หัวข้อ: รอบรั้วบ้านมหา ฉบับที่ 2

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์

ความเยือกเย็น

:*-มาแล้วเด้อ ตอนนี้ถือศีลอยุ่ ย้านได้ใบแดง แต่กะเว้าหลายบ่ได้ดอก ติดตามอยุ่เสมอหละครับ เพียงแต่ว่าบ่มีเวลาที่แน่นอนว่างยามใด กะเข้ามาเบ่ิง ขอให้ทุกท่านมีความสุขหลายๆเด้อธุจ้าธุจ้า

ฝ่ายบริหารระดับสูง สัญลักษณ์ของ พล พระยาแล
    ฮ่า ๆ ๆ ๆ ขออนุโมทนานำครับผม ถือศีลเด้อ บ่แมนถือแทบเล็ต ฮ่า ๆ ๆ

ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านมหา
    Mr.Reception
    สัญลักษณ์ของ คนตระการ...
    อะแฮ่ม...ข่อยบ่อมีแนวสิเว่าดอก หย่างผ่านมาเลยไอไส่จักบาด 555

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์

ความเยือกเย็น

ว่าสิเปลีี่ยนเป็นโน๊ตบุค อยุ่เด้อ มันจั่งสิย่อรูปได้ สิได้เอารูปมาให่พี่น้องเบ่ิงนำ แต่ตอนนี้กะใช้แทปเลตนี่หละไปก่อน พอได้เข้ามาเบ่ิงพี่น้อง ขอให้สุข สบายดีสุคนเด้อธุจ้าธุจ้า

Moderators
    บล็อก
    2
    สวัสดีจ้าน้องพล พระยาแล และพี่น้องบ้านมหาทุกท่าน

เอื้อยขออภัยที่เพิ่งได้มีโอกาสเข้ามาอ่านรอบรั้วบ้านมหาในวันนี้ 13 มิถุนายน 2556
    ด้วยเหตุผลนานาประการจ้า

1. เอาไอโฟนไปเมืองไทยด้วย แต่ใช้เน็ตและโทรศัพท์ไม่ได้เพราะต้องล็อคก่อนออกนอก U.S.A เพื่อป้องกันการจ่ายค่าบริการที่สูงมาก(อาจล้มละลายได้)

2. ใช้อินเตอร์เน็ตได้ชั่วคราวเฉพาะสนามบินที่มีWIFIให้ใช้ฟรี รายงานครั้งสุดท้ายที่แจ้งไว้คือถึงสนามบินสุวรรณภูมิแล้วและรอต่อบินไปขอนแก่น

3. ก่อนกลับตั้งใจไว้ว่าจะติดต่อพี่แดงตามที่ได้นัดเพินไว้และจะได้พบกับน้องพลและสมาชิกในกทม. ก็ไม่สามารถทำได้เพราะอยู่ปรนนิบัติแม่จนถึงวันที่ 12 มิถุนายน ออกจากบ้าน 7.00 น.ไปขึ้นเครื่องที่ขอนแก่นเวลา 12.30 น. ไปรอเครื่องที่สุวรรณภูมิจนถึงเวลา 21.20 น. ไม่สามารถติดต่อใครได้เพราะมีเบอร์โทรของพี่แดงคนเดียว และไม่มี่โทรศัพท์ใช้จ้า

ขออภัยในความไม่สะดวกต่างๆนานา โอกาสหน้าฟ้าใหม่คงได้พบกันเด้อจ้า คราน้ไม่ได้ลาแบบพักร้อนจ้า

ขอบคุณน้องพลที่กรุณาลงข่าวคราวของเอื้อยและน้องพิมให้เด้อจ้า

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ มะลิลา
    สวัสดีค่ะน้อง

พี่กะเข้าห้องเพลงไม่ได้. คือกันค่ะ.

ช่วงนี้กะยากเวียก คือเลี้ยงหลาน แต่ว่ากะหาเวลาแว๊ปๆๆ

ฝ่ายบริหารระดับสูง สัญลักษณ์ของ พล พระยาแล
    หลายคนบ่นว่าเข้าห้องกล่องเพลงบ่ได้ บอกอาการแนครับ ว่าเข้าไปแล้วมันฟ้องว่าแนวใด๋ครับ สิได้รายงานเหตุการณ์ให้เว็บมาสเตอร์เพิ่นได้ทราบครับ อิอิ

ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านมหา สัญลักษณ์ของ sompoi
    บล็อก
    23
    เข้ามาอ่านกระทู้รอบรั้วฯอ้ายพลยามได๋มีความรู้สึกปานอ่านนิตยสารเอาโลดจ้า..ฮ่าๆๆ. ม่วนคือกันค่ะ

ปล.เข้ามาแทบสุมื้อล่ะจ้านางน่ะ.ส่วนมากสิแก้ไข,ย้ายกระทู้มากกกว่าค่ะ
    หลังๆเข้ามาบ่พ้อหมู่จักเทื่อ,เวลาบ่ตรงกับเพิ่นแม๋ะจ้า
    มองต่าง..อย่างปลง

ศิลปิน นักร้อง นักแสดง สัญลักษณ์ของ จ่าเหลือง
    เห็นกระทู้ ดีเจพล ผมละฟ่าว ว่าสิมาเอาหัวน้ำ กะ บ ทันเผิ่น ฮักแพง แบ่งปัน ครับ โลกออนไลท์ ทุกๆท่านมีสิทธิ์ที่จะเลือก

Tags for this Thread