หัวข้อ: ไม่มีวันที่เราจะพรากจากกัน เพราะความผูกพันธ์ไม่มีวันสิ้นสุดลง

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ บ่าวมือสอง วัดไทร

ไม่มีวันที่เราจะพรากจากกัน เพราะความผูกพันธ์ไม่มีวันสิ้นสุดลง

กับเรื่องราวที่พึ่งเกิดขึ่นกับชีวิตของบ่าวมือสอง วัดไทรครับพีน่องกะขอพื่นที๊บ้านมหา หม่องนี่ได้ปลดปล่อยระบายควมอัดอั้นตันใจ ที่มันหมักหมมมาด๋นจนมาถึงจุดสิ้นสุดของคำว๋าครอบครัว กะพยายามเต็มที่กับการประคับประคองให่ชีวิตคู๋มันไปได้ดีแต๊เนื่องจากมีเหตุผลหลายอย่างหลายแน๋วปะเดปะดังเข่ามาในชีวิต สุดท่ายกะไปบ๊อม่มต๊างฝ่ายจึงขอยุติควมสัมพันธ์ฉันสามี-ภรรยา นับจากมื่อนี่ทุกอย่างกลายเป็นอดีตของเฮาทั่งสอง แต๊พู๋ที่ได้รับผลตอบรับที่เขาทั่งสองคงบ๊อปรารถนา นั่นกะคือลูกสาวทั่งสองของผม

ไม่มีวันที่เราจะพรากจากกัน เพราะความผูกพันธ์ไม่มีวันสิ้นสุดลง

แต๊ถึงจั๊งได๋ความผูกพันธ์ระหว่าง พ่อกับลูกบ๊อมีวันจางหายไปพ๊อสัญญาพ๊อสิบ๊อให่เจ้าทั่งสองรับรู่ถึงควมรู่สึกว๋า ขาดควมอบอุ่นพ๊อสิให่ควมฮักควมผูกพันธ์ต๊อเจ้าทั่งสองจวบจนลมหายใจพ๊อยังมียู๋
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย บ่าวมือสอง วัดไทร; 02-09-2013 at 14:47.

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ คนจนผู้ยิ่งใหญ่
    สารคามคือหม่องอยู่
    แรงใจในการทำงาน สู้ๆ

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ suny
    ภูมิลำเนา มหาสารคาม ทำงาน ประจวบ
    เป็นกำลังใจครับสู้ๆ เดี๋ยวกะดีขึ้นผมกะผ่านมาแบบนี้หละ

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ บ่าวมือสอง วัดไทร
    ขอบคุณหลายๆครับ ผมกะยังบ๊อฮู่ว๋าต่อไปข่างหน่าจักสิเป็นแน๋วได๋

Moderators
    บล็อก
    2
    เอื้อยขอเป็นกำลังใจให้น้องและลูกสาวที่แสนน่าฮักทั้งสองเด้อจ้า

ในอ้อมกอดพ่อ

อ้อมกอดพ่ออบอุ่นการุณย์ขวัญ
    ทุกคืนวันคิดถึงคำนึงหา
    จากเด็กน้อยเติบโตโอ้ดวงตา
    ยอดกัลยาเพื่อลูกผูกพันใจ

อ้อมกอดพ่อเพื่อเจ้าเยาวลักษณ์
    มอบความรักบริสุทธิ์ผุดผ่องใส
    อยากเห็นลูกได้ดีมีวินัย
    ธรรมนำให้ชีวิตจิตใจงาม
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย พวงพยอม; 02-09-2013 at 21:47. เหตุผล: เพิ่มกลอนจ้า

ฝ่ายบริหารระดับสูง สัญลักษณ์ของ พล พระยาแล
    เป็นทางเลือกสุดท้ายแล้วบ่ครับที่ตัดสินใจแยกทางกัน ลองหาสาเหตุและหันหน้าเว่ากันดี ๆ เบิ่งครับ ปัญหาหลักของการหย่าร้าง ส่วนหลายเกิดจากเรื่องต่างฝ่ายต่างนอกใจกัน, จากเงินทอง, จากการบ่ลงรอยกันคือต่างฝ่ายต่างคิดว่าเจ้าของถืก และอื่น ๆ สุดท้ายกะบอกว่าไปกันบ่ได้....ซึ่งจริง ๆ ไม่ใช่ครับ

"คุณไม่ได้อยู่กับผม คุณไม่รู้หรอก" คือคำพูดที่ผมมักได้ยินเมื่อผมได้มีโอกาสเข้าไปเป็นผู้ไกล่เกลี่ย "ภาพที่สวยงามตั้งแต่เริ่มต้น กลายเป็นภาพที่ตรงกันข้าม เพราะทัศนคติที่เป็นลบ" ก็เป็นอีกสาเหตุหนึ่งในความรู้สึก

แท้ที่จริงแล้วก็คือการ "ไม่รัก" "การหมดรัก" กันแล้วมากกว่า ย่อมจะหาเหตุผลต่าง ๆ นานามาหักล้าง ลองทบทวนและนึกถึงวันที่เราบอกรักกัน นึกถึงวันที่เราแต่งงานกัน นึกถึงข้อดีของกันและกัน และที่สำคัญลด "ทิฐิ" ลง

นึกว่าเห็นแก่ลูกเถิดครับ ถ้ามันบ่รุนแรงจนเกินไปกะให้อภัยกันเถิดครับ.....อยู่บ่ดนเฮากะตายหนีจากกันแล้วครับ...
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย พล พระยาแล; 03-09-2013 at 11:28.

กะพยายามหลายเทือแล่วครับอ้ายพล เคยมานั่งจับเข่าคุยกัน ต๊างคนกะมีเหตุผลต๊างกันผมกะยอมถอยแล่วเพื๋อลูก ครอบครัวครับหากมีมือที่สามเข่ามาหยุ่งเกี๊ยวย๋ามได๋ โอกาสที่คนสองคนจะปรับความเข่าใจกันนั่น มันแห่งลำบากหลายกว่าเก่าครับ เวลาเปลี๊ยนใจคนกะเปลี่ยนคงบ่มีโอกาสได้กลับมาเว่ามาคุยกันแล่วล่ะครับ แต่กะมีข้อตกลงกันไว่คือซ๋อยกันดูแลลูกหากวันใด อีกฝ่ายมีครอบครัวใหม่ อีกฝ่ายห่ามรับเอาลูกไปอยู่นำ มาเยี่ยมได้นั่นคือข้อตกลงกันครับ ผมกะทำหน่าที่ของพ๋อต่อไปถึงวันนี้ผมบ๊อมีเมียแต๊ผมกะยังมีลูกสาวที่ผมรัก ขอบคุณหลายๆครับพีน่องทุกท่านที่ให่กำลังใจดีๆ กะคงอีกบ๊อด๋นดอกครับผมกะสิผ่านชีวิตในช่วงนี่ไปได้ กะขออภัยเด๊อครับหากมาแสดงควมรู้สึกในที่สาธารณะ กะแค๋ได้ระบายควมรู่สึกของจะของเท่านั่นครับ

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ วัฒนชัย หาริโร
    บางเทื่อมันอาจสิบ่มีทางออกตอนนี้กะลองห่างกันเบิ่งบ่แน่การเวลาอาจให้เอามีเวลาได้คิดกะได้ พ่อกับแม่ผมกะยังเลิกันต้องห้าปีพุ่นน่ะ พอคึดได้หละฟ่าวกลับมาหากัน ตั้งตะนั้นมาบ่เถียงกันจั๊กเทื่อ

ฝ่ายบริหารระดับสูง สัญลักษณ์ของ พล พระยาแล
    แยกกันอยู่ไปก่อนกะดีครับ เมื่อลูกโตขึ้น ๆ กะไปร่วมกิจกรรมนำกัน ลูกนั่นล่ะครับคือตัวเชื่อมในอนาคต เข้มแข็งและสู้เพื่อลูก ๆ ครับ

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ หนุ่มน้อยศรีสะเกษ
    สู้ๆครับเป็นกำลังใจให้ครับ