หัวข้อ: ...คณะทำงาน-แผนกต่างๆ-ในงานพาแลงบ้านมหา2556...

ฝ่ายกิจการพิเศษ สัญลักษณ์ของ กำพร้าผีน้อย
    รัตนาธิเบศร์..ใกล้แยกแคราย

ดวงดาว The Star ...คณะทำงาน-แผนกต่างๆ-ในงานพาแลงบ้านมหา2556...

...พี่น้องที่เฝ้าติดตามข่าวคราวการจัดงานพาแลงปี2556 ทางเวบบ้านมหาดอทคอมคงแปลกใจ ทำไมถึงเงียบผิดปกติทั้งๆที่เหลือเวลาไม่มาก..สถานที่จัดงานยังไม่ได้ระบุแน่นอนว่าเป็นที่ไหน แต่กำหนดวันที่จะจัดงานแล้ว..คณะทำงาน-ผู้ประสานงานแผนกต่างๆยังไม่มีการแต่งตั้ง-ได้รับมอบหมายอย่างเป็นทางการ..วันนี้ก็ขอแจ้งให้พี่ๆน้องๆสมาชิกทราบครับว่า เรามีคณะทำงานส่วนหนึ่งที่ร่วมทำกิจกรรมกันมาอย่างต่อเนื่องได้ดำเนินการบางอย่างไปบ้างแล้ว...ในส่วนสมาชิกท่านอื่นๆขอแจ้งให้ทราบตามกระทู้นี้นะครับ...

ประธานดำเนินงาน

กำพร้าผีน้อย

ประธานที่ปรึกษา

บ่าวคนเดิม/ตรี ศรีเมืองใหม่(บ่าวเซียงน้อย )/คุณยายหนู/ติ๋ม เปอร์โย/ดีเจปุ้ย/บ่าวข้าวจี่/ดีเจ พล พระยาแล

แผนกสถานที่และสื่อต่างๆ

ภารกิจ..ร่วมพิจารณาหาสถานที่ในการจัดงาน/ดำเนินการเรื่องสื่อต่างๆทั้งสปอตโฆษณาและป้ายที่จะติดตั้งเวที

คณะทำงาน..จ่าเหลือง/ทิดรสมักม่วน/บ่าวข้าวจี่/พ่อใหญ่คำแสง/คนตระการ/ต่วง/หนุ่มนนท์/หนุ่มน้อยศรีสะเกษ/บ่าวห้วยละโอง/ปั้ม อาภัพ/บ่าวธนา/ฝนหลวง/บ่าวจัย/พ่อบักเบ็นซ์/ดีเจพล พระยาแล/บ่าวศร ภูตะวัน

แผนกประชาสัมพันธ์ - ต้อนรับ

ภารกิจ..กระจายข่าวงานพาแลงให้พี่น้องสมาชิกได้รับทราบโดยใช้ช่องทางสื่อต่างๆที่เข้าถึงได้โดยง่าย เช่น..เวบบ้านมหา/เฟสบุค/เวบพี่น้องชาวอีสานอื่น ๆ ในวันงานมีหน้าที่คอยต้อนรับพี่น้องที่มาร่วมงาน

คนตระการ/ต่วง/บ่าวจัย/พุเตย/ชายกลาง/จ่าเหลือง/ปั้ม อาภัพ/ติ๊กต็อก/สาวมุก/ดีเจ ป้านวล ม่วนโสตาย/ไก่น้อย/ไหน้ำ/ไหติ๊ก/ทีมดีเจอาสาบ้านมหาทุกท่าน-หัวหน้าคุ้ม-จุ้มทุกท่าน

แผนกของชำร่วย ของที่ระลึก - เสื้อที่ระลึก

ภารกิจ..จัดหาของชำร่วยและดำเนินการเรื่องเสื้องานพาแลง..โดยการประสานกับพี่น้อง-สมาชิกคุ้มต่างๆ ..ส่วนเสื้อนั้นจะแจ้งให้ทราบอีกครั้งว่าจะทำแบบไหน-สีไหน..

คณะทำงาน..ไก่น้อย/ติ๊กต็อก/เขมราฐ/บ่าวธนา/ดอกมันปลา/ตุ๊กตา เขมราฐ/สาวมุก/สาวบ้านแต้/ธิดายาเย็น/ผู้ก่อการรัก/หมูน้อย/หมูหวาน/ดีเจเด็กน้อย/ดีเจพล พระยาแล

แผนกแสงสีเสียง - ถ่ายทอดสด - ภาพนิ่ง

ภารกิจ..ดูแลเรื่องแสงสีเสียง-การถ่ายทอดสด - การถ่ายภาพนิ่ง ในวันงาน เพื่อบันทึกไว้เป็นที่ระลึก และนำเสนอเพื่อเผยแพร่ต่อสาธารณชนต่อไป...หากติดขัดประการใดให้แจ้งอ้ายบ่าวคนเดิม เว็บมาสเตอร์บ้านมหาดอทคอมหรือประธานดำเนินงาน (กำพร้าผีน้อย) ครับ..

คณะทำงาน..อาวอ้วนเมืองยศ/บ่าวโจ่โล่/ทิดรสมักม่วน/เจ้าซายน้อย/ฅนภูค่าว/บ่าวเอส/พล พระยาแล/วัฒนชัย หาริโร/บ่าวศร ภูตะวัน

แผนกการเงิน..

ภารกิจ..ดูแลเรื่องเงินและค่าใช้จ่ายในวันงาน-ลงทะเบียนผู้ที่มาร่วมงาน

คณะทำงาน...เขมราฐ/ตุ๊กตา คนเขมราฐ/ดอกมันปลา/สาวแพม/ธิดายาเย็น/สาวพุเตย/หมูหวาน

...สำหรับพี่น้องที่ไม่ได้ระบุนามก็ต้องขออภัยนะครับ งานนี้ทุกท่านมีส่วนร่วม พี่ๆน้องๆสมาชิกทุกคนได้สนุกสนานและร่วมสืบสานประเพณีวัฒนธรรมอีสานของเรา..หากมีข้อบกพร่องจะเพิ่มเติมส่วนใดท่านก็เสนอแนะเข้ามาได้นะครับ ถ้าไม่สะดวกที่บ้านมหาก็ที่เพจพาแลงบ้านมหา2556ในเฟสบุคได้ ทุกความคิด-ความเห็นมีค่า...ขอบคุณครับ...
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย กำพร้าผีน้อย; 24-12-2012 at 23:59. เหตุผล: เพิ่มเติมข้อมูล

ฝ่ายเทคนิค และถ่ายทอดสด สัญลักษณ์ของ อาวอ้วนเมืองยศ
    รับแซบครับผม จัดไปตามนั้น อย่าลืมตามที่ตกลง อิอิ งั้นละสวยเลยท่านประธานใหญ่

ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านมหา สัญลักษณ์ของ nuzing
    ตกฟากอยู่อุบล เป็นคนชราบางแคแล้ว
    บล็อก
    5
    รับทราบจ้า ยายยินดีและจะตั้งใจทำงานนี้ให้ดีที่สุด ขอมวลสมาชิกโปรดเสียสละเวลามาร่วมด้วยช่วยกันเหมือนที่ผ่านๆมาอีกสักครั้งขอบพระคุณทุกท่านจ้า ธุจ้า:*-
    "ใจประสงค์สร้างกลางดงกะหว่าถ่ง ใจขี้คร้านกลางบ้านกะหว่าดง"

ท่องเวบ สัญลักษณ์ของ pui.lab
    โสดไม่มีใครเอา หรือว่าเราไม่เอาใคร
    บล็อก
    9
    รับทราบจ้า ขอบคุณที่ไว้วางใจทำหน้าที่นี้ให้ดีที่สุดจ้า ธุจ้า

หมายเหตุ พี่ๆน้องๆ ท่านใดว่างก็มาซอยกันคนละไม้ละมือเนาะคะ ซอยหม่องหน้างานพ่นหล่ะชื่อบ่มี ตกหล่นท่านประธานอาจซิเมานึ่งปลาค่าว ก้อยปลาขาวอะน๊า เห็นภาพร่วมมือก็ยิ้มแล้วหล่ะ
    บ้านมหาดอทคอม เว็บไซต์ส่งเสริม ศิลปะ วัฒนธรรมไทย ศิลปิน ความรู้ออนไลน์
    st1: มิตรภาพและรอยยิ้ม กับดีเจคนไกลบ้าน st1:

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ บ่าวจัย
    บ่มีซื่อกะบ่เป็นหยังดอกครับ งานนี้เพื่อบ้านมหาที่เฮ็ดให้เฮาได้มาร่วมหัวจ่มท้ายนำกัน55555
    ผมว่าลองโหวตเบ่งบ่ครับสำหรับหม่องสิจัดงานนะแหมะอ้ายดุลย์ ลองตั้งกระทู้เบิ่งกะดีเด้ผมว่า
    หล่อคืออ้าย กินข้าวบายกบตั๋วะหล่า

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ บ่าวเอส
    หนุ่มอุบล คนพิบูล
    ..

มีหยังขาดเหลือกะบอกได้เด้อครับ ไปนั่งกินอย่างเดียวกะอายเขาเด้ ฮ่าๆๆ

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ กะทิสด
    ...ให่ไปนำแน่เด้อ...อิอิ...( บ่ได่ไปซ่อยเหล่า กะพอได่ละซ่อยลำ ) ซั่นดอก อิอิ

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ วัฒนชัย หาริโร
    บ่มีทีมพาหางเครื่องไปเงี่ยวติครับอ้าย 55555 กะยังดีเนาะถ่ายรูปคือสิง่ายกว่าเฝ้าหม้อข้าวต้มยุดอก555555555

ฝ่ายบริหารระดับสูง สัญลักษณ์ของ พล พระยาแล
    พี่น้องที่บ่มีชื่อ ให้แจ้งความประสงค์ในกระทู้นี้ได้เด้อครับ ผมสิจับเป็นกรรมการให้เบิ๊ดทุกคนล่ะ...555 ฮิ้วววว

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ สายลม
    ทางนี้สิไปทุกหม่องดอกอ้ายอันนี้แผนก มั่วหน้าฮ้าน