........ ศึกมวยไทย 7 สี
วัน อาทิตย์ ที่ 6 มกราคม 2556
ช่อง 7 สี ถ่ายทอด เวลา 13.45 น.

มวยรอบปูนเสือ
คู่ที่ 1, ฟ้าคำราม ปราสาทวิทยาคาร 116 ป.
ชนะคะแนน เดชฤทธิ์ เมืองบัวขาว
แพ้คะแนน ยอดกฤษดา ลูกเหนือปฐพี
จะแพ้
เก่งกล้า ก.กลมเกลียว 116 ป.
แพ้คะแนน ชัยบัญชา เกียรติวิบูลย์
ชนะน็อก4 ต้อยติ่ง เกียรติไพศาล
…………………………………………..
มวยรอบปูนเสือ
คู่ที่ 2, หนึ่งพิชิต ส.สมศักดิ์ชัย 116 ป.
ชนะน็อก4 ฟ้าสยาม ดาบรันสารคาม
ชนะน็อก3 สรยุทธ แครี่บอย
จะชนะ
ยอดกฤษดา ลูกเหนือปฐพี 116 ป,
ชนะคะแนน นวพล ส.จิตรประเสริฐ
ชนะคะแนน ฟ้าคำราม ประสาทวิทยาคม
คู่ที่ 3, น้องบี ศิษย์สารวัตรจี 125 ป.
ชนะน็อก3 ชายใหญ่ ศิษย์พรสวรรค์
ชนะคะแนน พิชิตชัย ร.ร.กีฬาโคราช
จะชนะ
โอโรโน่ ซากามิ (อีมิเน้นท์แอร์) 125 ป.
แพ้คะแนน คิงส์ วัยภักดี
แพ้คะแนน กำไลหยก ก.ร่มศรีทอง
คู่ที่ 4, เสมาเพชร ส.เชาวลิต 128 ป.
ชนะแตก4 ดาวอังคาร ป.บริรักษ์
ชนะน็อก5 มาประลอง ป.บริรักษ์
จะชนะ
เจนณรงค์ ต.ทักษิณ 128 ป.
ชนะน็อก2 อาณัติ ช.จันมณี
ชนะคะแนน จอมราชัน วินิจทนายความ

...............เป็นทรรศนะส่วนตัวล้วนๆ....

.... เอาไปประกอบการชมมวยนะครับ ข้อมูลนี้เป็นเพียงทรรศนะวิจารณ์ส่วนบุคล อาจจะถูกหมด หรือ ผิดหมดทุกคู่ก็ได้ครับ

.... ข้อมูลนี้เป็นการวิจารณ์ล่วงหน้า ตามเหตุตามผล ตามฟอร์มหลัง ตามสภาพแวดล้อม ซึ่งวันต่อยจริง สถานการณ์อาจจะเปลี่ยนไปก็ได้นะครับ เช่น วันชกมานํ้าหนักเกินเยอะ,นํ้าหนักขาดเยอะ,นักมวยมาไม่ดี,มวยมีกลิ่นฯลฯ

...พิเศษมวยน่าวางอาทิตย์นี้ จัดไปที่ เสมาเพชร ส.เชาวลิต ครับ