หัวข้อ: 18 มีนาคม 56 พายุลูกเห็บ ที่อำเภอบ้านดุง

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ suny
    ภูมิลำเนา มหาสารคาม ทำงาน ประจวบ
    นี่ละเนาะครับภัยธรรมชาติห้ามบ่ได้ และกะบ่ฮู้ว่าจะเกิดตอนได๋ ได้แต่ระวังอย่างเดียว เสียใจนำเด้อครับผู้ที่ประสบกับภัยเทือนี้ ทางการต้องเร่งเข้าไปช่วยเหลือเร็วๆแหน่เด้อครับ

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ ไผ่หวาน
    บล็อก
    14
    ดีใจที่น้องทั้งสองบ่เป็นหยัง แล้วกะบ่สูญเสียทรัพย์สินค่ะ 30หลัง ใน 150 หลัง แสดงวาเป็นผู้ที่โชคดีที่สุดค่ะ หลังคาเมทัลชีท บ่แข็งแรงเนาะ บัดหลังคากระเบื้องยังคงรูป ถึงบ้านสิพังยุบลงเหมิด เป็นแง่คิดไผสิปลูกบ้านใหม่ ให้เสาและฐานแข็งแรงไว้ หลังคาเหล็กให้หลีกเลี่ยงไปเลยเนาะค่ะ..

Moderators สัญลักษณ์ของ สหายพง
    ผมมากับรถผ้าป่า
    คุณพระคุ้มครองครับบ่เป็นหยังกะดีแล้วครับบ้านค่อยซ่อมแซมใหม่ครับ

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ อ้ายพจน์
    :l-:l-น่ากลัวครับภัยธรรมชาติเสียหานแค่ทรัพย์สินกะดีละครับหาใหม่ได้อย่าให้เสียชีวิตเลยเนาะครับ

ดูแลตรวจสอบเนื้อหา สัญลักษณ์ของ pcalibration
    เมืองฉะเชิงเทรา(แปดริ้ว)
    บล็อก
    1
    เป็นตาย้านคักกว่าลมหัวกุด....
    ท่านเต็มและผู้จัดการส่วนโตกะคงสิปลอดภัยเนาะ....
    คุณพระรักษา รักษาเนื้อรักษาโต เด้อครับ หลวงพ่อรอดให้แคล้วคลาดปลอดภัย

ดูแลตรวจสอบเนื้อหา สัญลักษณ์ของ หนุ่มลาวสาวขะแมร์
    เป็นตาย่านคักปานนี่บ้อ พายุบักเห็บ ผู้ข้าบ่เคยพ้อจักเทือ มีแต่ฝันละเมอเห็น เถียงนาคือสิจังคัก

อยู่รอดปลอดภัยกะดีใจนำแล้วครับ

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม
    ช่างภาพอิสระ
    สัญลักษณ์ของ ดอกมันปลา
    คือตาย้านแท้จ้า
    บ่อยากคิดตอนที่พายุมาเลยจ้า

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ kamatep
    ตาย้านน้อครับสมัยกี้กะลี้ๆยุยามลมมาฝนมา

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์
    ช่างภาพอิสระ
    สัญลักษณ์ของ ฅนภูค่าว
    นครโคราช บ้านเกิดกาฬสินธุ์
    ตกหม่องได๋กะเกิดควมเสียหายหม่องฮั่น เป็นตะอิโตนผุเพิ้นได่รับควมเดิอดร้อน จะแมนบ่ฮู้จักควมเนาะบักลูกเห็บนี่กะดาย....หึ๋ยยยยย.....

ฝ่ายเทคนิคและโปรแกรม สัญลักษณ์ของ เต็มใจให้เธอ
    ดอกคูณ เสียงแคน ขอนแก่น
    บล็อก
    6

อ่านข่าวออนไลน์ ขอขอบคุณทุกความเป็นห่วงครับ

ขอขอบคุณทุกๆท่านที่เป็นห่วงเป็นใยมาหาเด้อครับ
    ช่วงนี้พายุลูกเห็บกำลังเดินสายสร้างความเสียหายให้บ้านเฮา มื้อวานผมก็ได้ข่าวว่าเกิดขึ้นที่อำนาจเจริญ มุกดาหาร ยโสธร เสียหายหนักคือกันครับ
    ผมขอแสดงความเสียใจกับพี่น้องที่ประสบภัยในครังนี้เด้อครับ ขอให้ผ่านไปด้วยดีและอย่ามาเกิดขึ้นอีกเลยครับ ตะย้านอิหลีครับ

หลังจากเกิดพายุแล้ว 1 วันทางจังหวัดกะได้ส่งทีมออกมาช่วยเหลือแล้วครับ
    ไม้กับสังกะสี ได้รับตามความเป็นจริงทุกหลังคาเรือนครับ
    สำรวจกันทั้งหมู่บ้านและภาพถ่ายประกอบการพิจารณาครับ
    บ้านบางหลังได้รับสังกะสี 40 แผ่น 20 แผ่น ตามขนาดของโตบ้านครับ

เอาไว้ส่ำนี้ก่อนเนาะครับ
    ขอบคุณทุกท่านครับ

Tags for this Thread