หัวข้อ: วิจารณ์มวยช่อง7สีอาทิตย์ที่2ธันวาคม2555โดย ตรี ศรีเมืองใหม่

ฝ่ายบริหารระดับสูง สัญลักษณ์ของ ตรี ศรีเมืองใหม่
    หนุ่มอุบล คนศรีเมืองใหม่

วิจารณ์มวยช่อง7สีอาทิตย์ที่2ธันวาคม2555โดย ตรี ศรีเมืองใหม่

วิจารณ์มวยช่อง7สีอาทิตย์ที่2ธันวาคม2555โดย ตรี ศรีเมืองใหม่
    (มอบเสื้อกลุ่มให้เป็นที่ระลึกกับ ครูตุ้ม ศักดิ์หอมศิล)

(พานักมวย เมืองศรี ตรีศรีเมืองใหม่ ไปต่อยงานลอยกระทงที่บางพลี)

........ ศึกมวยไทย 7 สี
    วัน อาทิตย์ ที่ 2 ธันวาคม 2555
    ช่อง 7 สี ถ่ายทอด เวลา 13.45 น.

1, หนึ่งพิชิต ส.สมศักดิ์ชัย พิกัด 116 ปอนด์
    ชนะน็อก3 เพชรมหาราช อิมิเน้นท์แอร์ 23 ก.ย.55 ยโสธร
    แพ้น็อก2 ยอดสกล ส.รัตนกุล 30 ก.ย.55 อุบล
    ชนะน็อก4 ฟ้าสยาม ดาบรันสารคาม 28 ต.ค.55 สกลนคร
    จะชนะ
    สรยุทธ แครี่บอย พิกัด 116 ปอนด์
    แพ้ทีเคโอ4 บักโจ้ โต๊ะจีนแม่ประยูร 13 ส.ค.55 นครราชสีมา
    ชนะคะแนน แสงสุรีย์ ป.ชาลี 29 ส.ค.55 อุบล
    แพ้น็อก3 ยอดมงคล ลูกเจ้าพ่อมเหศักดิ์ 2 ก.ย.55 ร้อยเอ็ด
    +++++++++++++++++++++++++++++++++++
    2, ยอดกฤษฏา ลูกเหนือปฐพี พิกัด 116 ปอนด์
    ชนะคะแนน นวพล ส.จิตรประเสริฐ 3 พ.ย.55 ทีจีเอ็น
    จะชนะ
    ฟ้าคำราม ปราสาทวิทยาคาร พิกัด 116 ปอนด์
    ชนะคะแนน โชคทวี ชำนาญแทน 30 มิ.ย.55 ทีจีเอ็น
    ชนะน็อก3 เบิกชัย น.กัลยา 4 ส.ค.55 ทีจีเอ็น
    ชนะคะแนน เดชฤทธิ์ เมืองบัวขาว 7 ต.ค.55 ช่อง7สี
    +++++++++++++++++++++++++++++++
    3, ขุมทรัพย์ สุวิทย์ยิม พิกัด 131 ปอนด์
    แพ้คะแนน กรังปรีย์น้อย พิทักษ์ป่าผาแดง 31 ส.ค.55 สงขลา
    แพ้คะแนน หยกเพชร เพชรเกษม 29 ก.ย.55 ปัตตานี
    ชนะน็อก3 กรังปรีซ์น้อย พิทักษ์ป่าผาแดง 22 ก.ย.55 สงขลา
    จะแพ้
    ยอดสยาม ช.โชคอำนวย พิกัด 131 ปอนด์
    แพ้คะแนน ขวัญชัย เพชรนิโรธ 29 ก.ย.55 บุรีรัมย์
    ชนะคะแนน แสนศักดิ์ชัย พราน26 จันทร์ 8 ต.ค.55 นครราชสีมา
    ชนะคะแนน หาญนที ว.วิวัฒนานนท์ 4 พ.ย.55 ช่อง7สี
    ++++++++++++++++++++++++++++++++++
    4, รุ่งเพชร ศักดิ์รังสิต (ว.รุ่งนิรันดร์) พิกัด 124 ปอนด์ (ชิงแชมส์)
    ชนะน็อก3 ฟ้ามงคล ส.จ.หลายปราจีน 10 ส.ค.55 ลพน.
    ชนะน็อก3 พรสวรรค์ ลูกพระบาท 14 ก.ย.55 รดน.
    ชนะคะแนน เก้าแต้ม ลูกพระบาท 12 ต.ค.55 ลพน.
    จะแพ้
    รักเกียรติ เกียรติประภัสร์ พิกัด 124 ปอนด์
    แพ้คะแนน ตะเภาทอง อีมิเน้นท์แอร์ 21 ก.ค.55 วิถีไทย
    ชนะคะแนน ใจสู้ ท.เทพสุทิน 22 ก.ย.55 วิถีไทย
    เสมอ พรสวรรค์ ลูกพระบาท 27 ต.ค.55 วิถีไทย
    ++++++++++++++++++++++++++++++++

...............เป็นทรรศนะส่วนตัวล้วนๆ....

.... เอาไปประกอบการชมมวยนะครับ ข้อมูลนี้เป็นเพียงทรรศนะวิจารณ์ส่วนบุคล อาจจะถูกหมด หรือ ผิดหมดทุกคู่ก็ได้ครับ

.... ข้อมูลนี้เป็นการวิจารณ์ล่วงหน้า ตามเหตุตามผล ตามฟอร์มหลัง ตามสภาพแวดล้อม ซึ่งวันต่อยจริง สถานการณ์อาจจะเปลี่ยนไปก็ได้นะครับ เช่น วันชกมานํ้าหนักเกินเยอะ,นํ้าหนักขาดเยอะ,นักมวยมาไม่ดี,มวยมีกลิ่นฯลฯ

...พิเศษมวยน่าวางอาทิตย์นี้ จัดไปที่ ยอดสยาม ช.โชคอำนวย ครับ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ตรี ศรีเมืองใหม่; 29-11-2012 at 14:32.
    :welcome3"...ศรีเมืองใหม่แดนธรรมประเสริฐ ถิ่นกำเนิดหลวงปู่มั่น ลือลั่นสวรรค์ภูหล่น ยลสวยหินผานางคอย ลอยล่องแก่งจุการ งามตระหง่านเสาธงวงกลมใหญ่...">>>>> www.muangmai.ob.tc

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ บ่าวหัวเขียง

ขอบคุณครับ...อาจารย์

เป็นจังใด๋ พามวยไปตี คือสิหมานเนาะครับ(กระเป๋าเอ้ยตุงๆเด้ออย่าสิซีกละ 555)

แต่คู่เอก 7 สี
    รุ่งเพชร ศักดิ์รังสิต(ฟอร์มหลังน่าติดตามมากครับ)

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ บ่าวหัวเขียง

ความแม่นเป็นเลิศ

แม่นขนาดนี้...99.99%
    ถ้ามาลองเป็นอาจารย์"หวย"...ลูกศิษย์คือสิหลายเนาะครับอาจารย์

Tags for this Thread