หัวข้อ: Baidu PC Faster ยาครอบจักรยาน!!..จักรวาล สำหรับ windows

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ jobloi

Baidu PC Faster ยาครอบจักรยาน!!..จักรวาล สำหรับ windows

ตอนแรกคึดว่ามันคึสิบ่ดีดอก..ลองเบิ่งแล้ว...กะดีอยู่เด๋ล่ะ..ลองเบิ่งเด้อ แม่ป้า พ่อลุง จั่งสิฮู้ประสิทธิภาพ
    Baidu PC Faster  ยาครอบจักรยาน!!..จักรวาล สำหรับ windows
    Baidu PC Faster  ยาครอบจักรยาน!!..จักรวาล สำหรับ windows

ดาวน์โหลดหม่องนี้เด้อจ้า
    http://security.baidu.co.th/th/?adwo...ct56wod1QoAfA&

ลิขสิทธิ์บน YouTube Credit By : https://www.youtube.com/watch?v=http://www.youtube.com/watch?v=OU9zot5ATwE

ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านมหา
    Mr.Reception
    สัญลักษณ์ของ คนตระการ...
    ขอบคุณเด้ออ้าย เครื่องฮ้างๆของผมกะได้อันนี้ละดูแล

ฝ่ายบริหารระดับสูง สัญลักษณ์ของ พล พระยาแล
    ทั้ง Baidu PC Faster และ Baidu Antivirus สามารถติดตั้งลงบนเครื่องคอมพิวเตอร์เครื่องเดียวกันได้ครับ เพราะทั้งสองโปรแกรมนั้นต่างมีการทำงานที่แตกต่างกันโดยสิ้นเชิง กล่าวคือ

Baidu PC Faster - เป็น Utility ที่เพิ่มประสิทธิภาพการทำงานของคอมพิวเตอร์ ทั้งเพิ่มความเร็วเครื่อง ลบไฟล์ขยะ อัพเดท Windows และอื่นๆ

Baidu Antivirus - Program ป้องกันไวร้สไม่ให้เข้ามาทำอันตรายคอมพิวเตอร์ของเรา รวมทั้งสแกนกาไฟล์อันตรายที่มีอยู่ในเครื่อง

พะนะเพิ่นว่ากะดาย ไปร้านซ่อมคอม เพิ่นเอาของข่อยออกถิ่ม บอกว่าบ่ดีพะนะ สงสัยมันสิป้องกันดีจนบ่มีไผสิเอาคอมไปซ่อมหือจั่งใด๋บุ

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ jinnawat90
    เตือนอย่าใช้ Baidu PC Faster เพราะมันมั่ว

ผมไม่แน่ใจว่าเอาเขียนเป็นข่าวได้ไหม เพราะเจอมากับตัว ภาพอะไรผมก็ไม่ได้แค็บไว้เพราะแก้ๆ มันไปแล้ว (ไม่อยากทำให้เป็นอีกรอบด้วย) เอาเป็นว่าผมพูดเนื้อๆ ละกัน
    Baidu PC Faster มันมีระบบหนึ่งคือเร่งความเร็วการบูทเครื่อง มันจะมีคำแนะนำมาให้เราปิด Services ที่เราไม่ค่อยได้ใช้ ซึ่งคำแนะนำมักมาในเชิงว่า "ไม่จำเป็นที่จะต้องบูทขึ้นมา" อะไรประมาณนี้ (ผมใช้เวอร์ชั่นไทย แต่คำแนะนำเป็นอังกฤษ) แล้วผมก็อ่านก่อนนะครับ แล้วก็ OK คิดว่ามันไม่น่ามีปัญหา ต้องออกตัวก่อนว่าผมก็พอมีความรู้ด้าน Network อยู่บ้าง แต่ผมไม่ได้ลงลึกว่า Service ของ Windows อะไรมันทำงานด้านไหน เพราะลองผมไปใช้ Ubuntu ก็พับเก็บความรู้นี้ไปเลย แล้วเรื่องมันก็เกิด
    คอมผมที่เกิดปัญหา คือ Notebook Fujitsu ลง Win7 64bit
    ปัญหาที่เกิดคือ enable Lan card ไม่ขึ้น เป็นชิพ Realtek ไม่ทราบรหัส
    ขึ้น error เป็น Code 10 (This device cannot start)
    ลงไดรเวอร์ซ้ำไม่หายอัพเดตไม่หาย บลาๆ สุดท้ายผมสังเกตดีๆ ใน Device manager
    Teredo Tunneling Pseudo-Interface อยู่ใกล้ๆ กันก็ error แบบเดียวกัน
    แล้วผมก็เจอวิธีแก้ http://www.cableforum.co.uk/board/34932105-post6.html
    ซึ่งแก้แล้วหาย enable ขึ้นปกติต่อสายแลนปุ๊บใช้ได้ปั๊บ
    สาเหตุคือ Baidu PC Faster ได้เคยแนะนำให้ปิด Peer Networking Grouping
    ซึ่งในเว็บข้างบนได้บอกให้เปิดเพื่อให้ enable device ขึ้นได้ ส่วน Baidu ในตอนแนะนำให้ปิดได้บอกว่าเกี่ยวกับการทำงานแบบ Peer2peer แล้วถ้าปิด Homegroup จะไม่ทำงาน ผมก็ปิดไปเพราะผมใช้คอมนี้ต่อเน็ตผ่าน Wireless อย่างเดียว จนกระทั่งต้องยกเครื่องไปเทสจุดต่อสายแลนเท่านั้นแหละ ต่อไม่ได้ ในใจนึกการ์ดพัง แต่ก็งงเพราะไม่เคยใช้
    ดูได้จากภาพนี้ ผมเห็นเลยคิดว่าปิดไปคงไม่เป็นไร

เอาเป็นว่าก็ระวังกันนะครับ ตอนนี้ผมต้องไล่กลับไปตรวจสอบแล้วว่าเคยปิด Service ผ่าน Baidu อะไรไปบ้าง ยังไม่รวมระบบกำจัดไฟล์ขยะที่ดีเลิศ แต่ไม่รู้มันจะมีไปยุ่งกับ System ไฟล์หรือเปล่า
    ส่วนเรื่องผมจั่วหัวกระทู้ว่ามั่ว อยากให้ไปค้นเรื่อง Teredo Protocal กันเองดูครับ มันเป็นอะไรที่สำคัญแต่ Baidu กลับไม่พูดถึง และยังใส่คำแนะนำมาได้ว่าไม่จำเป็นต้องบูทมันขึ้นมา

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ suny
    ภูมิลำเนา มหาสารคาม ทำงาน ประจวบ
    ขอบคุณสำหรับข้อมูลดีๆครับ จะลองเบิ่งทั้ง 2 อย่างละครับตอนนี้ antivirus กะใช้ทั้ง nod ยุครับมัน up ง่าย

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ lungyai1123
    บล็อก
    63
    เครื่องอยู่บ้านกะใช้อยู่การันตีไบดูฟาสเต้อร์เยี่ยม

ฝ่ายบริหารระดับสูง สัญลักษณ์ของ พล พระยาแล
    ครับ หลายคนกะยอมรับว่าดีครับ มีไว้กะบ่เสียหายดอกครับ มีปัญหากะไปลงโปรแกรมใหม่ บ่มักกะถอนออกกะได้ครับ ....อิอิ

ลิขสิทธิ์บน YouTube Credit By : https://www.youtube.com/watch?v=OU9zot5ATwE

ที่ปรึกษาด้านกฎหมาย สัญลักษณ์ของ sert1964

นานาจิตตัง

มีข้อความจากเวป zone-it.com มาฝากครับ

Re: Baidu PC Faster เครื่องมือทรงประสิทธิภาพครบวงจร พร้อมการป้องกันไวรัสที่แข็งแกร่ง
    « ตอบกลับ #8 เมื่อ: 02 เมษายน 2013, 09:12:34 »
    อ้างถึง
    PM
    ผมเคยใช้ครับ แต่ตอนนี้ไม่เอาแล้ว เพราะว่ามันทำให้ระบบเครื่องคอมของผมรวนไปเลย ถึงกับต้องลง windows กันใหม่
    ยกตัวอย่าง ปกติเคยใช้โปรแกรม Adobe Audition 3.0 ได้สบายๆ แต่พอลงตัวนี้ไปแล้ว โปรแกรมเกี่ยวกับกับตัดต่อแปลงเสียงต่างๆ
    ใช้ไม่ได้เลยครับ พอถอนออกมาแล้วถึงกับทำให้ windows เอ๋อๆๆๆๆ เลย คงต้องรอให้โปรแกรมตัวนี้พัฒนาให้ดีกว่านี้ก่อน... (บ่ฮู้ว่าตอนนี้ดีหรือยัง)
    Coolfirmed by (2)สมาชิก:
    หนุ่มอุดรอารมณ์ดี,pugsa

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ commo
    มึนตึ๊บ บ่มีควมฮู้เรื่อง IT เลยคับ ได่พองมๆ ซาวๆ หนี่หล่ะ โตที่ใซ้อยู่กะ "ร่มแดงเลยเพ่" (ร้านคอมมันว่า) "พี่สังเกตุดูแค่ถ้าร่มมันหุบแสดงว่า มันไม่ทำงาน ต้องให้ร่มมันกางนะเ่พ่ ถึงจะป้องกันไวรัสได้" ขะน้อยกะเฮ็ดตา มิบๆ ตอดเงา ง่อกๆ อือๆ ออๆ ไปตามมันแล้วกะจ่ายตังส์ พอพังกะยกมาให่มันลงโปรแกรมใหม่ "ค่าลงโปรแกรม 300 บาท ครับเพ่" ผู่ข่ากะเฮ็ดตา มิบๆ ตอดเงาง่อกๆ แล้วกะจ่ายตังส์มันไป อิอิอิ....

สำหรับท่านที่มีปัญหาฟังเพลงไม่ได้ ลองโหลดโปรแกรมนี้ไปติดตั้ง และคลิ๊กที่แอพ media ติดตั้ง แฟลซเพลเย่อร์ เข้าไปฟังได้ครับ พิมพ์ไทยได้ครับ ผมลองดูแล้ว ...สุดยอดครับ