หัวข้อ: ต้มยำไก่น้ำใส

ท่องเวบ สัญลักษณ์ของ pui.lab
    โสดไม่มีใครเอา หรือว่าเราไม่เอาใคร
    บล็อก
    9

ต้มยำไก่น้ำใส

อีกแล้วคะพี่น้อง อากาศหนาวๆฝนก็รินแหม่ะๆ โชคดีบ่มีหิมะให้โกยออกหน้าบ้าน
    อากาศหนาวๆต้องต้มยำไก่น้ำใส ซั่นแหล่ว หาถ่ายรูปแล้วก็หาแนวกินวันหยุด ต้มยำไก่น้ำใส
    ใกล้จะถึงวันแห่งความรักแล้ว ขอให้พี่น้อง ฮักกันมั่นแกน อย่าป๋าถิ่มกันเด้อ คึ คึ

- เนื้อไก่
    - ข่า ตะไคร้ ใบมะกรูด น้ำมะขามเปียก เห็ด
    - ผักชี ต้นหอม พริกสด พริกแห้ง มะเขือเทศ
    - ผงปรุงรส น้ำปลา ซอส

วิธีทำ หย่าวๆๆๆ:,1-:,1-

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย pui.lab; 11-02-2013 at 23:17. เหตุผล: เห็ด มะเขือเทศ
    บ้านมหาดอทคอม เว็บไซต์ส่งเสริม ศิลปะ วัฒนธรรมไทย ศิลปิน ความรู้ออนไลน์
    st1: มิตรภาพและรอยยิ้ม กับดีเจคนไกลบ้าน st1:

Moderators
    บล็อก
    2
    เป็นตาแซ่บน้อจ้า ตอนนี้เอื้อยติดอยู่ในบ้านเพราะพายุหิมะ
    ขอบคุณสำหรับสูตรเด้อจ้า

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ หนุ่ย..บ่าววีโก้
    เอื้อยปุ๋ยต้มไก่เป็นตาเเซบเเท้ครับเอามาทางเกาหลีจักถ้วยคือจิแซบคักครับ

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ ณัฐ ภูไท
    เป็นตะแซ่บยุคุณปุ้ยต้มไก่นํ้าใสคันได้ซดกะคือสิได้เหื่อออกจักหนอ่ยยุดอกเนาะหนาวๆๆๆกะด๋ายเห็นข่าวพายุหิมะถล่มลงทางอเมริกายุจังได๋กะรักษาสุขภาพกันสุคนเด้ออยู่ทางเมกากะด๋ายครับ

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ suny
    ภูมิลำเนา มหาสารคาม ทำงาน ประจวบ
    เป็นตาแซบแท้ครับ ไก่ต่อนใหญ่ๆซะละ ซดน้ำฮ้อนเนาะครับตำแจ่วพริกดิบนำ

มิสบ้านมหา 2008 - 2009 สัญลักษณ์ของ หมูหวาน
    บล็อก
    5
    เป็นตาแซ่บเนาะจ้า เอื่อย แต่ว่า มีตับบ่ จ้า อิอิ ต้มไก่หากินแต่ตับจ้า อิอิ
    ขำบางโอกาส ฉลาดเป็นบางเวลา บ้าเป็นพักๆ แต่น่ารักตลอดกาล (^_^)

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ ธิดายาเย็น
    ตับบ่สน สนแต่ตู๊ดหย่ายๆนะมีบ่จ้าท่านพี่ปุ้ย..

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ จำปา
    เป็นตะซดน้ำล่องคอแซบเนาะค่ะ ต้มยำน้ำใสแบบหนิจะไห้เด็จต้องใส่ส้มใบหมากขามอ่อนนำ ส้มอ่ำล่ำ อิอิ

ซดฮ้อนๆ ยามหนาวๆแบบนี้เนาะค่ะ ขอข้าวสองจาน อิอิอิ
    LET IT BE...

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ คนไกลบ้าน2009
    ขอจัดถ้วยเเหน่เอื้อยเเก้เมาค้างพะนะ

Tags for this Thread