดัง วัย 48 ปี ก็จะต้องนึกถึงภาพหนุ่มใหญ่วัยกลางคนอารมณ์ดี ที่มีรอยยิ้มบนหน้ากลม ๆ และหุ่นท้วม ๆ กันใช่ไหมล่ะ แต่หากใครติดตามอินสตาแกรมของคุณจาตุรงค์ในระยะหลังนี้ ก็จะเห็นถึงความเปลี่ยนแปลงอย่างมากมาย เพราะ...พุงพลุ้ย ๆ ของเขาตอนนี้ถูกแทนที่ด้วยซิกแพคแน่น ๆ แล้ว

โดยคุณจาตุรงค์ให้เหตุผลในการออกกำลังกาย พร้อมเคล็ดลับเล็ก ๆ น้อย ๆ ว่า... บางคนว่าทำไมผมถึงชอบโชว์หุ่นในอินสตาแกรม ขอบอกว่าคนออกกำลังกายมี 2 เหตุผล คือ 1. อยากหุ่นดี 2.ไม่อยากให้เส้นเลือดในสมองแตก + อีก 100 โรค กว่าผมจะได้หุ่นขนาดนี้ ต้องหาเวลา ต้องไม่ขี้เกียจ ต้องมีวินัย จัดระบบ และทิ้งบางอย่างที่อยากทำ และนี่คือเหตุผลที่อยากโชว์ ถ้าใครอยากโชว์ก็ทำอย่างผมสิ ถ้าไม่อยากโชว์ก็กินแล้วนอนดีออกไม่เหนื่อยด้วย คริคริ"

ว่าแล้วก็ไปดู ซิกแพคเป๊ะ ๆ ของคุณจาตุรงค์กันดีกว่า... ขอบอกว่า ดูหนุ่มและเด็กกว่าเดิมเป็นกองเลย

จาตุรงค์ มกจ๊ก โชว์ซิกแพค คุณก็ทำได้ แม่นบ่คะ ถ้าไม่ขี้เกียจ

ดูแลตรวจสอบเนื้อหา สัญลักษณ์ของ pcalibration
    เมืองฉะเชิงเทรา(แปดริ้ว)
    บล็อก
    1

การออกกำลังกายมีประโยชน์

บ่ถือเป็นการอยากโชว์หรือสร้างภาพ การเป็นนักแสดงหรือบุคคลสาธารณะ
    ยังไงคุณก็ต้องโดนออกสื่ออยู่ดี การทำให้ดูดีด้วยการรับผิดชอบต่อตัวเอง
    ต่อสังคมและหน้าที่การงาน ซึ่งส่งผลดีทั้งทางตรงและทางอ้อมต่อตัวเขา
    ร่างกายแข็งแรง ดูสมาร์ทเท่ห์ จะช่วยส่งเสริมให้ผู้คนเห็นประโยชน์ของการออกกำลังกายได้อีกทางหนึ่งคือกันครับ
    :l-:l-:l-:,1-:,1-:,1-:l-:l-:l-

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ คุณฉุยเลย
    พระนครศรีอยุธยา
    เห็นแล้วก็อยากเป็นแบบเพิ่นครับ ย้อนข้ออ้างว่าเหนื่อยกับงานจนไม่มีเวลาออกกำลังกาย ว่าซั่น ตอนนี้กะเลยลงพุงแล้ว

ฝ่ายบริหารระดับสูง สัญลักษณ์ของ พล พระยาแล
    นี่กะบุคคลสาธารณะคือกันครับ แต่ก่อนออกกำลังกายดีคัก ตอนนี้ออกกำลังกายแขนอย่างเดียว...555

อีกบ่ดน สิกลับมาฟิตอีกก่อน กลับบ้านไปหวั่งหั่นมีแต่คนว่า คือบ่ฟิตคือเก่าพะนะ ....อิอิ

เอ แล้วหอแต๋วแตกจะมีภาคต่อไปมั้ยน้อ ใครจะแสดงเป็นเจ้แกน้อหนิ ฮ่าๆๆ
    LET IT BE...

Tags for this Thread