หัวข้อ: แด่เพื่อนผู้จากไป....

ฝ่ายบริหารระดับสูง สัญลักษณ์ของ พล พระยาแล
    ขอแสดงความเสียใจกับครอบครัวผู้ที่สูญเสียอย่างสุดซึ้งครับ เป็นเหตุการณ์ที่ไม่คาดฝันจริง ๆ ครับ

ทุกชีวิตที่เกิดมา ได้ถูกกำหนดไว้ด้วยกฎแห่งกรรม คงไม่มีใครหลุดพ้น รู้วันเกิด แต่ไม่รู้วันตาย

ในขณะที่พวกเรายังมีลมหายใจอยู่ การทำบุญทำทาน แม้หลายคนจะบอกว่าไม่ได้ช่วยอะไรมากนัก แต่อย่างน้อย ๆ ก็เป็นการผ่อนหนักให้เป็นเบาได้ เมื่อมีเหตุการณ์ที่รุนแรงเกิดขึ้นในชีวิต ....

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์
    ขวัญใจบ้านมหา 2012
    สัญลักษณ์ของ สาวมุก
    ติดตามข่าวเช่นกันค่ะ ขอแสดงความเสียใจกับครอบครัวผู้ที่จากไปอย่างสุดซึ้งนะคะ

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ ฮักณ.ทุ่งใหญ่
    ขอแสดงความเสียใจกับครอบครัวผู้สูญเสียอย่างสุดซึ้งครับ

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ เขย ตระการ

เศร้าซึม

ขอแสดงความเสียใจอย่างสุดซึ้งกับทุกคนที่จากไปในครั้งนี้ครับ
    ...หลับเถิด หลับให้สบาย...

ขอแสดงความเสียใจให้กับครอบครัวของทุกท่านที่สูญเสียบุคคลที่รักไปค่ะ
    LET IT BE...

ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านมหา
    Mr.Reception
    สัญลักษณ์ของ คนตระการ...
    ขอแสดงความไว้อาลัยต่อผู่จากไป และขอแสดงความเสียใจกับครอบครัว...

ยังดีที่มื่อระเบิดบ่อตาย ขอไห่เขาได้ไช้กรรมที่เขาก่อ ไปจนฮอดมื่อตายพู้นละ ..

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ สายลม
    ขอแสดงความเสียใจกับครวบครัวที่บุคคลอันเป็นที่รักจากไปด้วยเด้อจ้า

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ kamatep
    ขอแสดงความเสียไปกับตำรวจผู้เสียชีพเพื่อพี่น้องประชาชนทั้ง ๒ ท่าน ครับ
    บางครั้งพวกเฮาไปเที่ยวงาน เห็นคนตีกัน แล้วกะด่าตำรวจว่าเป็นหยังคือบ่เข้าไปเบิ่งไปแยง
    เหตุการณ์นี้เป็นอุทาหรณ์ ตัวอย่างหนึ่งครับจากคนที่บ้าขาดสติ ทำให้ตำรวจ ประซาซนต้องสังเวยชีวิต
    แทนที่สิไปม่วน อันนี้ไปหาเรื่องหาราว ขอไว้อาลัยครับ พอดีอ้ายเมียเป็น รอง.สว.อำนวยการ อยู่นั่นมีคลิปมาฝากครับสำครับเหตุการณ์มื้อนั้น

http://www.facebook.com/photo.php?v=...type=2&theater

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ commo
    ขอบคุณครับอ้ายบ่าวกามเทพสำหรับคลิปเหตุการณ์ ตำรวจเฮากะต้องแบบหนี่หล่ะครับ เวลาคุมงานมีเหตุตีกัน คนอื่นเขาแหล่นหนี แต่ตำรวจต้องแหล่นใส่ครับ ทั้งที่บ่ฮู้ว่าเกิดอีหยังขึ่น เข้าไปแล้วสิต้องเจอกับอีหยังแหน่ มีด ไม้ ปืน หรือระเบิด อยากแหล่นหนีอยู่ต่ะว่าบักหน้าที่มันคอยถีบเข้าใส่ ถึงสิฮู้อยู่เต็มอกว่าอันตราย กะต้องเข้าไป มีคาถาอยู่บทเดียวให่ท่องไว้เวลาปฏิบัติงาน "ตายเสียดีกว่า ที่จะละทิ้งหน้าที่"