หัวข้อ: เกมเชื่อมสายสัมพันธ์ฉันท์พี่น้องผองเพื่อน

ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านมหา สัญลักษณ์ของ nuzing
    ตกฟากอยู่อุบล เป็นคนชราบางแคแล้ว
    บล็อก
    5

อ่านข่าวออนไลน์ เกมเชื่อมสายสัมพันธ์ฉันท์พี่น้องผองเพื่อน

ยายอยากให้พี่น้องมวลสมาชิกทุกท่านที่มาร่วมงานบ้านมหาพาแลงในครั้งนี้ได้สนุกสนานงานไม่กร่อยจึงใคร่ขอเสนอและขอเป็นแม่งานจัดกิจกรรมหรือเกมง่ายๆเพื่อให้ทุกท่านได้มีส่วนร่วม..(.ไม่ต้องแข่งเอาเป็นเอาตายนะ หรือจะเอาจริงๆดีหละน้องหมวดเหลืองเกมเชื่อมสายสัมพันธ์ฉันท์พี่น้องผองเพื่อน)

เกมที่ 1..ลูกโป่งมหาสนุกกฎกติกาขออุบไว้ก่อนกลัวมีกลโกง เกมเชื่อมสายสัมพันธ์ฉันท์พี่น้องผองเพื่อน
    ผู้เล่น ..ไม่จำกัดจำนวนแต่ถ้าเยอะมากๆจะแยกเป็นรุ่น

รางวัลชนะเลิศ ...1 รางวัล (ยายจะเตรียมหาไปเองรับรองไม่ผิดหวัง)

ปล....ส่วนเกมอื่นๆกรุณาช่วยกันเสนอแนะแล้วจะรับพิจารณา:*-

ปูลู....ยกกองเชียร์มาให้กำลังใจทุกคน สู้ๆๆๆกรู้ๆๆๆ
    เกมเชื่อมสายสัมพันธ์ฉันท์พี่น้องผองเพื่อน
    "ใจประสงค์สร้างกลางดงกะหว่าถ่ง ใจขี้คร้านกลางบ้านกะหว่าดง"

Super Moderator สัญลักษณ์ของ ไก่น้อย
    บล็อก
    8
    ไก่ขอสมัครเข้ารุ่นวัน Teen นิหละจ้า จั่งยู้ง่าย ฮ่าๆๆๆ รางวัลชมเชยน้องอี้ทกะได้ไปครองแล้ว ขอเป็นหอมแก้ม วมต. สะหยังละจ้าคุณยาย ฮิ้ววว สาวส่ำน้อยคือสิเล่น(หนี) มาเล่นหลายขึ้นสั่นดอก 555
    กระเบื้องจะฟูลอย น้ำเต้าน้อยจะถอยจม เมฆจะหล่นฟ้าปลาจะกินดาว ลาวจะครองเมือง ::)

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ บ่าวจัย
    เล่นนำแนครับยาย อยากได้รางวัลฮ่าๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

เหยียบลูกโป่งติยาย เล่นก่อนที่ผมสิวินน้ำหมักแนกะดีครับฮ่าๆๆๆๆๆ
    หล่อคืออ้าย กินข้าวบายกบตั๋วะหล่า

ฝ่ายกิจการพิเศษ สัญลักษณ์ของ กำพร้าผีน้อย
    รัตนาธิเบศร์..ใกล้แยกแคราย
    .. เอาๆจัดมาครับคุณยาย เอาหอประชุมหม่องจัดงานนั่นหละเป็นสถานที่เล่นเกมส์..กว้างใหญ่ไพศาลยุดอก..เดี๋ยวหาแนวไปตื่ม..

..ผมสมัครนำเด้อ..อยู่ทีมผุเฒ่าดอก...

ท่องเวบ สัญลักษณ์ของ pui.lab
    โสดไม่มีใครเอา หรือว่าเราไม่เอาใคร
    บล็อก
    9
    เต็มที่เลยยาย เห็นสนามเพิ่นกว้างคักไปเล่นแต่เช้า แลงอาบน้ำกินข้าว เสิ่นหน้าฮ้าน
    บ้านมหาดอทคอม เว็บไซต์ส่งเสริม ศิลปะ วัฒนธรรมไทย ศิลปิน ความรู้ออนไลน์
    st1: มิตรภาพและรอยยิ้ม กับดีเจคนไกลบ้าน st1:

แล่นกระสอบจ้ายาย....อิอิ

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์
    ขวัญใจบ้านมหา 2012
    สัญลักษณ์ของ สาวมุก
    สิส่งน้องติ๊กเข้าร่วมล่ารางวัลนำดอกเด้อจ้าคุณยาย..ส่วนสาวมุกสิถ่าเป็นกองเชียร์ดอกค่ะ คือสิแข่งหยังนำเพ่ินบ่ได้ดอกจ้า(สังขารคือสิบ่ไหวแล่วล่ะจ้า) หรือสิให้เป็นคนคอยเสิร์ฟน้ำกะได้จ้า

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ ศร ภูตะวัน
    นัดเวลา ให้แน ครับ ทีมงานสิได้ไปเตรียมถืก

Moderators สัญลักษณ์ของ สหายพง
    ผมมากับรถผ้าป่า
    กรรมการหากระสอบไว้นะหาไว้หลายๆไซ้แหน่เด้อครับ s m l xl xxl เผื่อดอกหว่า

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ จำปา
    ชุดเชียร์เกมติหนิยาย คือมีแต่แม่หญิง พ่อซายบ่มีติค่ะ 55555

Tags for this Thread