ยามว่างจากเฮ็ดงานบ้านแล้วกะ...

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ หนุ่มโบ้

ยามว่างจากเฮ็ดงานบ้านแล้วกะ...

ฝ่ายบริหารระดับสูง สัญลักษณ์ของ พล พระยาแล
    สถานที่หม่องใด๋ครับ สิได้ไปนอนเว็นนำ อิอิ

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ คนจนผู้ยิ่งใหญ่
    สารคามคือหม่องอยู่
    ร่องเรือ นี่ถ่ามีแหติดไปนำสงสัยสิจอบบ้อน

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ หนุ่มโบ้
    ศูนกีฬาทางน้ำบึงหนองบอนครับ ค่าสมัครสมาชิกรายปี ผู้ใหญ่ 40 บาท เด็ก19บาท
    เล่นฟรีทุกอย่าง เรือใบ,วินเซิฟ,เรือคยัค..ฟรีทุกอย่าง พร้อมมีครูสอนครับ 10 นาทีเล่นเป็นเลย สอนสองเวลวครับตั้งแต่ 10.00น. และ 14.00น.ครับ มีที่อาบบน้ำอย่างดี สะอาด
    สถานที่กว้างมากครับ มีสามบึงใหญ่ เหมาะกับครอบครัวมาพักผ่อน เอาอาหารมาทำกินครับ
    ...มาดูเขาเล่น เรือ,เครื่องบินบังคับกันครับ หรือจะเอามาเล่นเองก็ได้ อยู่ติดกับสวนหลวงร.9 ครับ ..(ซอยเฉลิมพระเกียรติ 43) ไม่มีค่าผ่านประตูครับ นอกจากค่าสมาชิกรายปีที่ผมบอกแล้ว ผู้ใหญ่40-เด็ก19 บาท ย้ำอีกทีครับ ฟรีทุกอย่าง มีครูสอนให้ฟรี อุปกรณื เรือใบ,วินเซิฟ,เรือคยัค แม้แต้เรือหางยาวครับ เอาลูกเอาหลานมาลองเล่นกีฬาทางน้ำดูครับ ลองดูใน google earth ดูครับ หรือถ้าอยากทราบข้อมูลเพิ่มเติมถามมาได้เลยครับ ผมยินดีครับ ปล..เพื่อเป็นการเพิ่มอรรถรส ให้อ่านเป็นภาษาอิสานนะครับ ขอบคุณครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย หนุ่มโบ้; 01-03-2013 at 19:38.

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ หยก ยโสธร
    ซ.ลาซาล บ้านเกิด อ.คำเขื่อนแก้ว
    ฮ่วย เข้าท่าตั๊วล่ะอาวโบ้ อยู่ไกล้ๆหนิตั๊วสั่น วันหยุดสิได้ซวนแม่บักหำไปส่องเบิ่งจักคราวก่อนดอก

ผมวาหาบ่อได่อีกแล้วครับ สถานทีแบบนี้ ลองเบิ่งแล้วกะซิย่ามเด้ผมวา ผมวาดีกว่าสวนหลวงครับ ขนาดเรือปั่นกะเคิงชังโมง 40บาทแล้วของสวนหลวง แตนี่ 40 บาทเล่นเป็นปีครับ มีแต่ของดีๆทังนั่นครับ ซิพาครอบครัวไปกินเข่าป่า หม่องนี่ตอบโจทย์ได่เลยครับ ถ้าเวลาน่อยบ่อต้องไปทะเลครับ ลองเบิงใน google earth เบิงครับ ติดกับสวนหลวง ร9.

เหมาะกับการพักผ่อนกับครอบครัวเนาะค่ะ ค่าบริการก็ถือว่าบ่แพงเลยสำเร็จหนึ่งปี
    ถ้าอยู่ไกล้อยากไปลองเล่นเบิ่งยุค่ะ

มื่อนี่อากาศดีครับบ่อฮ่อน ลมกะดี อยากให่พีน่องพาครอบครัวมาลองเล่นเบิงครับ พ่อลูกเล่นเรือ-แมกับลูกสาวเตรียมอารหารอยู่เทิงฝั่ง เป็นกิจกรรมสำหรับ ครอบครัวอย่างนึงที่ผมแนะนำครับ คนน่อย เงียบดี ทีกว้างขวางครับ เอาเตามาย่าง หรือสีตำบักหุ่งกะได่ครับ โอ้!!!สุดยอด

ตอนนี่หัดเล่นวินเซิฟยูเด้อครับ ลมดีครับช่วงนี่เรือใบกะเล่นดี